[Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Bàn tán - nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Bạn nghĩ mình dễ dàng bỏ qua thế sao ,mình sẽ còn theo đến khi nào còn có thể ,hơn nữa bạn chỉ đề cập đến nhạc hải ngoại ở nhạc vàng ,vậy còn nhạc trẻ thì sao ,hơn nữa là 2 trung tâm trên không chịu sửa đổi nội dung thì làm sao có thể chấp nhận được ,hơn nữa tranh cãi là điều thu hút mình nhất ,có những thứ lúc này mình thích nhưng lúc khác chán ngay .Nhưng tranh cãi đã là 1 phần trong những niềm vui của mình rồi ,chỉ cần tìm được người khẩu chiến và chiến thắng ,như vậy là đã quá ngọt ngào rồi ,mình cũng đang xem dở bộ BBC Wild China đấy chứ .Nhưng mà bộ phim đấy hiện tại mình không có hứng thứ bằng topic này
Mình nghĩ ko có ai là người chiến thắng ở đây cả...mình ko háo danh)..nhưng cái được là phần kiến thức âm nhạc bạn à
-Phần nhạc trẻ thì mời bác lên trườc..tiên hạ thủ vi cường.Mình cũng rất thích tranh luận để được học hỏi nhiều điều..Thân
@nhanh nhá..ôi totenham thua là em mất mấy củ đó bác:">

rongcanlc

Well-Known Member

Không thanks nó phí đi bác ạ ,đúng như bác Dorillin nói đấy ,bên nào nghe nhạc bên đấy ,thôi thì nó có chửi ai cũng vậy ,mọi người vẫn phải sống mà ,chẳng qua đang cần chỗ xả stress ,may nhờ tranh cãi 1 hồi ,thấy mình cũng vui vẻ hơn ,đỡ bực mình với cái phim down về ,Wild China xem cũng tạm được chứ không hay lắm ,tiếc công down về quá ,được cái hôm nay Spam hơi nhiều ,hy vọng không có Mod nào để ý đến :)) ,thực ra em cũng chả quan tâm vấn đề này nhưng xem Wild China thấy buồn ngủ quá nên lên đây Spam tí thôi ,có gì anh em thông cảm <:p

Alô bác lggood ,tình hình là đã kiểm tra bài BÀ MẸ QUÊ of PHẠM DUY ,ca từ thì rất hay ,giai điệu thì buồn ngủ lắm ,nói chung là tạm được .Mà em mới đưa bài đã có ối bác cắn câu rồi đấy thôi ,bác quanghaiphong là con cá to nhất ,cứ tưởng em quan tâm thật ,comment cứ liên hồi .Mà cái bài BÀ MẸ QUÊ of PHẠM DUY ra thì bóng đá là thứ em chả bao giờ quan tâm ,bác nào cũng không thích bóng đá thì comment em biết nhé ,thôi Spam đủ rồi .Nhường lại đất cho các bác khác còn Spam nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

khuonghd

@rongcanlc : mình nghe nhạc có chọn lọc đấy bác ạ . Chẳng qua mình nêu thế là mình muốn nói mình nghe đủ thể loại, không riêng bên nào hết, không bàn về chính trị bác nhé, cùng là người Việt cả, ở hải ngoại hay trong nứơc cũng là người Việt :D

rongcanlc

Well-Known Member

Thế mà bác không nói sớm ,mà em cũng chả bảo là em chỉ vào đây Spam còn gì ,còn vụ chính trị á ,vụ chính trị chả liên quan đến việc em down phim HD cả,không quan tâm ,chỉ sợ bây giờ có chiến tranh là cắt Net thì không có HD xem thôi :-? ,à nói đến Phạm Duy thì đã xem đc tấm ảnh của ông này ở đâu ấy ,cũng đẹp trai ra phết nhưng già quá ,tóc bạc trắng cả rồi ,nói chung là hàng tồn kho ,quá date sử dụng ,không chấp ,ông ấy mà còn trẻ thì hay biết mấy ,biết đâu sáng tác thêm được vài bài hay nữa ấy chứ

Ui...mấy bác cứ tranh luận thoải mái đi, cùng lắm là Mod del bài chứ j....hehe.
E thấy bây giờ nhạc mới phải chọn lọc để mà nghe, nhưng mà để làm được điều đó thì phải nghe mới chọn lọc được chứ....híc, đằng nào cũng khổ hết....Nhạc bây giờ nhiều quá, nghe chẳng hết. Coi mấy cái DVD này vừa được xem lại vừa được nghe coi bộ thích hơn đấy.

