Test Onkyo RC-180 - Hơn cả mong đợi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MrMilan

Banned
Sáng thứ 7, theo lịch chương trình đã được chuẩn bị sẵn từ vài hôm trước, chưa đến 8h sáng, mà bác Tùng và bác Dũng cuuvan đã í ới điện thoại rủ đi ăn sáng.
8h, bác Dũng đến bê em Onkyo RC-180 chất lên xe, với khối lượng 22kg thì khối bác phải mệt với em nó, nhất là bác Tùng bach95.
Đến quán cháo lòng đối diện với ngõ nhà bác Tùng, đã thấy bác Tùng và bác Tmanhthang đợi sẵn ở đấy, với một chai rượu Vodka và 2 đĩa tiết canh.
Một lúc sau, bác Dũng và bác Bình royal xuất hiện, thêm bác Thắng blackqn nữa là đủ mâm 6 người.
Sau khi làm 2 chai rượu xúc miệng buổi sáng, 6 anh em hí hửng bê em nó về nhà bác Tùng, nhưng khổ nỗi, nhà ngay sở điện nhưng nhà bác Tùng lại mất điện, trong khi toàn thành phố HL lại không có chỗ nào mất, thế mới đau em.
Sau một hồi chè chát bàn tán, bác Cuuvan bóc tem em Onkyo cho anh em ngắm nghía.
Cảm nhận đầu tiên về em nó, rất đẹp và hoành tráng, đằng trước chỉ có các phím bấm chuyển kênh, toàn bộ các nút điều khiển được giấu dưới sau một mặt nhựa đen, trông rất đơn giản và đẹp.
Nút Volume khi cắm điện vào sẽ có đèn led màu xanh, rất đẹp khi các bác tắt hết điện để xem phim.

Phần thông số kỹ thuật không thể chê vào đâu được, có đầy đủ hết các chứng chỉ âm thanh cao cấp hiện nay, upscale lên 1080p bằng giải thuật Faroudja DCDi Edge, nhiều cổng kết nối (HDMI: 5in/1out, optical in: 3, coxial in: 3), DAC giải mã âm thanh 192K/24 Bit, Radio internet, nâng cấp firmware online, ......

Rất nhiều giao tiếp in/out, với công nghệ mới nhất âm thanh Dolby Pro Logic IIz và Audyssey DSX công suất mạnh mẽ tới 110W/kênh, số kênh 11.2 (2 front, 2 front mở rộng (wide), 2 front high (lấy hiệu ứng trên cao), 1 center, 2 surround, 2 back, 2 subwoofer) đáp ứng tốt cho không gian rộng với các loa vệ tinh có kích thước nhỏ.

Đoạn này em mượn của bác Manhthang, mấy cái ảnh cũng vậy.

Điều khiển đẹp, cầm chắc tay, có tính năng học thêm một số khiển khác.

Đợi mãi không có điện, anh em lại đóng gói em nó vào, và bê xuống nhà bác TManhthang.
Thiết bị test: Front B&W 684, Sur: JBL Control 3, Sub: SpeakerCraft Subwoofers 12 , Center: JBL 305, Màn hình Sony Bravia 40", HDPlayer Dune Base 3.0
Nguồn: Kinhkong bluray.

Cảm nhận: Khi xem phim, Onkyo RC 180 thể hiện hết tất cả các hiệu ứng, âm thanh hoành tráng, nhất là đoạn đoàn khủng long cắm đầu cắm cổ chạy, tiếng chân huỳnh huỵch, tiếng gào thét của đoàn người, tiếng súng nổ tất cả như trộn vào làm một.
Thú vị nhất là đoạn lúc thằng cha Đạo diễn quay phim đoàn khủng long, 2 loa Sur đằng sau có rõ tiếng chim hót, rất to và rõ ràng, em về test thử ở nhà thì không lên được như vậy, phải bật rất to mới nghe được đoạn chim hót này.
Rất tiếc là ở nhà bác Thắng chỉ có 5.1, không có thêm 2 loa Sur back nữa để thưởng thức trọn vẹn âm thanh DTS MA.
Sau khi test thử phim, mọi người lại quay sang thử test với giọng ca Quang Dũng.
Đúng chất onkyo, tiếng trung rất tốt, tuy nhiên bass thì bình thường, nếu đánh với B&W 684 thì hơi đuối, tuy nhiên nếu so với Denon 3310 thì ăn đứt.
Với cái giá 9.5 tr + tiền phí vận chuyển từ trong nam về, thì Onkyo RC180 vượt quá sự mong đợi của anh em HD, muốn có một bộ chơi DTS MA mà không phải tốn quá nhiều tiền, đỡ phải đâm đầu vào Denon 1910 và Denon 3310 mà không đem lại hiệu quả gì.
Chỉ test đến đây thì em phải có việc đi về trước, các bác ấy test thêm đến 11h30, anh em kết thúc buổi test bằng bữa nhậu tại Xương Giang.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhpv

