[Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

lohado2

Active Member
Ðề: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

Reload lại pyload xem

systemctl restart service.downloadmanager.pyload

Vừa load lại. Bắt đầu chạy rồi bác ạ :). Mỗi tội 2 h rồi. Hy vọng mai nó không lỗi.

Vote bác sửa lại cái Py Load để down load khong phải getlink trước. :D

hungphutho

Active Member

@lohado2 download đc ko ?
Tối qua tôi thử get link bằng IDM download 1 file 13GB sáng nay dậy thấy hoàn thành .

vuthecong78

Well-Known Member

Nguồn cho Pi các bạn có thể cắm vào cổng USB HDD In của TV (chưa thử cổng USB thường).
Ưu điểm: Tiết kiệm tiền mua nguồn + Pi được nghỉ khi tắt TV.
Nhược điểm: Phải chờ Pi khởi động khi bật TV, không phù hợp với các bạn không thích tắt và dùng Pi vào việc khác.

phithien

Well-Known Member

Nguồn cho Pi các bạn có thể cắm vào cổng USB HDD In của TV (chưa thử cổng USB thường).
Nhược điểm: Phải chờ Pi khởi động khi bật TV, không phù hợp với các bạn không thích tắt và dùng Pi vào việc khác.
Nguồn xịn cũng rẻ, trên 100k thôi, nên gắn riêng cho tiện. vs lại Rasp cũng shutdown như máy tính, coi xong, có thể tắt. mở lại thì lấy cây nặn mụn :D chọt vào lỗ reset hay làm cái nút bấm

hungphutho

Active Member

Không phù hợp với mình ở chỗ cứ phải bật TV lên mới chạy PI được , mình thì hay chạy PI độc lập để download và debug nó , TV thì tắt liên tục còn PI gần như là không bao giờ tắt chỉ khởi động lại thôi .

Mình có cái nguồn PC theo cây DELL đồng bộ , hôm nào rảnh thử vọc cho nó dùng luôn cái pi vào trong đó cho mát vì nó có quạt , bộ đó và có thể cấp nguồn cho nhiều thứ khác như HDD BOX .

hungphutho

Active Member

Nguồn xịn cũng rẻ, trên 100k thôi, nên gắn riêng cho tiện. vs lại Rasp cũng shutdown như máy tính, coi xong, có thể tắt. mở lại thì lấy cây nặn mụn :D chọt vào lỗ reset hay làm cái nút bấm
Dùng HDIM CEC nếu trên Openelec bác tắt PI đi bằng nút power off thì TV cũng tắt luôn :D cũng rất tiện . 1 thao tác mà tắt cả 2 cái , trên OSMC không làm đc việc này

lohado2

Active Member

@lohado2 download đc ko ?
Tối qua tôi thử get link bằng IDM download 1 file 13GB sáng nay dậy thấy hoàn thành .

Được bác ạ.
Bác rảnh mà sửa được cái Pyload đấy tự get link thì hay.
Không biết nó có giống Xshare không nhỉ :D
Mà con Pi của em cảm giác hay lỗi vặt lắm, Thỉnh thoảng treo.
Cái add-on SBS thì không chạy, không biết do cái gì. Mấy ngày nay em toàn cho nó phát video cả đêm. Kiểu Rotda xe máy @@

Con Pi 2 của mỉnh cũng thế " cảm giác " không trơn lắm cũng hay treo . Như addon BSB smart relax là không chạy được ( chắc do đồ họa cao) :D

hungphutho

Active Member

Được bác ạ.
Bác rảnh mà sửa được cái Pyload đấy tự get link thì hay.
Không biết nó có giống Xshare không nhỉ :D
Mà con Pi của em cảm giác hay lỗi vặt lắm, Thỉnh thoảng treo.
Cái add-on SBS thì không chạy, không biết do cái gì. Mấy ngày nay em toàn cho nó phát video cả đêm. Kiểu Rotda xe máy @@

Để khi nào rảnh nghiên cứu cái Pyload đó sau

Con Pi 2 của mỉnh cũng thế " cảm giác " không trơn lắm cũng hay treo . Như addon BSB smart relax là không chạy được ( chắc do đồ họa cao) :D
Mình từ khi dùng PI chưa gặp bất cứ lúc nào bị treo cả , bật suất ngày và test .

Vụ add on BSB là do add on đó không chạy được trên kodi 15 mới nhất .
Muốn chạy thì down xuống Openelec 5.0.8 để có kodi 14.2

lohado2

Active Member

Hay do nguồn không tốt nhỉ.
Lúc mua Pi người ta ban cho cái sạc SS S5-2A .
Bác Đại Chụp cho em xem cái nguồn của bác với ạ.

hungphutho

Active Member

Hay do nguồn không tốt nhỉ.
Lúc mua Pi người ta ban cho cái sạc SS S5-2A .
Bác Đại Chụp cho em xem cái nguồn của bác với ạ.
Chắc không phải do nguồn đâu .
Thường thì bạn bị treo khi nào ?

Hãy dùng bản openelec ổn định nhé
OpenELEC 5.0.8
Đợi khi nào kodi 15 chính thức thì mới update
Nguồn của mình cũng như bạn thôi
http://hshop.vn/may-tinh-nhung/phu-kien-may-tinh-nhung/nguon-5v-2a-usb-asus

lohado2

Active Member

Thoát khỏi add-on nó hiện ra màn hình chính nhưng bị mờ mờ, kiểu đơ chưa load được, khựng lại sau nó giựt 1 cái ra.
Đăng nhập trên web để điều khiển Pyload có lúc load rất nhanh nhưng có lúc load rất chậm (load là load các tab trong giao diện điều khiển) reset lại Pi là lại nhanh bình thường.
Hôm qua xem phim từ USB, tự nhiên đứng hình đen thui. Phải rút nguồn

lohado2

Active Member

Bác chỉ e chỗ với ạ.

hungphutho

Active Member

Chắc do bạn cài đặt gì đó không tương thích rồi , nếu bạn cần tôi cho bạn bộ data của tôi :D

Để tí nữa tháo cái acc BSB và xfshare rồi backup lại 1 bản full cho những ai cần

phithien

Well-Known Member

Bác chỉ e chỗ với ạ.

Bạn ra tiệm điện tử nói bán cái nút bấm 2 chân giống hình, và về nối dây điện hàn chì vào, hay lấy keo nến (bán đầy ở tiệm điện tử) đốt dán vào, sau ko thích gỡ ra là xong :D

Nếu ko dùng nút thì lấy cây sắt nhọn nhọn, chọt vào lỗ 1, như trên hình là nó reset( Nếu trước đó shutdown, điện vẫn còn cắm vào, thì chọt vào lổ đó là nó khởi động, thay vì rút điện cắm lại :D

Thoát khỏi add-on nó hiện ra màn hình chính nhưng bị mờ mờ, kiểu đơ chưa load được, khựng lại sau nó giựt 1 cái ra.
Đăng nhập trên web để điều khiển Pyload có lúc load rất nhanh nhưng có lúc load rất chậm (load là load các tab trong giao diện điều khiển) reset lại Pi là lại nhanh bình thường.
Hôm qua xem phim từ USB, tự nhiên đứng hình đen thui. Phải rút nguồn

con hàng của bác nhiều bệnh tật quá nhỉ, của em dùng thấy ok lắm, dù chỉ dùng thẻ nhớ 8 GB class 4, sang tuần ku em mới cầm về giúp mấy cái thẻ class 10

hungphutho

Active Member

Mình cũng thử cả thẻ class 4 vẫn không ảnh hưởng gì đến tốc độ cả .
Trên Openelec nó có chế độ thông minh , khi bình thường không dùng video nặng thì cpu nó chỉ max 600Mhz Thôi , khi cần dùng tác vụ nặng như video Full HD DTS nó mới boot lên 900 .

huapro

Member
Đường dẫn trong pyload tới ổ cứng cắm vào pi? Mount ổ cắm trên pi sang android k được? Đang mắc chỗ đó,giúp e với

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

Đường dẫn trong pyload tới ổ cứng cắm vào pi? Mount ổ cắm trên pi sang android k được? Đang mắc chỗ đó,giúp e với
Bác dùng ổ cứng gì vậy ?

Để tìm đường dẫn đến ổ cứng bạn vào /var/media/ten__hdd

bạn dùng winscp vào trực tiếp đó mà xem hoặc login ssh gõ lệnh ls -la /var/media/ sẽ biết đc các ổ trong đó

Trên android bạn phải có trình SAMBA client , hoặc bạn down cái ES File Explorer File Manager trên chplay nó có full tính năng đó

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

Mình vừa để ý trong mục cài đặt của openelec có mục
System -> Settings -> System -> Input Devices -> Peripherals -> CEC adapter

Vào đó có tùy chỉ cho HDMI rất tiện , ví dụ khi tắt TV thì cái PI 2 cũng tắt luôn hoặc chuyển về chế độ chờ ... etc ..

Bên trên