quanghaiphong

Well-Known Member

Thế mà bác không nói sớm ,mà em cũng chả bảo là em chỉ vào đây Spam còn gì ,còn vụ chính trị á ,vụ chính trị chả liên quan đến việc em down phim HD cả,không quan tâm ,chỉ sợ bây giờ có chiến tranh là cắt Net thì không có HD xem thôi :-? ,à nói đến Phạm Duy thì đã xem đc tấm ảnh của ông này ở đâu ấy ,cũng đẹp trai ra phết nhưng già quá ,tóc bạc trắng cả rồi ,nói chung là hàng tồn kho ,quá date sử dụng ,không chấp ,ông ấy mà còn trẻ thì hay biết mấy ,biết đâu sáng tác thêm được vài bài hay nữa ấy chứ
-Vâng em là con cá to.Nếu mà ko đủ lý để diẽn giải chắc giờ em đang bị lên án đây
@Cái vấn đề của bạn chính là " ở đâu ấy ".Bạn ko chấp nhưng thử hỏi ngoài thế hệ ấy đến giờ còn có ai sáng tác và được yêu mến trong và ngoài nước như ông ko?Bây giờ ở VN ngoài Trần Tiến,Thanh Tùng hay Dương Thụ cùng một số nhạc sĩ khác còn nghe được..chứ mấy ông nhạc sĩ trẻ st kiêm biểu diễn chắc ko ngửi được (Mỹ Tâm với kiss gì đó,Lê Minh Sơn..,nhất là HQH với Honey nghe nó vừa chuối lại vừa khế):D

rongcanlc

Well-Known Member

Nhạc trẻ mới là vấn đề đau đầu đó bác ,nhất là Lê Minh Sơn ,em cũng không biết ông này thuộc thể loại nào nữa ,à em nói thêm thế này ,theo em thấy thường những người nghe nhạc vàng thì hay già trước tuổi ,suy nghĩ có phần sâu quá ,có vẻ không hợp với những thể loại sôi động như Rock chẳng hạn ,các bác thấy thế nào ,không phải ai cũng kết hợp được 2 thể loại đấy ,mà còn 1 chuyện rất đáng nói ở đây nữa ,đó là các bác ở đây thích nhạc trẻ ,nhạc vàng ,đủ các thể loại nhưng hình như ít người nghe nhạc dân gian chẳng hạn ,ví dụ như Quan họ .Hình như ai cũng ca tụng nhạc sí này ,ca sĩ kia chứ chưa ai có can đảm nghe thể loại ấy thì phải , đây là em nói với giới trẻ và trung niên thì đều thích nhạc vàng ,nhưng mà tầm cao tuổi thì nhiều người lại chẳng quan tâm ông Phạm Duy là ông nào ,họ chỉ thích Quan họ thôi,vậy nên em tham khảo ý kiến các bác xem đã bác nào thường xuyên nghe thể loại nhạc này chưa ,riêng em thì khó lắm ,thử nghe nhưng không dễ tí nào

P/S: bác quanghaiphong lại cắn câu rồi ,em nói không chấp là ở đây ông ấy sáng tác nhiều bài hay nhưng già quá ,nếu ông ấy còn trẻ thì còn sáng tác nhiêu bài nữa ,hơn nữa ông ấy già rồi nên em cũng không quan tâm lắm ,chứ nếu còn trẻ thì chắc là hotboy rồi cũng nên vì sáng tác hay ,lại đẹp trai nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

autolover

Member

Nội dung:

@rongcanlc, autolover: 2 bạn chẳng hiểu cái quái gì về âm nhạc, âm nhạc cũng giống như lịch sử vậy, mỗi giai đoạn nó đều phải ánh đến cuộc sống con người, thời bình cũng vậy, thời chiến cũng vậy...đó là điều tự nhiên, tốt nhất bạn nên lắng nghe những người lớn như quanghaiphong, congthai đã nói, mình thấy họ nói đúng.

Mọi người đọc thấy sai thì bỏ qua cho :D

Cứ cho là bác nói đúng. Tôi không thích hai trung tâm đó vì họ thiêng nhiều về nhạc vàng, cái thời đó đã qua rồi. Nó không còn phù hợp với thời hiện tại (trong nước) về nội dung.Tôi nghĩ cái thời đó đã qua rùi, ai muốn tưởng nhớ lại thì cứ nghe, không sao hết. Tôi cũng không cách cách trình diễn Tây hóa của họ, nhất là thằng cha Nguyễn Ngọc Ngạn...Tôi không thích đó là ý kiến cá nhân chủ quan của tôi thôi. Còn ai thích hay không thích tôi không có ý kiến. Sở thích của họ mà...
Nội dung có phản động, chống đối gì hay không. Người xem chắc cũng rõ.
Một tác phẩm âm nhạc hay là tác phẩm phù hợp với trạng thái của người nghe. Nếu không phù hợp thì không thích thôi. Còn bác bác biết quái gì về âm nhạc nói nghe coi...

