Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

vozhanoi

Ðề: Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

TVIX vẫn là một thế lực nhưng dần dần đang bị Dune vượt qua về nhiều mặt quá, em đang còn con 7000A để phòng ngủ giờ thấy nó ì ạch quá :(

HD_Tamnhinso

TVIX vẫn là một thế lực nhưng dần dần đang bị Dune vượt qua về nhiều mặt quá, em đang còn con 7000A để phòng ngủ giờ thấy nó ì ạch quá :(

Thế còn phòng khách thì Bác chưng bày em nào chưa :)

tdhvn

Active Member

Quy luật của thị trường rồi bác ơi. TViX 7000A có từ cách đây đã gần 4 năm rồi đấy, đã ngừng sx cũng lâu lâu rồi. Đó là sản phẩm đỉnh cao của họ chipset SigmaDesign 8634/8635. Sắp tới đây, TViX lại ra đời sản phẩm dựa trên SigmaDesign chipset, chuyển sang một thế hệ HDP hoàn toàn mới. Chúng ta hãy cùng chờ xem sao :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ToanTien

Em vote cho con Dune H1, D1

ongtrum

Dune là vô đối rồi bác ới

heo_bu

Cơ mà bác chủ đã mua được chưa sao không thấy hồi âm ?

tamdamsg

Member

Chip Sigma thi xử lý hình ảnh mượt hơn chút, nếu có nhu cầu 3D thì mua em Dune, còn hình ảnh âm thanh của chip RTK cũng ok rồi. Cứ S1 mà phang kiểu dáng teen. B-)

trantien0072

Well-Known Member

Bài này hỏi đúng cái mình đang quan tâm, đọc xong 8 trang mình quyết định mua Dune.

Mình cũng đã từng băn khoăn như các khổ chủ khi đi tìm hiểu để mua HDP và cuối cùng mình cũng múc 1 em Dune D1 cho đỡ lăn tăn

butbi1999

Em thì lại khác. Sau khi ra HD360 "tét" thực tế Dune D1, S1 và cả Tyco T8 trên LCD 37", em đã chọn S1 vì giao diện thân thiện. Hiện đã dùng hơn 1 tháng, chạy liên tục fireware rất ổn. Biết là D1 dùng chip sigma nhưng khi nào sản phẩm Dune có giao diện tốt hơn mình sẽ "múc".

HD_Tamnhinso

Em thì lại khác. Sau khi ra HD360 "tét" thực tế Dune D1, S1 và cả Tyco T8 trên LCD 37", em đã chọn S1 vì giao diện thân thiện. Hiện đã dùng hơn 1 tháng, chạy liên tục fireware rất ổn. Biết là D1 dùng chip sigma nhưng khi nào sản phẩm Dune có giao diện tốt hơn mình sẽ "múc".

Hiện Dune đã cải tiến giao diện, cho Bác có thể trực tiếp thay đổi giao diện, Bác có thể tham khảo các bài sau:

http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ay-doi-skin-de-dang-voi-fw-110511_2007-a.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/172429-thay-doi-icon-cho-dune.html

butbi1999

Thank bác HD_tamnhinso. Mình sẽ tư vấn những thông tin này cho người quen ạ. Cũng sẽ ghé cửa hàng của bác, trước là tham quan, sau đó xem có gì ủng hộ được thì ủng hộ cho bác.

ACB

Dune có chơi được Original Bluray với phụ để srt không mà chọn. Thực tế chơi Bluray nguyên gốc, hình ảnh, âm thanh giữa dune với s1 không khác nhau, chỉ khác mỗi cái phụ đề srt thôi.
s1 vẫn là No1.

hdd-hdp

Bác ACB bị làm sao đấy? S1 Tuổi gì mà đòi so Âm thanh, Hình ảnh Với Dune thế?
Bác lại "Tự sướng" quá mức rồi! hehehe

ACB

Bác hdd-hdp cứ chơi bluray rip mãi à, bây h người ta k chơi hd rip nữa, chỉ chơi original bluray thôi. Dune chơi được film original bluray, iso với sub srt rời không Bác.
P/s: em bỏ bluray rip lâu rồi, chỉ chơi bluray nguyên gốc, bluray Remux thôi.

TamNhinSo.Net

Active Member

Bác hdd-hdp cứ chơi bluray rip mãi à, bây h người ta k chơi hd rip nữa, chỉ chơi original bluray thôi. Dune chơi được film original bluray, iso với sub srt rời không Bác.
P/s: em bỏ bluray rip lâu rồi, chỉ chơi bluray nguyên gốc, bluray Remux thôi.

Bluray Remux giờ toàn có tiếng Việt ngon lành hết ròi. Và chạy trên Dune và C200 chạy menu gốc ngon lành, các em khác thì pó tay. Nói chung mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi đầu phát HD có một thế mạnh riêng.

hdd-hdp

TVX nó chỉ tiện trong sử dụng thôi, còn những cái cơ bản về Xuất Hình và Âm thì cũng bình thường như đầu của T.Q thôi bác ạ! Mà S1 giờ thì làm gì có hàng mà mua cơ chứ? Hết đến nơi roài :D:D
Chắc đợi luôn con A1 sắp tới đi! hì hì.

Bên trên