thắc mắt về nội quy của 4rum.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: thắc mắt về nội quy của 4rum.

Nhiều site HD thì càng phong phú,càng tốt chứ sao,càng làm cho phong trảo HD dc nhân rộng:) Miễn là ko copy bài của nhau,đả phá nhau là dc.Em ủng hộ tất cả :) Với lại hdvietnam có nhiều điểm mạnh và các pac bên h d m o v i e.vn cũng nên học tập để cùng phát triển.:-" (trích lại post tg tự bên kia:p)

NhuQuynhCF

Lại có chiến tranh nữa rồi và tiếp tục có người bị ban.

hauvnn87

- Việc ban url trước mắt là tránh những rắc rối có thể xảy ra sau này. BQT cẩn tắc vô áy náy, các bạn thông cảm. Đối với BQT, sự an toàn và ổn định của HDvietnam.com là quan trọng hơn cả, HDvietnam.com ổn định và bình yên thì mới mong đáp ứng tốt cho thành viên được.

Nhưng mình vẫn chưa biết lý do chính xác , ngăn ngừa hậu họa về sau ah` ?

tth

Gửi các Mod của hdmovie: Các bạn đừng giả ngây giả ngô trong topic này nữa nhé. Thanks.

Nghĩa là sao hả bạn,có thể mình là của bên Hdmovie di chăng nữa nhưng mình không nói là cuae bên đó là có tội sao,mình vẫn là menber của bên này mà,tất cả những gì mình nói không phải gây khó dễ mà là cần 1 câu trả lời cho công bằng thôi

tth

Lại có chiến tranh nữa rồi và tiếp tục có người bị ban.

Bạn nói thế có đúng lắm không vây?
Không quảng cáo,không nói lời thô tục vậy sao ban nick được,đây là đang tranh luận mà,chả lẽ tranh luận với BQT là bị BAN=))=))

buihung

Administrator

Nghĩa là sao hả bạn,có thể mình là của bên Hdmovie di chăng nữa nhưng mình không nói là cuae bên đó là có tội sao,mình vẫn là menber của bên này mà,tất cả những gì mình nói không phải gây khó dễ mà là cần 1 câu trả lời cho công bằng thôi
Post #25 là câu trả lời cho bạn nhé.

Tốt nhất là mọi ng thống nhất link dc up/leech bên này sẽ ko post ở bên kia và ngược lại để ko còn xảy ra tranh cãi nữa...;;);;)

Hoặc có thể sau này 2 4rum sẽ lập ra nhiều hoath động phong phú,như là tổ chức offline chung chẳng hạn,để tăng tình hữu nghị....trên tinh thần cùng chia sẻ niềm đam mê :);;)

Mình tóm gọn lại thế này, các bạn hiểu và thông cảm được thì tốt, không hiểu thì đành chịu.

- Luật chữ ký đã quy định, có thể 1 số không đồng thuận nhưng đa số đồng thuận là ổn. Luật chữ ký ra đời là để mang lại lợi ích cho số đông sau một vài sự kiện đã xảy ra trong quá khứ.

- Thường thì chỉ có trang này kiện trang kia tại sao lại lấy bài của chúng tôi đi up trên web của quý vị chứ chưa ai đi thắc mắc rằng tại sao bài viết trên trang của chúng tôi lại không được up trên trang của quý vị cả.

- BQT không bao giờ thắc mắc tại sao không được quảng cáo cho forum HDvietnam trên 1 forum nào đó, nếu có bị nhắc nhở, xóa bài hay ban nick vì hành vi này thì cũng thấy đó là việc bình thường. Bất cứ trang web nào cũng có nội quy của mình, ai chấp nhận nội quy thì tham gia, ai không chấp nhận thì không tham gia, rất đơn giản.

- HDvietnam.com mở cửa tự do, trang web bị ban url cũng vậy. Bất cứ ai cũng có quyền đăng ký tham gia cả 2 nơi đồng thời nên thành viên chẳng bị thiệt thời gì trong sự kiện này cả.

- Việc ban url trước mắt là tránh những rắc rối có thể xảy ra sau này. BQT cẩn tắc vô áy náy, các bạn thông cảm. Đối với BQT, sự an toàn và ổn định của HDvietnam.com là quan trọng hơn cả, HDvietnam.com ổn định và bình yên thì mới mong đáp ứng tốt cho thành viên được.

- tehparadox hay hdmania nếu có nguy cơ xảy ra xung đột ảnh hưởng đến HDvietnam.com thì cũng bị ban url như thường.

Thân mến.

>>> Bác ơi chữ ký quy định là ko có singn nào dc đưa link ra ngoài hết đúng ko. cái này pm với buihung từ chìu sao họ vẫn thọ?

>> HDvietnam mở cửa tự do hả bác? tự do mà vào phải reg nick mới thấy link à :-?? hài

>>>> việc ban url là sẽ trừ hậu quả sau này, thật là khôi hài, trừu tượng quá đi, ban url của 1 4rum non nớt.... nói thế bác sợ hd_movie.vn à.

>>> tehparadox & HDmania nếu có nguy cơ <<< ngay đây nếu có nguy cơ thì bác cũng sẽ ban url à? vậy hdvietnam & HD_movie.VN có xung đột rồi hả bác. giải thích cho ae 4rum bit rỏ đi. tai sao ban url. ???

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hàng xóm tớ mới dọn về. Xét cách mà hàng xóm cư xử với gia đình tớ thì tớ không thích hàng xóm mới, vì thế tớ không nhất thiết phải chào mời họ. Đây là quyền chính đáng của tớ và tớ không cần phải giải thích lý do với chính quyền hay bà con khu phố và thậm chí cả với bố mẹ tớ...

Bạn hiểu ra vấn đề chưa?

Hàng xóm tớ mới dọn về. Xét cách mà hàng xóm cư xử với gia đình tớ thì tớ không thích hàng xóm mới, vì thế tớ không nhất thiết phải chào mời họ. Đây là quyền chính đáng của tớ và tớ không cần phải giải thích lý do với chính quyền hay bà con khu phố và thậm chí cả với bố mẹ tớ...

Bạn hiểu ra vấn đề chưa?

Vâng em vẫn chưa hỉu là vì họ cư sử ra sao :x

tth

Bạn hiểu ra vấn đề chưa?

Vẫn chưa hiểu ra,
bác Chip nói thế nào chứ,một khi bác đã thành lập ra cái này để cho mọi người vào chung vui thì ít nhất bác cũng phải có những lời lẽ gì khi ai đó thắc mắc,bác không thể nói kiểu bảo thủ đó được(thừa nhận là bác có quyền quyết định nói hay không nói) nhưng bac nên nhớ rằng không ai là không muốn nghe những câu trả lời hợp lý mà mình thắc mắc cả.Mà bác lại là người cầm đầu

mrkoyeu

Active Member

Vài lời muốn nói của mrkoyeu đứng trên tư cách là 1 uploader và leecher host mega.1280.
(vì sự việc này xuất phát từ box mega.1280 và anh vKtuan).
Mình suy nghĩ mãi rồi, cũng định post ngay từ đầu nhưng cứ sợ cứ sợ cứ lo cứ lo. Sợ rằng sẽ mất đi 1 người anh (đẹp trai hát hay và hơi nóng tính) do hiểu lầm hoặc hiểu sai ý. Lo rằng 2 forum mà mrkoyeu đều muốn xây dựng và ủng hộ là hdmovie và hdvietnam. Nhưng mrkoyeu vẫn phải post vì không muốn có 1 sự hiểu lầm lệch lạc của 1 số mem "thiếu hiểu biết".
Forum nào cũng vậy, vui đến đâu thì đến, dừng lại được thì cứ dừng. Từ trước đến nay các thread phim ở các box chia sẻ trong hdvietnam đều không dẫn link trực tiếp đến các diễn đàn hoặc website khác, trừ khi điều đó là bắt buộc. 1 số bạn cho rằng sự việc hdmovie bị ban url là không công bằng thì các bạn quá sai lầm rồi đó, password như thế nào thì bắt buộc phải để như thế chứ đúng không. Không để thì ai mà down được và thường để trong thẻ code, kể cả nếu pass là hdmovie, mrkoyeu.vn hay vip.vn cũng post =)), ai cấm đoán gì cái đó, không có pass giải nén = niềm tin à ???. Còn hdmovie bị ban url là do vKtuan dẫn link trực tiếp đến topic y hệt như vậy bên hdmovie << cái này cần thiết đến thế sao??
Nguồn ờ thì nguồn, cái này ở box phim thường không quản lý vì các trang lớn như tehparadox.com hay diễn đàn chuyên cop paste như hdmania.org cũng chỉ là lấy link post lên trước người khác và đặt password. Link "của" hdmovie nếu "thật sự" tôn trọng thì ghi thêm chữ nguồn: hdmovie thì có làm sao, việc gì phải dẫn hẳn link đến topic y hệt thế bên hdmovie làm gì ??? Người không hiểu chuyện thì lại bảo là quảng cáo, thực ra do anh vKtuan vẫn còn "nóng" nên cố tình làm vậy.
@ mấy cái đầu nóng trong topic: đã bao h post phim, hiểu tình hình trong các box chưa mà nói như đúng rồi thế :|
@BQT hdmovie: dĩ hòa vi quý, đừng vì mấy chuyện vớ vẩn này mà làm cuộc chiến tranh "ảo" không đáng có nha. Còn mrkoyeu mọi người muốn nghĩ sao thì tùy.
@vKtuan: Anh ơi nếu anh đọc những dòng chữ này thì anh nên hiểu vấn đề nhé, đừng như thế này nữa em buồn lắm. Chơi được thì chơi, không chơi được thì thôi anh ạ, dù anh thế nào em vẫn ủng hộ anh... nhưng lần này anh sai thật rồi :((

f0x

Hài quá, bạn lggood mới post cảm ơn đã hiểu, sau khi đọc được bài của tth thì lại sửa thành chưa hiểu =))

Mình thấy vấn đề cũng chẳng có gì to tát cả, anh CHIP trả lời như thế là quá đủ rồi, sao cứ hùa nhau vào cố đấm ăn xôi thế?

Anh em ở đây chắc cũng lớn cả rồi, sao cứ lúc thì mặc quần, lúc thì lại lôi váy ra mặc thế?

Bác nào có quyền lock giùm em cái topic này fát, vào forum HD mà cứ gặp mấy cái topic linh tinh này thì mất chất HD quá ạ :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên