Thắc mắc về giá lắp đặt SCTV tại quận Bình Tân

Nhà mình ở Chung cư Tân Mai, phường Tân Tạo, quận Bình Tân. Hôm bữa vừa gọi điện cho bên SCTV để lắp đặt thì thấy nhân viên nói là chi phí khoảng 763.000đ (bao gồm cả dây tín hiệu...). Mình xem trên webiste của họ thì thấy quận Bình Tân có chi phí lắp đặt là 250.000đ.

Hỏi lại nhân viên SCTV thì được trả lời là vì phải thu thêm tiền đầu tư chi phí ban đầu.

Hiện tại, chung cư Tân Mai mình ở có khoảng hơn 300 hộ gia đình chuyển đến. Đi hỏi nhà nào cũng thấy là chẳng ai muốn lắp vì không thích mất tiền gấp 3 lần so với giá trên website SCTV. Nhà thì xem anten, nhà thì mua K+.

Mình thì cũng rất thích xem SCTV vì hồi ở quận Bình Thạnh lắp đặt (đợt khuyến mãi còn miễn phí lắp đặt). Nhưng cũng giá 763.000đ là bất hợp lý. Khoản tiền đó không phải quá lớn nhưng thấy nó vô lý quá.

Mong các bro biết về vấn đề này giải thích giùm. Chứ kiểu làm ăn của SCTV thế này bực quá.

Thanks.

Ðề: Thắc mắc về giá lắp đặt SCTV tại quận Bình Tân

Vừa xem trên website SCTV thấy đầu thu HD có 500K và SD là 300K.

Thế này thì chắc mua luôn đầu thu mà xem chứ chi phí lắp đặt analog tới 763.000đ thì quá tội.

Vừa gọi điện hỏi SCTV thì thấy ở chung cư là mất 660.000đ chi phí lắp đặt.

Thấy K+ đang khuyến mãi trọn bộ Access + có 750.000đ. Bro nào biết về K+ có thể tư vấn giúp với. Thanks.

KSAS

Member

Vừa gọi điện hỏi SCTV thì thấy ở chung cư là mất 660.000đ chi phí lắp đặt.

Thấy K+ đang khuyến mãi trọn bộ Access + có 750.000đ. Bro nào biết về K+ có thể tư vấn giúp với. Thanks.

Từ đầu topic cho thấy bồ rất tính đến kinh tế.
Nên đầu K+ ko phù với bạn đâu ^^! chi phí ban đầu 750k + 75*3thang + công lắp dat 300k(vì ko thể tự lắp đặt đc rất khó định hướng)= 1275k . Kênh cua K+ vì toàn bản quyền nên ko phong phú đc, đá bóng thì khỏi bàn cắt hêt với gói cước này. chất lượng hình ảnh cũng chỉ trung bình. chỉ sài duy nhất 1 TV thôi. trời mưa to giông bảo thì chịu.
AVG HD giá cũng >1tr5 rồi. số lg kênh hơi hạn chế thiên vê giới cao tuổi. 88k/thg. chất lg hình ảnh tầm trung.chỉ sài duy nhất 1 TV thôi. trời mưa to giông bảo thì chịu vơi DTH.
HCTV analog la lưa cho phù hợp cho bồ 66k/thg nếu sai TV CRT phí ban đầu cũng >500k. 1tr2 đầu thu(chất lg va phg phú thua sctv)
Nếu sài LCD thì SCTV HD là lựa chọn số 1 về giá và hình ảnh lúc này. 763k+500k đầu thu HD. 150k/thg.

vtv234

@all: Chi phí đầu tư hạ tầng vào các chung cư, khu dân cư mới (phải ngầm hóa) luôn cáo hơn rất nhiều so với kéo cáp nối ngoài đường nên phí hòa mạng ban đầu cao cũng là điều dễ hiểu. Mọi sự so sánh đều ... ví như ở các tỉnh (nghèo hơn) nhưng phí hòa mạng dịch vụ truyền hình cáp luôn cao hơn nhiều so với các TP lớn. Hix! cũng là gửi xe nhưng có nơi chỉ 1K nhưng có chỗ thu gấp 10 lần.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Từ đầu topic cho thấy bồ rất tính đến kinh tế.
Nên đầu K+ ko phù với bạn đâu ^^! chi phí ban đầu 750k + 75*3thang + công lắp dat 300k(vì ko thể tự lắp đặt đc rất khó định hướng)= 1275k . Kênh cua K+ vì toàn bản quyền nên ko phong phú đc, đá bóng thì khỏi bàn cắt hêt với gói cước này. chất lượng hình ảnh cũng chỉ trung bình. chỉ sài duy nhất 1 TV thôi. trời mưa to giông bảo thì chịu.
AVG HD giá cũng >1tr5 rồi. số lg kênh hơi hạn chế thiên vê giới cao tuổi. 88k/thg. chất lg hình ảnh tầm trung.chỉ sài duy nhất 1 TV thôi. trời mưa to giông bảo thì chịu vơi DTH.
HCTV analog la lưa cho phù hợp cho bồ 66k/thg nếu sai TV CRT phí ban đầu cũng >500k. 1tr2 đầu thu(chất lg va phg phú thua sctv)
Nếu sài LCD thì SCTV HD là lựa chọn số 1 về giá và hình ảnh lúc này. 763k+500k đầu thu HD. 150k/thg.
Bác này nhận xét ko chung thực.
K+: Thì mình thấy nội dung kênh cũng đc nổi lắm nhưng về mặt bóng đá thì nhất rồi. :D
AVG: thì mình chưa test chất lượng nên ko nói đến vậy. Nhưng thấy AVG có lắp đặt kĩ thuật số mà ăngten để ngay trong nhà là quá hợp với chung cư như bác chủ thớt rồi còn gì :D (Lắp DTT là khỏi lo thời tiết :)))
HCTV: Mình sống ngoài bắc nên bỏ qua cái này nhé :D. Mình chỉ góp ý thế này thôi, có chắc là chung cư đó có ko thế lỡ chung cư đó bị SCTV độc quyền thì sao :(

davidhuy08

Member

Vậy là ít đấy, của mình lắp lúc đầu là 2tr lận, chung cư Nhất Lan 12 tầng. Nhà có 2 phòng ngủ 1 phòng khách nên phải cắn răng lắp chứ lắp mấy cái kia mỗi tháng đóng tiền không chịu nổi :D

Bên trên