[Thảo luận tháng 10] Yếu tố nào ảnh hưởng đến cảm nghiệm xem phim của bạn - Hình ảnh hay Âm thanh?

Ðề: [Thảo luận tháng 10] Yếu tố nào ảnh hưởng đến cảm nghiệm xem phim của bạn - Hình ảnh hay Âm thanh?

Đối với em thì âm thanh trước ạ hề hề

Ðề: [Thảo luận tháng 10] Yếu tố nào ảnh hưởng đến cảm nghiệm xem phim của bạn - Hình ảnh hay Âm thanh?

Theo em thì âm thành quan trọng hơn hình ảnh

xindoiem

Banned

He he hôm nay rỗi việc vào diễn đàn đấu tếu với các bác gặp luôn đề tài quá chất này. Em cũng xin góp tí ý với các bác.

Âm thanh chỉ là thứ yếu? Thể loại tình cảm thì âm thanh ko thực sự cần thiết? Đó là ý kiến cá nhân của bác nên em ko ý kiến gì ạ. Em chỉ e nói thế thì thiếu sự công bằng và quá chủ quan. Bác thử tưởng tượng xem phim Titanic mà thiếu vắng bài hát My Heart Will Go On xem , nó lập tức bị cho vào dĩ vãng ngay và luôn đấy ạ.

Xem Titanic 3 Lần - Chả Hiểu Bài Heart Will Go On xem Là Cái Bài Quái Gì -__- . Số Đông Luôn Thắng Số ít bạn ạ =]]

Để kết thúc đề tài thảo luận cho tháng 10 mình xin có lời cảm ơn tất cả các bạn đã khuyến khích ủng hộ và đặc biệt là nhiệt tình tham gia đóng góp ý kiến sôi nổi.
Kế nữa là vì đây là nơi anh em thoải mái trình bày ý kiến cá nhân (ý thích) dựa trên điều kiện thực tế của mình chứ hoàn toàn không phải là topic bình chọn nên không có chuyện số đông hay số ít hoặc tiêu chuẩn này nọ.
Cụ thể là những anh "con nhà" có cả dàn highend 7.1 mắc tiền để xem phim và nghe rõ từng tiếng lích tích của những mảnh thủy tinh rơi vỡ trên sàn. Thì cảm thụ âm thanh của họ khác hẳn với những người bình dân là người chỉ có thể xem phim qua TV (đài truyền hình) hoặc qua PC/ laptop stream phim từ mạng xuống nghe được lời thoại diễn viên nói đã là mừng húm huống chi là nghe những thứ khác.
Và vì vậy, như đã nói ở trang đầu, những ý kiến hoàn toàn mang tính cá nhân để cho mọi người có cái nhìn về tình hình phổ quát cũng như cách mà mọi người đánh giá dựa theo cảm tính của mình.

Cuối cùng, để cho các cuộc thảo luận tháng ko bị nhanh chóng chìm xuống (vì hết cái để nói), tôi sẽ tăng số đề tài thảo luận trong tháng lên (hai hoặc ba lần) tùy theo tình hình cụ thể của mỗi tháng để anh em thường xuyên vào box hơn.

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn nhiều.

tien47kd1

Member
Không đúng chủ đề , mình cắm con denon 3920 bằng HDMI out lên Tv nhưng ko nhận, nhưng cắm ở nhà bạn thì nhận, có bác nào biết ko (TV nhà mình TV led Sony)

dtruongvt

em thì hình ảnh trc âm thanh. dù sau thì con mắt ở trc rồi ms đến cái tai :)

hoanghuy87

mình thì hình ảnh trước rồi mới tới âm thanh đó

Bên trên