TED(2012) : 35 tuổi, mê gấu, mê gái và chưa có vợ

Cara

Active Member
Ðề: TED(2012) : 35 tuổi, mê gấu, mê gái và chưa có vợ

Em đúng là không hảo bộ này, nhưng xem được.
Chỉ có gái Mila Kunis mà được khen là hot là đẹp thì em có vấn đề về nhận thức cái đẹp thiệt. Em thấy bà Mila này 2 con mắt đen thui như Panda, V1 thì không có gì luôn, nhìu lúc thấy V2 bự vãi. Giọng khàn khàn không ngọt ngào. Túm hết lại chỉ được cái chân dài.
Xem mấy bộ nàng xỏ vai chính như Friends with Benefit, bộ Ted này mà em chả hứng gì hết hic hic

starfish1995

Con gấu trong phim này bựa k thể tả, dâm loạn :)), nhưng nhìn cũg xinh ra phết nhỉ :))

kurozu

Nhìn mấy e pic cuối có vẻ nóng bỏng nhể, hóng cái nào

Đây là phim hài hay nhất mà mình đã từng xem. phần 2 không biết bao giờ mới ra nhỉ?

isheep2013

phim hài hước và nói lên nhiều thứ trong cuộc sống , thích giọng con gấu bông :))

ối zời ơi

Active Member
TED (2012) - Rất hài, rất bậy và... rất ý nghĩa

vừa hôm qua thấy có bản unrated phim này về rảnh rỗi kéo về xem lại cho vui :D
về cơ bản thì nội dung vẫn thế nhưng phim này công nhận hay nên vẫn kéo lại về xem, tiện thể làm cái review cho nó sinh động

Đạo diễn: Seth MacFarlane
Hãng phát hành: Universal Picture
Thời lượng: 112 phút (bản unrated)
Phân loại phim: R

giới thiệu qua qua nội dung tí nhể :D
John Bennett từ khi là cậu nhóc đã rất cô độc vì lũ trẻ cùng khu đều k có hứng thú kết bạn với cậu, đến giáng sinh còn bị trêu chọc đủ thứ. Rõ ràng là John chẳng lấy gì làm hứng thú khi bị đối xử như thế. Ai sống mà chẳng phải có bạn, nên cậu bé chỉ ước rằng có một người bạn thực sự, và tự hứa rằng sẽ k bao giờ bỏ rơi người bạn đó. Có vẻ như chúa Giê-xu đã nghe thấy lời nên đã biến con gấu bông vô tri vô giác mà cậu bé được tặng thành con gấu có thể nói được, hoạt động được như con người bình thường. Con gấu được John đặt tên là Ted. Khả năng biết nói của 1 con gấu bông khiến Ted nổi tiếng, nhưng chưa bao giờ Ted quên đi tình bạn với John. Thời gian dần dần qua đi, cậu bé vẫn giữ đúng lời hứa là làm bạn mãi mãi với Ted cho đến khi anh chàng John sau 27 năm đã có "gấu gái" Lori nên bắt đầu nảy sinh phức tạp với gấu bông ngày xưa.

Nói về độ hài của phim thì đây là thể loại hài 18+ (nghĩa là nó khơ khớ là bậy bạ nhé :))). Ted nó trông kute thật, ngộ thật nhưng phim bị xếp loại R là vì thế. Bề ngoài nhìn thì kute thế chứ nó chả khác gì anh bạn John hay những… đàn ông bình thường. Ted biết hút thuốc và phán rằng loại này chưa đủ phê, biết chơi ma tuý, biết “f* girl” và đủ thứ khác. Tóm lại con gấu bông này nếu ai chú ý vẻ bề ngoài của nó quá nhiều sẽ phải bất ngờ vì những tệ nạn của nó.
Về hài thì khỏi phải bàn rồi, đúng là vô đối, con gấu hơi bị sành đời :))
“Cậu có biết gái Boston rên thế nào không?” – anh chàng miêu tả lại tiếng rên nghe như đàn ông, kinh vãi =))
phong cách nói chuyện của con gấu thì đúng cái giọng rất là hài hước

chiến hữu sấm chớp là đây :)) chàng John sau 27 năm vẫn cứ sợ sấm, và dù đang trên giường với gấu cũng phải cần đến... gấu bông để cùng hát bài ca sấm chớp cho đỡ sợ, khẩu hiệu chung là "sấm chỉ là rắm của chúa trời" :))

đây là phong cách ăn mặc của Ted khi đi xin việc khi John đề nghị Ted cần tự kiếm việc làm để lo cho cuộc sống riêng của Ted, phong cách trả lời bậy bạ và thiếu kính nể cấp trên đã khiến cậu... đc nhận vào làm việc, đếu hiểu nổi, đoạn này buồn cười thôi rồi :)) nhận vào làm việc cũng chưa hết chuyện, cậu ta làm tình với đồng nghiệp nữ bằng củ cải (đây có thể coi là đoạn khó hiểu nhất trong phim vì k hiểu cậu ta làm kiểu gì nổi)
Kết quả là cô nàng bị làm tình bằng củ cải này đã trở thành gấu của gấu Ted :))

Rắc rối cũng dần đến vì Lori chẳng hề mong John cứ gắn bó với con gấu bông hơn mình, rồi Ted phải ở riêng nhưng thỉnh thoảng vẫn hẹn John đi chơi cùng. Ngược lại John lại bắt đầu thờ ơ với Ted vì cảm thấy Lori quan trọng hơn. Con gấu bông Ted vốn có chức năng có 1 nút trong người mà bấm vào cái là nó có cái loa kêu lên "I love you" (con thú bông kiểu này hồi trước đi BigC thấy có nè, mỗi tội k giống con Ted này thôi :))), tính năng đầu tiên mà John thích ở Ted khi Ted chưa nói, chưa hoạt động đc vào đêm giáng sinh đó. Vào buổi tối mà John tức giận bỏ Ted về với Lori, Ted đã tự mình bấm vào cái nút đó để nó kêu. 1 hành động gợi nhớ lại kỉ niệm ngày ấy nhưng tiếng kêu trong loa cũng chính là lời mà Ted muốn nói. Họ đã hứa sẽ mãi là bạn.
Và cái kết thực sự mang giá trị nhân văn cao, 1 cái kết có lẽ là đẹp cho 1 tình bạn, và thực sự là điều mà ai cũng muốn thấy ở 1 phim hài, đó là sự xúc động mang đến thông điệp. Xin phép k nêu ra ở đây để ai chưa xem sẽ phải tò mò (và nói thật là cũng rất nên xem :D)
Phim gây cười bằng cái giọng đểu đểu của Ted và hơi bậy bạ, đương nhiên những chi tiết này hoàn toàn có thể thay thế bằng bất kì lối gây hài nào nhưng câu chuyện về tình bạn và ý nghĩa của nó thì thực sự đạo diễn Seth MacFarlane đã làm đến mức khó có thể thay thế, chỉ có 2 từ: quá tuyệt. Nếu bạn thực sự nhập tâm khi theo dõi phim 1 cách đúng nghĩa là thưởng thức chứ k phải chỉ xem để cười vì các chi tiết hài, chắc chắn những phút gần cuối sẽ có lúc bạn phải xúc động. Ted nổi tiếng nhưng tình bạn ngày ấy vẫn là mãi mãi, trong khi John thì lững lờ chỉ vì 1 cô bạn gái. Ted bậy bạ với tất cả, chơi gái lung tung, chửi cả cấp trên nhưng với John vẫn là 1 sự gắn bó, sự quan tâm của 1 người bạn mà John đã từng hứa sẽ là mãi mãi. Và rồi Ted nói với John: "Đừng để mất cô ấy nhé. Cô ấy là điều quan trọng nhất trên đời cậu, và quan trọng hơn cả tớ nữa." Ted lại 1 lần nữa hi sinh vai trò của mình, vẫn sẽ làm bạn mãi mãi với John, chỉ là với John thì Ted dường như đã chẳng còn là mãi mãi nữa rồi. Quá khó kiềm chế xúc động khi xem đoạn này khi mà bạn đã cười thoả thuê với hơn 1 tiếng rưỡi trước đó của phim. Phim hài đấy, bậy đấy nhưng sâu sắc và vô cùng nhân văn. Ted k có thật, câu chuyện về Ted đương nhiên chỉ là hư cấu, nhưng bài học mà bộ phim để lại khiến chúng ta phải suy nghĩ: Đừng để thời gian xoá nhoà tình bạn, khi mà nó vốn là thứ thiêng liêng mà chẳng điều gì thay đổi đc. Và cũng đừng vì điều gì làm mất đi tình bạn ấy để rồi phải hối hận khi tới 1 lúc nào đó bạn nghĩ rằng "mình đã từng có 1 người bạn như thế" chứ k phải "mình đang có 1 người bạn như thế". Cái kết có hậu là xứng đáng cho 1 tình bạn đẹp :)

Đạo diễn Seth MacFarlane chính là người lồng tiếng cho nhân vật Ted và chỉ đạo tạo hình gấu bông Ted bằng máy tính để xử lí hậu kì ghép vào phim sau khi đã quay đủ cảnh các diễn viên phải nói chuyện với không khí và tưởng tượng trước mặt mình là Ted.
Phim Ted đã dành giải phim hài xuất sắc nhất của năm và đạo diễn Seth MacFarlane đc chọn làm MC cho lễ trao giải Oscar 2013.
Hãy xem phim và cảm nhận, biết đâu bạn chợt nhận ra rằng "mình đã từng có 1 người bạn như thế"? :)

xeonline

Member
ủa xin hỏi các bác xíu là Link kéo đâu ấy nhỉ ?
em Thank ba thớt liền của TOP mà vẫn chưa thấy link ? hic

Bên trên