Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

dino

Active Member
Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

Theo em không nên mua cả bộ, vì sẽ có cái mình không dùng đến nên phí đi, ở đây mình cần cái gì mua cái đó cho khỏe.

crazy

có bác nào dư ống dùng cho Sony 17-50/f1.8... hay cái nào tương đương có F mở lớn chút Pm mình với -
Máy mình là sony alpha 300 nhé - Rất cảm ơn các Bác

makiemsau

Well-Known Member

có bác nào dư ống dùng cho Sony 17-50/f1.8... hay cái nào tương đương có F mở lớn chút Pm mình với -

ko hiểu bác Hạnh có nhầm nhọt ko??? ống 15-50 mà f1.8 thì tiền có khi gấp 3-4 lần cái máy của anh. Mà em ko biết có loại ống như anh nói mà khẩu 1.8 ko nữa (trong khi đòi khẩu lớn hơn nữa). May ra 2.8 thì có! E rằng yêu cầu của anh khó lắm đây :))

crazy

ko hiểu bác Hạnh có nhầm nhọt ko??? ống 15-50 mà f1.8 thì tiền có khi gấp 3-4 lần cái máy của anh. Mà em ko biết có loại ống như anh nói mà khẩu 1.8 ko nữa (trong khi đòi khẩu lớn hơn nữa). May ra 2.8 thì có! E rằng yêu cầu của anh khó lắm đây :))

Mình nói là ...tương đương - tức có nghĩa là : cái ống kính của Sony hay hiệu nào khác có thong số tương tự có thể dùng cho Sony Bác ah đâu nhất thiết phải ..17-50 ...18-55 ....

Chuyện cái cái ống kính mắc gắp 3 hay4 lần giá cái body là chuyện từ ngày xưa rồi Bác ! -- cái ông kính có thể găp 10 lần cái body đấy ! -

********* Em đã tìm được trên Net cái mình cần rùi --- Em cảm tạ các Bác -

makiemsau

Well-Known Member

Mình nói là ...tương đương - tức có nghĩa là : cái ống kính của Sony hay hiệu nào khác có thong số tương tự có thể dùng cho Sony Bác ah đâu nhất thiết phải ..17-50 ...18-55 ....

Chuyện cái cái ống kính mắc gắp 3 hay4 lần giá cái body là chuyện từ ngày xưa rồi Bác ! -- cái ông kính có thể găp 10 lần cái body đấy ! -

********* Em đã tìm được trên Net cái mình cần rùi --- Em cảm tạ các Bác -

ok anh, em cứ tưởng anh đòi mua ống đa tiêu cự mà khẩu 1.8 trở lên chứ :D

ljonh3art

Active Member

Có thì tất nhiên có rồi anh! Nhưng mà giá chát quá. Hic. Anh vô trang ni coi, cũng nhiều loại lắm. Nhờ bác Thiện chắc cũng mua đc.
α (alpha) Lenses | Sony | Sony Store USA

Có lens ni 24-70mm f2.8 nè anh!

SAL-2470Z | Carl Zeiss
Mắc hơn con L của thằng Canon nữa. Nhưng mà ống Carl Zeiss thì miễn bàn rồi.

trung_apple

Active Member

Có thì tất nhiên có rồi anh! Nhưng mà giá chát quá. Hic. Anh vô trang ni coi, cũng nhiều loại lắm. Nhờ bác Thiện chắc cũng mua đc.

SAL-2470Z | Carl Zeiss

giá chát quá chú quý ơi :((

makiemsau

Well-Known Member

SAL-2470Z | Carl Zeiss

con này còn mắc hơn con 24-70mm L của Canon :D

ankhanhmai

Active Member

Dạo ni Dino chụp nhiều mẫu xinh nhẩy. hì hì

anbinhdo

Well-Known Member

Bữa nào cho em đi theo các Bác ngắm người Mẫu tý được không các Bác , hay cho em rờ súng của các Bác cũng được ...nhiều súng và Mẫu đẹp quá :^o

makiemsau

Well-Known Member

Bữa nào cho em đi theo các Bác ngắm người Mẫu tý được không các Bác , hay cho em rờ súng của các Bác cũng được ...nhiều súng và Mẫu đẹp quá :^o

sặc, súng ai người nấy giữ mà bác đòi sờ là sao....ôi nguy quá đi mất. Bớ làng nước ơi bác bình đòi sờ súng kìa :))

tusontay

Huyền Thoại

sặc, súng ai người nấy giữ mà bác đòi sờ là sao....ôi nguy quá đi mất. Bớ làng nước ơi bác bình đòi sờ súng kìa :))
Lão Toàn chiều bác Bình chút. Cho bác ấy khỏi tò mò! :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

bucung

Member

rờ súng làm gì anh ơi, em thích rờ mẫu thui, bữa nào cho em đi với nha :-j

Bên trên