[Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

Quan điểm cá nhân của vnthq, cách đây 6 năm mình cũng vác 1 em Z5500 về, thời đó, cảm giác sao mình may mắn thế, nhưng 6 năm qua, con người mình cũng lớn dần, cũng trải nghiệm nhiều hơn và thấy 6 năm trước, khó có gì có thể thay thế cho em Z5500 này, nhưng hiện tại, nó sẽ chỉ là huyền thoại và chỉ là 1 giải pháp cho âm thanh xem phim (không nói đến nghe nhạc 2 kênh :)).

Và giải pháp chỉ mang tính tạm thời, với cảm giác khi bạn lọ mọ, lang thang, giương kính lên để search mạng, và bạn đọc thấy, sau đó lao đến cái nơi họ bán đồ đấy, vác cả ampli của mình (hơn 10 cân) đi nhong nhong để test thử, mặc cả mua bán, mang về, lọ mọ lắp đặt, đi tìm dây tín hiệu, mua từng cái giắc chuối, chau chuốt gim từng đoạn dây trong không gian nhà mình, thì bạn sẽ hiểu cảm giác không nên vác về 1 bộ loa như vậy, dù là Z5500 hay Z906.

Nhưng đặc biệt, hết sức trân trọng bộ đầu tiên mà mình đã có đó là Z5500, nhờ em nó mà mình có sự nhạy bén và đòi hỏi hơn cho đôi tai của mình, hi hi.

Mọi đam mê đều là sự vật vã.

Không biết các bác thế nào chứ em chỉ thích khoản tô đỏ ở trên! Thú tính thích chinh phục, tìm tòi, khám phá khi phối ghép em mới thấy sướng! Âm thanh cũng như phụ nữ vậy! Khi phối ghép hoàn chỉnh rồi thì em lại muốn khám phá bộ khác!

v_t

Member

công nghệ loa thì khó thay đổi, thay đổi linh kiện thì giá lại khác rồi, chỉ có thể thay đổi về mặt hình thức, nên các bác đừng mong chờ quá nhiều ở model này, nó cũng chỉ là loa vi tính thôi. xem phim thì chấp nhậnd được chứ đòi hỏi nhiều trong 1 thì mission impossible

Crozz

Member

Cool quá bác :D về hình thức và độ hoành tráng mặt tiền thì ăn đứt Z5500 rồi :)
1 sự lựa chọn mới cho AE đây

Ăn làm sao được z5500 ;))

anbinhdo

Well-Known Member

Em không hiểu sao chẳng có 1 tý cảm tình với loa Logitech! Nghe nó cứ hùng hục như anh lực điền! chất âm chẳng có sự tinh tế gì! Nghe qua Z5500 em phát ngán! chỉ phù hợp với phim thôi chứ với 7 triệu thì em vẫn chịu khó setup 1 bộ 2nd hơn!

Em này bây giờ vẫn đỉnh trong trách nhiệm của nó đấy Bác , vì nó như Bác nói Nó thể hiện trên màn Bạc thì thôi rồi Lượm ơi nghe mà cứ ngỡ như mình đang đi trong Trận Chiến Da Mạc ghê ...lạnh tóc gáy, giật cả mình , xỉu tại nơi khi nghe âm thanh em ấy phát lên Oh ..Yes :D
- Giá 7T mà có đầy đủ hệ thống 5.1 như trên thì trong tầm tay anh em ai cũng xách về , còn như nếu 7T kiếm bộ 2nd như Bác nói chỉ có mỗi reiceiver và chưa đủ 6 bộ Vệ Tinh cho em nó đi kèm .Uy lực phải ngang nhau thì em chịu ngay ;)

Quan điểm cá nhân của vnthq, cách đây 6 năm mình cũng vác 1 em Z5500 về, thời đó, cảm giác sao mình may mắn thế, nhưng 6 năm qua, con người mình cũng lớn dần, cũng trải nghiệm nhiều hơn và thấy 6 năm trước, khó có gì có thể thay thế cho em Z5500 này, nhưng hiện tại, nó sẽ chỉ là huyền thoại và chỉ là 1 giải pháp cho âm thanh xem phim (không nói đến nghe nhạc 2 kênh :)).

Và giải pháp chỉ mang tính tạm thời, với cảm giác khi bạn lọ mọ, lang thang, giương kính lên để search mạng, và bạn đọc thấy, sau đó lao đến cái nơi họ bán đồ đấy, vác cả ampli của mình (hơn 10 cân) đi nhong nhong để test thử, mặc cả mua bán, mang về, lọ mọ lắp đặt, đi tìm dây tín hiệu, mua từng cái giắc chuối, chau chuốt gim từng đoạn dây trong không gian nhà mình, thì bạn sẽ hiểu cảm giác không nên vác về 1 bộ loa như vậy, dù là Z5500 hay Z906.

Nhưng đặc biệt, hết sức trân trọng bộ đầu tiên mà mình đã có đó là Z5500, nhờ em nó mà mình có sự nhạy bén và đòi hỏi hơn cho đôi tai của mình, hi hi.

Mọi đam mê đều là sự vật vã.

Vâng ngay bản thân Em cũng lọ mọ sáng nắng chiều mưa đi Săn Mồi ..rồi lọ mọ cắm cúi làm làm đấu đấu ..nghe nghe rồi chê dỡ , lại đổi em khác .Không biết điểm dừng và thưởng thức được những cái gì Ta Có Thể Và Trong Tầm Tay thì không biết lấy Tiền đâu cho vừa Cái Tai Và Con Mắt của mình cả ...hi hi các Bác giống em quá ~O)

Ăn làm sao được z5500 ;))

Tuy Mình Không Cao Nhưng Mọi Người Vẫn Ngước Nhìn Mình :D

anbinhdo

Well-Known Member

Theo em nghĩ tất cả các đường IN của em Z906 đều được tích hợp hết trên con sub nhưng mà vẫn có Cáp điều khiển lên con Contror nhằm tránh được các đấu nối rườm rà như em z5500 trên con Contror ( z5500 tất cả đấu nối vào control ).
- Em Z906 được 2 đường quang vào nhé tha hồ các Bác lựa chọn đường vào ( tổng cổng 6 đường )
- Các tấm tải nhiệt trên em Z5500 biến mất ở em Z906 , nên có lẽ phần nào giảm đi trọng lượng đáng kể khi so sánh với 2 em nó.
- Công tắc nguồn trên em z5500 cũng biến mất trên em Z906 cho thấy sựu tinh tế cho người sử dụng . Kết hợp trên control

anbinhdo

Well-Known Member

Nghe nói em này là hàng usa luôn thì phải , không dán mác Nhà Chị Na ... :-/

tong_1503

Active Member

thấy bên Andi báo giá con này 8,1tr. không biết có hàng chưa, định múc 1 trong 2 con mà còn đang lăn tăn không biết múc con nào?

Nash

Mình không nghĩ là em này có thể qua mặt được Z5500.

Đúng như anh em nói.. chỉ là mẫu mã mới thôi.. tính năng vẫn thế mà công suất lại giảm đi nhiều. Mình thấy đẳng cấp không bằng Z5500.
Em thấy công suất giảm chính ra cũng có cái hay, z5500 em dùng có bao giờ dám mở 50% volume đâu, nếu ai cần nghe tầm 70% trở lên thì chơi dân dụng cho nó sướng. Cs nhỏ hơn nhưng chất lượng hay hơn, âm thanh trong hơn, tinh tế hơn thì sao nhỉ

anbinhdo

Well-Known Member

thấy bên Andi báo giá con này 8,1tr. không biết có hàng chưa, định múc 1 trong 2 con mà còn đang lăn tăn không biết múc con nào?

Ủa con nào đấy Bác z5500 hay Z906 đấy .Giá con z906 mà 8T1 àh

Em thấy công suất giảm chính ra cũng có cái hay, z5500 em dùng có bao giờ dám mở 50% volume đâu, nếu ai cần nghe tầm 70% trở lên thì chơi dân dụng cho nó sướng. Cs nhỏ hơn nhưng chất lượng hay hơn, âm thanh trong hơn, tinh tế hơn thì sao nhỉ

- Bác nói chí phải , có ai mở hết vô lim đâu, anh em ta cái gì cũng thích mua những hàng có công suất khỏe, cao nhưng về nhà lại sợ Tan Nát Cửa Nhà nên lại e dè mở nho nhỏ [-( .
- Nhà nào có điều kiện cách âm tốt thì nên cố mà tậu về để nghe cho đã cái lỗ màng nhĩ .Còn anh em khác nhà không có vách cứ mở oanh oanh lại sợ hàng xóm thế thì mua về làm gì cho tốn tiền X_X ...công suất vừa nghe là hay lắm rồi
- Nồi nào úp vun nấy cho nó lành O:)

minhcoi

Active Member

Mình là tín đồ phim ảnh, chứ không dám mê hi - end, analog 2 kênh, nhìn mấy ông bạn chơi đồ hi-end sợ hết hồn. mua âm thanh về xong lại phải mua nhà ở để xứng hơn cho âm thanh của minh, xứng hơn cho chất âm, cho cảm giác, cho sự đam mê, sợ khiếp vía. :)) ,
Không khéo lại phải đổi luôn cả người nghe chung bác nhỉ. hjx hjx

anbinhdo

Well-Known Member

Nghe nói hàng này về tới Việt Nam rồi đấy các Bác.Không biết có Bác nào tậu chưa ,post lên cho anh em rửa mắt tý :-c

Bên svhouse báo giá có 7t3 bác ui. Bằng giá Z5500 nhưng trông Z906 ko chơi = nhỉ

dsan

Member

theo các bác thời điểm này có nên mua z5500 mới không ạ?

anbinhdo

Well-Known Member

Theo ý kiến chủ quan của em thì em z5500 vẫn là cái đỉnh trong cách thể hiện của em nó khi xem phim ( so với các bộ có cùng giá thành và AIO ). Còn như Z906 mới về nữa thì Bác hãy cân nhắc và thử test xem nếu ok là quất ngay ( 5500 và 906 ) . Nên bây giờ cứ từ từ Bác àh, không nên vội vã ...

dsan

Member

hì, giờ mua z5500 cũng chả có mới nhỉ. ra z906 mong sao là nó sẽ hơn.

vnthq

Member

theo các bác thời điểm này có nên mua z5500 mới không ạ?

Vote cho bác mua ngay 1 bộ Z5500 nếu bác cảm thấy phù hợp. Tôi thấy cái tên cũng đủ khẳng định nhãn hiệu rồi.

LOGITECH = LO GÌ TẠCH.

anbinhdo

Well-Known Member

hì, giờ mua z5500 cũng chả có mới nhỉ. ra z906 mong sao là nó sẽ hơn.

Vote cho bác mua ngay 1 bộ Z5500 nếu bác cảm thấy phù hợp. Tôi thấy cái tên cũng đủ khẳng định nhãn hiệu rồi.

LOGITECH = LO GÌ TẠCH.

Nói đi thì cũng nói lại z5500 mà giờ tìm bộ mới cũng khó đấy nhỉ ! Mà 2end z5500 giờ mà ai có dám thả ra đâu ... đúng là Đẳng Cấp Vẫn Là Mãi Mãi

Em có mượn nguyên bài ấy qua đây ( thanhks Bác babyblue và Bác sipura2000 mặc dù chưa thấy thống tin nguồn chính xác như thế nào ) ;)

"What a disappointment" , "the Z-5500 is still the daddy", "unfortunate". Sản phẩm gây thất vọng, Logitech Z5500 vẫn còn là Cha. Sản phẩm mới Logitech Z906 vừa mới tung ra đã gây thất vọng cho hàng ngàn người hâm mộ trên khắp các diễn đàn & blog âm thanh số trên khắp thế giới. Sau 5 năm chờ đợi một dàn âm thanh số mới với chất lượng tốt hơn sản phẩm Z5500 đã trở thành huyền thoại Logitech Z906 đã tạo ra tiếng vang không được thiện cảm mấy ngay khi vừa ra đời.

Các so sánh đánh giá tiêu cực về Z906 so với người tiền nhiệm của nó Z5500 trên các diễn đàn nghe nhìn và ngay cả trên trang review sản phẩm của Logitech nhiều đến nối chắc chắn làm cho bộ phận PR của Logitech nhức đầu & có thể phải tính lại việc tái vận hành hệ thống sản xuất để tiếp tục cho ra đời trở lại sản phẩm Logitech Z5500 đã trở thành huyền hoại trong suốt 7 năm kể từ lần đầu tiên được giới thiệu ra công chúng năm 2005. Nhiều người còn tỏ ra nghi ngờ chứng nhận THX® Certified của Logitech Z906. So sánh chủ yếu giữa Logitech Z906 và Z5500 dựa trên các đánh giá khách quan như sau:

Tiếng Bass của Logitech Z906 không được đậm, ấm và bị hụt hơi hơn so với người tiền nhiệm Logitech Z5500

âm thanh từ các loa vệ tinh của Logitech Z5500 vẫn chắc hơn,

Tổng kết cuối cùng theo nhận xét của Người tiêu dùng trên khắp các diễn đàn là I love my Z5500's

Bên trên