Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Bên Nguyen Duong bán 1612BK, chữ BK là gì các bạn nhỉ, mà sao giá rè wa nhỉ, chỗ khác trên 10 chai mà đây bán 8 chai. Phải tính kế hốt con mới dc....

chúc bác tìm được em nó vừa ý.... bác định ghép loa gì thế ?

chatocean

Member
Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

các bác cho em hỏi trên avr chinh như thế nào để khi mình để ở chế độ chờ mà âm thanh và hình ản vẫn lên tv ah ! trước của em đươc nhưng sau khi setup lại thì đèn standby tắt luôn !
thank !

Bác vào Menu -> System Setup -> HDMI setup: bác On cái HDMI control lên sẽ thấy mục Standby Source, Default no la last nghĩa là cái source cuối cùng mình đang xài. Hoặc bác có thể chỉnh cổng HDMI nào mình muốn cũng được.

duchieu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

chúc bác tìm được em nó vừa ý.... bác định ghép loa gì thế ?

Em đang tính 2 phương án tầm tiền 18 củ :
1. AVR 1612 + Klipsch RB61-II Bookshelf (Mới dc 2 kênh, nhưng sẽ ráng sắm dần )
2. AVR 1612 + Jamo S426HCS3 + Sub S210 (Thấy trên web Trường Nghĩa Audio bán cả bộ này là 18 củ )
Vì nghe nhạc chiếm tới 70% và ít xèng nên đang nghiêng về PA 1, nhưng ko bit có ra ngô ra khoai gì ko nữa.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Em đang tính 2 phương án tầm tiền 18 củ :
1. AVR 1612 + Klipsch RB61-II Bookshelf (Mới dc 2 kênh, nhưng sẽ ráng sắm dần )
2. AVR 1612 + Jamo S426HCS3 + Sub S210 (Thấy trên web Trường Nghĩa Audio bán cả bộ này là 18 củ )
Vì nghe nhạc chiếm tới 70% và ít xèng nên đang nghiêng về PA 1, nhưng ko bit có ra ngô ra khoai gì ko nữa.

Bác nghe thử đi bác mới có cảm nhận của riêng mình ạ...

xuansan83

Active Member

Bác vào Menu -> System Setup -> HDMI setup: bác On cái HDMI control lên sẽ thấy mục Standby Source, Default no la last nghĩa là cái source cuối cùng mình đang xài. Hoặc bác có thể chỉnh cổng HDMI nào mình muốn cũng được.

vâng để mai e chỉnh xem sao !
thank bác trước ! hi hi

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Trên remote 1612 cho phép chọn âm thanh Matrix hay Virtual... 2 cái này là gì thế các bác ?

Cái này để chon chế độ âm thanh, em ít khi chọn chế độ này lắm vì xem phim để AVR tự nhận định dạng âm thanh còn nghe nhạc để chế độ stereo

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Bên Nguyen Duong bán 1612BK, chữ BK là gì các bạn nhỉ, mà sao giá rè wa nhỉ, chỗ khác trên 10 chai mà đây bán 8 chai. Phải tính kế hốt con mới dc....

hàng chính hãng của anh duy phân phối hết mấy bác cứ yên tâm

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Mấy bác thấy chữ B thì nghĩ đen. Thế dịch nốt cho e chữ K với.keke. e cũng thấy toàn màu đen chứ đâu.

Mấy bác thấy chữ B thì nghĩ đen. Thế dịch nốt cho e chữ K với.keke. e cũng thấy toàn màu đen chứ đâu.

ngày trước 1611 có màu bạc nữa, 1612 thì chỉ có màu đen, chữ BK= BlacK luôn :d theo nhà sản xuất người ta ký hiệu BK luôn cho tất cả các seri

Hai Scm

Active Member
Em làm cái list này tập hợp lại các bộ loa mà các bác đã phối ghép với AVR 1610/1/2 và thấy ok để tiện tham khảo:

1. B&W 684 (bác hoangminhhien)
2. Yamaha main sur cen 7900 (bác xuansan83)
2. Klipsch RF62 ii (tư vấn của KTV Anh Duy)
3. Jamo S606HCS (bác Gemini unic)
4. Jamo S426HCS
5. Quadral Quintas 6000 (haiscm)

bác nào có phối ghép khác nữa mà thấy ưng ý thì báo em bổ sung và list nhá....

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Em làm cái list này tập hợp lại các bộ loa mà các bác đã phối ghép với AVR 1610/1/2 và thấy ok để tiện tham khảo:

1. B&W 684 (bác hoangminhhien)
2. Yamaha main sur cen 7900 (bác xuansan83)
2. Klipsch RF62 ii (tư vấn của KTV Anh Duy)
3. Jamo S606HCS (bác Gemini unic)
4. Jamo S426HCS
5. Quadral Quintas 6000 (haiscm)

bác nào có phối ghép khác nữa mà thấy ưng ý thì báo em bổ sung và list nhá....
6. Jamo506 và Sub Jamo210 (Tống Công minh)! (bộ này được nhiều chuyên gia khuyên dùng nhất!)

Tống Công minh

Active Member

KO biết trên remote bác có cái nút AMP ko ạ. Nếu có thì khi nào 2 nút này của bác mất tác dụng thì bấm AMP sau đó thử lại.
Chắc có bác ạ, ấy là em xem ảnh cái khiển trên web! Tối về ngó lại cái remote của mình xem sao!

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Kinh nghiệm set up 1612:
Em cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhiều... chỉ có một vài cái chia sẻ thôi:

Chanel level: em thường dùng phím này trên remote để tăng âm lượng cho loa center và surround....
Cái chanel level này nói chung không có tính tổng quát bác ạ.
Như bộ J506 của em, cứ mỗi phim em lại chỉnh luôn ấy. Nhất là âm lượng của loa giữa, tùy phim nó cứ to nhỏ khác nhau.
Front = +4.0 <-> +5.0
Center = tùy phim (có phim em để tới +10)
Surround = +12 (Max luôn ạ)

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Cái chanel level này nói chung không có tính tổng quát bác ạ.
Như bộ J506 của em, cứ mỗi phim em lại chỉnh luôn ấy. Nhất là âm lượng của loa giữa, tùy phim nó cứ to nhỏ khác nhau.
Front = +4.0 <-> +5.0
Center = tùy phim (có phim em để tới +10)
Surround = +12 (Max luôn ạ)

Bác set xong lưu lại bằng cách nào ạ ? Em set xong hôm sau coi phim, nghe nhạc thấy CH levels về 0 hết cả....

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Bác set xong lưu lại bằng cách nào ạ ? Em set xong hôm sau coi phim, nghe nhạc thấy CH levels về 0 hết cả....
Chắc con AVR của bác có vấn đề về bộ nhớ rồi, con của em nó nhớ CH levels và các chế độ mình cài đặt theo cổng vào như CD, DVD....

Bên trên