Chỉnh sửa lần cuối:

hauvnn87

Cứ cho là bác nói đúng. Tôi không thích hai trung tâm đó vì họ thiêng nhiều về nhạc vàng, cái thời đó đã qua rồi. Nó không còn phù hợp với thời hiện tại (trong nước) về nội dung.Tôi nghĩ cái thời đó đã qua rùi, ai muốn tưởng nhớ lại thì cứ nghe, không sao hết. Tôi cũng không cách cách trình diễn Tây hóa của họ, nhất là thằng cha Nguyễn Ngọc Ngạn...Tôi không thích đó là ý kiến cá nhân chủ quan của tôi thôi. Còn ai thích hay không thích tôi không có ý kiến. Sở thích của họ mà...
Nội dung có phản động, chống đối gì hay không. Người xem chắc cũng rõ.
Một tác phẩm âm nhạc hay là tác phẩm phù hợp với trạng thái của người nghe. Nếu không phù hợp thì không thích thôi. Còn bác bác biết quái gì về âm nhạc nói nghe coi...

haizzzzzz , chú này nóng tính rồi nè , nếu ko thích thì cũng đừng chà đạp lên sở thích của người khác như vậy . Nói như bác thì nhạc của cái anh Đan Trường , thần tượng của bác chắc hay lắm nhỉ , giọng thì chỉ thuộc hàng thường thường bậc trung , lại hay hát nhạc Hoa , ko phải ĐT nổi tiếng nhớ những ca khúc nhạc Hoa lời Việt sao ? Mình thấy ĐT chỉ dc cái vẻ ngoài thu hút mấy em nữ xì tin thôi , chứ nhạc của ĐT thì chán phèo , đó , nếu có 1 người nói như vậy đối với cái mà bạn thích thì bạn thấy sao , khó chịu lắm đúng ko ? Vậy thì đừng có dè bỉu sở thích của người khác , tôi là 1 người rất thích xem Paris By Night , lí do thì ko cần nói ra vì tất cả anh em ở đây đều đã nói rồi .
Mong bác xem lại câu nói :"Còn bác bác biết quái gì về âm nhạc nói nghe coi..." . Thế chú biết gì về nền âm nhạc nước nhà , nói nghe coi . Hãy tự nhìn lại mình trước khi phán xét người khác nhé :)

autolover

Member

haizzzzzz , chú này nóng tính rồi nè , nếu ko thích thì cũng đừng chà đạp lên sở thích của người khác như vậy . Nói như bác thì nhạc của cái anh Đan Trường , thần tượng của bác chắc hay lắm nhỉ , giọng thì chỉ thuộc hàng thường thường bậc trung , lại hay hát nhạc Hoa , ko phải ĐT nổi tiếng nhớ những ca khúc nhạc Hoa lời Việt sao ? Mình thấy ĐT chỉ dc cái vẻ ngoài thu hút mấy em nữ xì tin thôi , chứ nhạc của ĐT thì chán phèo , đó , nếu có 1 người nói như vậy đối với cái mà bạn thích thì bạn thấy sao , khó chịu lắm đúng ko ? Vậy thì đừng có dè bỉu sở thích của người khác , tôi là 1 người rất thích xem Paris By Night , lí do thì ko cần nói ra vì tất cả anh em ở đây đều đã nói rồi .
Mong bác xem lại câu nói :"Còn bác bác biết quái gì về âm nhạc nói nghe coi..." . Thế chú biết gì về nền âm nhạc nước nhà , nói nghe coi . Hãy tự nhìn lại mình trước khi phán xét người khác nhé :)

Đọc kĩ nhé : Tôi đã công nhận là bác ấy nói đúng và yêu cầu giải thích thôi.

Chà đạp gì nào nói nghe coi. Tôi đâu có khen chê gì sở thích của các thành viên trong đễn đàn. Đọc kĩ chủ đề của Thread đi nhé. Tôi không thích thì tôi nói không thích và tôi đã nói rõ lí do tại sao tôi không thích. Thế tôi. Ý kiến cá nhân mà.

Nhạc VN mình chưa tốt chưa hay. Chưa vươn ra được ngoài đất nước. Nhưng không có nghĩa là mọi thứ đều tệ hết. Nếu nó phù hợp với cuộc sống hiện tại thì nó vẫn sống được, vẫn không bị đào thải...

Nhạc ĐT chán phèo vì bác không thích nghe( không phù hôp với trạng thái của bác). Cũng như tôi không thích Thúy Nga hay Asia vì nó chán đối với tôi. Tôi đâu có phê phán sở thích ai đâu. Ai chà đạp sở thích ai nào.

Bác đã được gì như Đan Trường mà bác nói. Tại sao ĐT lại có số lượng Fan đông đảo như hiện hay. Chắc bác cũng không biết đâu....

rongcanlc

Well-Known Member

Ngẫm ra thì không có gì khó hiểu về sở thích nghe nhạc cả ,người nghe nhạc vàng ,nhạc xưa thường hay thích hoài niệm về quá khứ đã qua ,những cái đã không còn trở lại nữa ,những người nghe nhạc trẻ là để tìm thấy cái mới trong cuộc sống hiện tại ,thế còn nhạc dân gian ,các bác để đâu rồi ,1 thể loại quan trọng lại bỏ qua mất ,còn về DT thì DT đã đạt được quá nhiều giải thưởng rồi ,lượng băng đĩa bán nhiều nhất Việt Nam ,từng đó đã đủ thể hiện dẳng cấp rồi ,và thực tế là Đan Trường có một lượng Fan đông đảo cả trong nườc và ngoài nước ,dĩ nhiên Fan ở nước ngoài thì họ nghe nhạc sẽ kén chọn hơn nhiều ,vậy mà họ vẫn chọn Đan Trường ,điều đó là dễ hiểu thôi mà ,và các bác nhìn cái avatar của em thì thấy càng dễ hiểu hơn <:p

P/s : Trông anh Đan Trường đẹp trai vậy chứ em cũng đẹp trai gần bằng anh ấy đấy :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Dorillin

Member

qua 1 giấc ngủ chắc các bác cũng dịu r,
nói thêm: nhạc trẻ VN giờ thì hơi chán thật, nh chẳng sao, thấy bài nào nội dung hay, ca có cảm xúc thì nghe, k thì xem film HD, mà cũng chẳng có nhiều thời gian để nghe nhạc, film + game là chính, chắc cũng có nhiều bác giống mình
Bác Dorillin cho em hỏi tý ,nhạc nước là nhạc gì ạ ,em cũng muốn tìm hiểu xem thế nào ,mới nghe thấy lần đầu
sry viết thiếu, nhạc nước ngoài bác ơi, còn nhạc nước chắc đứng tè mới có thôi:)):))

a_Fon

Active Member

Sặc các pác mà chê Đan Trường ở đây không khéo các em FC bên ấy kéo qua đây có mà sập cái hdvn này quá :">:"> . Những người sinh ra thời 7x suy nghĩ + hành động + cảm thụ dĩ nhiên khác 8x nên :)|:)| ... Ông cậu cả nhà em thề chết không về VN đâu vì tại CS mà ổng mất hết tất cả mọi thứ . Còn em nhờ CS mà có nhiều thứ thử hỏi khác nhau không nhờ :-j:-j . Âm nhạc nghe qua để cảm thụ chứ mù đem ra tranh luận thế này có mà bỏ mịe rùi \m/ . Thúy Nga 30 năm giải phóng VN gì đấy nghe ku Nguyễn Ngọc Ngạn than nghèo kể khổ vượt biên mất con mất vợ gì đấy mà không tội nghiệp sao :mad::mad:

rongcanlc

Well-Known Member

Nhưng vượt biên là trái phép bác ơi ,hay ho gì mà đem kể ra ,đã vượt biên từ bỏ quê hương thì còn kêu ca gì nữa,mà ông Nguyễn Ngọc Ngạn kể chuyện ma thì được chứ chuyện hài thì tục quá ,không phù hợp văn hoá Việt Nam tí nào

quanghaiphong

Well-Known Member

Đọc kĩ nhé : Tôi đã công nhận là bác ấy nói đúng và yêu cầu giải thích thôi.

Chà đạp gì nào nói nghe coi. Tôi đâu có khen chê gì sở thích của các thành viên trong đễn đàn. Đọc kĩ chủ đề của Thread đi nhé. Tôi không thích thì tôi nói không thích và tôi đã nói rõ lí do tại sao tôi không thích. Thế tôi. Ý kiến cá nhân mà.