Ðề: Test Onkyo RC-180 - Hơn cả mong đợi

Rất cảm ơn bác mod. MrMilan đã có bài review bổ ích cho anh em. Theo như bài review trên thì Onkyo RC-180 có giá chưa bằng phân nửa so với Denon AVR-3310 mà đã thể hiện ăn đứt AVR-3310. Thế này thì AVR-3310 mệt mỏi rồi đây!

TamNhinSo.Net

Active Member

Chỉ test đến đây thì em phải có việc đi về trước, các bác ấy test thêm đến 11h30, anh em kết thúc buổi test bằng bữa nhậu tại Xương Giang.

Em cũng tham gia trong vụ này mà em không được nhậu. Hu hu:(:)((

MrMilan

Banned

Cũng không hiểu vì sao một em Rec ngon như thế lại bán với giá bùn củi như vậy, trong khi giá em này trên Ebay là gần 500$, chưa tính tiền phí vận chuyển về VN, mà là hàng 2hand.
Lại có nguồn tin nói rằng, tháng 6 và tháng 7 bên Malayxia là tháng xả hàng, những đồ điện tử có thể bán ra với giá = 30% giá trị thực của nó.
Nhưng nói tóm lại, có tiền, có cơ hội thì cứ mua.
Hay vượt tầm giá.

cuuvan

Member

Hị hị, đến cái đoạn sau còn hay nữa thì chú Quân bỏ về trước, hay như thế nào thì vietbeo nó biết, việt ơi trả anh cái HDD đi.

MrMilan

Banned

Hị hị, đến cái đoạn sau còn hay nữa thì chú Quân bỏ về trước, hay như thế nào thì vietbeo nó biết, việt ơi trả anh cái HDD đi.

Cái HDD của anh em không nhầm thì bác Tùng đang cầm.
Hôm qua í ới gọi em để xin số ĐT Việt béo

minhhaimdc

Well-Known Member

Không đồng ý với Bác chủ thớt câu này" Sau khi test thử phim, mọi người lại quay sang thử test với giọng ca Quang Dũng.
Đúng chất onkyo, tiếng trung rất tốt, tuy nhiên bass thì bình thường, nếu đánh với B&W 684 thì hơi đuối, tuy nhiên nếu so với Denon 3310 thì ăn đứt"

Thế này Denon oánh 684 thành cá đuối:)):)):)):)):)):))

Tieubaocaca

Active Member

Đúng chất onkyo, tiếng trung rất tốt, tuy nhiên bass thì bình thường, nếu đánh với B&W 684 thì hơi đuối, tuy nhiên nếu so với Denon 3310 thì ăn đứt.
Với cái giá 9.5 tr + tiền phí vận chuyển từ trong nam về, thì Onkyo RC180 vượt quá sự mong đợi của anh em HD, muốn có một bộ chơi DTS MA mà không phải tốn quá nhiều tiền, đỡ phải đâm đầu vào Denon 1910 và Denon 3310 mà không đem lại hiệu quả gì.

Cái câu bôi đỏ này hơi bị ác đấy nhé!
Các bác xài 3310 vào phản biện đê(*)(*)(*)

binhroyal76

Member

Sao chú không sang xem mà chém ác thế:)):)):))

jaispierre

Active Member

Cám ơn bác, lại thêm 1 lựa chọn nữa trước khi quyết định lao xuống biển HD :(:)(( . Phân vân giữa denon 2310 và con này thì bác đã giúp em quyết định ;;);;);;).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhhaimdc

Well-Known Member

Bỏ một phiếu cho dê non, thử xem trong hội Hd quảng ninh hàng nào nhiều hơn. Hiiiiii, hahaa, bqc Bee nhà mình chưa rút kiếm..

Tieubaocaca

Active Member

Bỏ một phiếu cho dê non, thử xem trong hội Hd quảng ninh hàng nào nhiều hơn. Hiiiiii, hahaa, bqc Bee nhà mình chưa rút kiếm..

Không phải là bỏ phiếu hay không bỏ phiếu:D Vấn đề là nó hay ở chỗ nào??? So với cái gì??? Quan trọng là so với ONKYO. 777 or RC-180 hay, tốt, xấu, dở? :)):)):))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên