[Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

rua bo

Well-Known Member
Ðề: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

Mới lò mò làm cái case và mấy cục tản nhiệt cho pi, dư 2 cục nhỏ và 1 cục to, cục to cắt ra dc thêm 2 bộ nữa, bác nào có nhu cầu, dư thẻ microSD thì giao lưu nha.

Bác kiếm case ở đâu vậy?

Cangacnho

Bác kiếm case ở đâu vậy?

À...hộp đựng pin dự phòng xiaomi 10.400mha đợt đầu còn giữ lại, đợt ra sau nó làm bằng hộp giấy hết rồi, mica dẻo, dai nữa, ko dòn và dễ nứt, giờ kiếm ốc cố định cho chắc chắn, và cái quạt 5v nữa, nói chung cứ để từ từ, có gì làm nấy, chứ ko bỏ tiền ra mua, chỉ tận dụng những gì mình có, bác cứ xem trong nhà, thế nào cũng có cái dùng làm case dc à..hihi

odin0706

Member
Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

không load được giữ liệu là sao hả bác? mạng kém???.
Xem ofline có vấn đề gì không?

Tức là nếu mình bấm chọn phim để coi, nó xoay vòng vòng rồi rồi đơ luôn, không thao tác gì được, hoặc chờ vài phút sau mới sử dụng tiếp được.

Đang xài ADSL 10Mbps, load youtube phà phà luôn bác ơi.

hungphutho

Active Member

Acestream cho dòng ho nhà pi , bác nào muốn dùng thì đọc ở đây

Mã:
http://kodiviet.com/threads/74/

rua bo

Well-Known Member

Hổm rày, em tính cho pi học lệnh remote nhưng chưa tìm được mắt nhận nên thôi. Hôm nay, em lọ mọ trên mạng tìm hiểu HDMI-CEC thì nó "nhìn nhau say đắm" quá tiện luôn rồi.

Tronglieu

Anh ơi hướng dẫn em cách cài đặt để xem bóng đá sopcat và acestream tren addon psp với. em mới sử dụng không biết cài đặt như thế nào, trên AB thì được nhưng trên PI2 thì bó tay?

tienlequoc

Well-Known Member

Anh ơi hướng dẫn em cách cài đặt để xem bóng đá sopcat và acestream tren addon psp với. em mới sử dụng không biết cài đặt như thế nào, trên AB thì được nhưng trên PI2 thì bó tay?

Pi2 nếu cài plugin BSB bình thường thì nó chơi được sopcast. Bạn vào mục cấu hình của BSB check vào Download module on boot rồi khởi động lại addon là được.

Cangacnho

Ko biết mấy cái màn hình của máy asus nexus sài android có chế dc cái màn hình nhỏ nhỏ cho pi ko các bạn, có cái mạch nào mà chuyển tới cái cổng hdmi để nối vào pi ấy, e tính tận dụng mà ko rành gì về vấn đề này..hic

Đính kèm

173.2 KB · Xem: 136

nếu gắn ổ cứng rời thì được bao nhiu Tb vậy

Tronglieu

Cám ơn anh, mình có cài BSB rồi mà mò chưa ra, để tối về mò lại thử xem

rua bo

Well-Known Member

Tối qua test thử sopcast trên pi, chạy link 2000 ngon lành, thử qua link 5000 thì "trào đờm", thử tiếp link 3000 thì "tắt thở".=))

rua bo

Well-Known Member

Hôm nay, em đem pi sang TV khác để xài. Em lọ mọ cho pi học lệnh remote, nhưng đến bước ctrl+X, chọn Y để lưu, ko biết còn thiếu cái gì nữa, em gõ tiếp code: mount -o remount,ro /flash, rồi gõ reboot ko chạy. Các bác có thể hướng dẫn em làm với. Cám ơn nhiều.

rua bo

Well-Known Member

Bác nào có sơ đồ chân cắm pi2 ko, cho em xin.

rua bo

Well-Known Member

OMG! Cuối cùng, em đã làm xong cho pi học lệnh. Mất 2 đêm lọ mọ để làm. Kết quả mỹ mãn. Cám ơn bác Đại rất nhiều.
P/s: các bác nên mua mắt nhận bằng sắt, đừng mua loại như hình mà nó hành "lên bờ, xuống ruộng" đấy.:((

zdlbkz

Member

Khoe hàng em Rpi2 với hifiberry digi+ play so good

xeom

Active Member

Mọi người cho hỏi ngoài cách rút dây nguồn ra rồi cắm lại thì có cách nào khác để boot con RP2 này lên không vậy ?
Mình thấy có cổng để gắn button nhưng gắn nút thì mất thẩm mỹ quá vì đã giấu em nó sau cái tivi rồi!

Bên trên