Nhạc VN mình chưa tốt chưa hay. Chưa vươn ra được ngoài đất nước. Nhưng không có nghĩa là mọi thứ đều tệ hết. Nếu nó phù hợp với cuộc sống hiện tại thì nó vẫn sống được, vẫn không bị đào thải...

Nhạc ĐT chán phèo vì bác không thích nghe( không phù hôp với trạng thái của bác). Cũng như tôi không thích Thúy Nga hay Asia vì nó chán đối với tôi. Tôi đâu có phê phán sở thích ai đâu. Ai chà đạp sở thích ai nào.

Bác đã được gì như Đan Trường mà bác nói. Tại sao ĐT lại có số lượng Fan đông đảo như hiện hay. Chắc bác cũng không biết đâu....

Hê..bỏ qua hết yếu tố chính trị, mình đang nói đơn thầun là Âm nhạc thôi nhé.

quanghaiphong

Well-Known Member

Nhưng vượt biên là trái phép bác ơi ,hay ho gì mà đem kể ra ,đã vượt biên từ bỏ quê hương thì còn kêu ca gì nữa,mà ông Nguyễn Ngọc Ngạn kể chuyện ma thì được chứ chuyện hài thì tục quá ,không phù hợp văn hoá Việt Nam tí nào
-Vượt biên giờ mới sinh ra cái gọi là VIỆT KIỀU YÊU NƯỚC đấy.Bạn có biết họ đóng góp cho VN những gì ko?Rất nhiều những ng ra đi mà trong lòng họ vẫn còn nhớ quê hương,giơf đây khi sự mặc cảm quá khứ ko còn nữa,cùng với các chế độ ưu đãi mới thì chính họ là những con ng đóng góp một phần nho nhỏ cho đất nước đó bạn

autolover

Member

Hê..bỏ qua hết yếu tố chính trị, mình đang nói đơn thầun là Âm nhạc thôi nhé.

Ước gì các trung tâm đó cũng bỏ qua yếu tố chính trị. Chì làm nhạc đơn thuần thui bác nhỉ.
Nói gì thì nói thì văn hóa cũng mang tính giai cấp và phụ vụ cho giai cấp tạo ra nó.

-Vượt biên giờ mới sinh ra cái gọi là VIỆT KIỀU YÊU NƯỚC đấy.Bạn có biết họ đóng góp cho VN những gì ko?Rất nhiều những ng ra đi mà trong lòng họ vẫn còn nhớ quê hương,giơf đây khi sự mặc cảm quá khứ ko còn nữa,cùng với các chế độ ưu đãi mới thì chính họ là những con ng đóng góp một phần nho nhỏ cho đất nước đó bạn

Đi đâu thì người Việt Nam vẫn là người Việt Nam mà...:D

ChếLinh

Member

Theo em nghĩ thì cái gì hay cái gì tốt thì sẽ được mọi người đón nhận, mỗi người một sở thích riêng cãi nhau đến sang năm vẫn chưa hết ^:)^ Em chỉ xin hỏi các bác fan nhạc trẻ rằng bây h các bác có còn nghe Tình khúc vàng hay Kiếp đỏ đen ,Tôi đi tìm tôi không <:p Hay bây giờ các bác nghe Akira Phan ,TIM Minh Hằng :D Chả hiểu sao mà mới đây Mr Đàm Vĩnh hưng ngôi sao nhạc trẻ lại ra album mới toàn mấy bài như Thành Phố Buồn ,Chuyện Hẹn hò,Qua Cơn Mê... Các bác giải thích cho em với ^:)^

rongcanlc

Well-Known Member

Bác quanghaiphong toàn hiểu sai ý em thôi ,đúng là bây giờ họ đã đóng góp cho quê hương rất nhiều ,nhưng chuyện họ vượt biên là 1 vết đen trong quá khứ ,cũng chả hay ho tốt đẹp gì ,bây giờ họ muốn gác lại quá khứ ,vậy tại sao ông Nguyễn Ngọc Ngạn còn bới móc ra làm gì ,chả nhẽ muốn khoe với mọi người rằng ngày xưa tôi vượt biên thế nào à ,bản thân Việt kiều yêu nước họ không xấu vì đã biết sửa chữa sai lầm trong quá khứ ,em chỉ lên án cái ông Nguyễn Ngọc Ngạn thôi ,với cả em là Fan Đan Trường thì không nghe tình khúc vàng thì nghe cái gì bây giờ ,còn nói riêng ông Mr Đàm thì ái thấy sợ luôn

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên