Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

winfun

Member
Ðề: Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

nhà em vẫn dùng TV plasma cua samsung hình ảnh vẫn đẹp

gái núi

Member
sẵn mấy bác seller cho hỏi là có bit khi nào thì dòng 2013 của pana cũng như ss về vn ko nhỉ ?

Junio

Member
Ðề: Re: Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

sẵn mấy bác seller cho hỏi là có bit khi nào thì dòng 2013 của pana cũng như ss về vn ko nhỉ ?

Cùng câu hỏi như bác này. Đang rất mong P50S60 về sau khi đã trả lại cho hãng con P50XT50V vì check thấy đã bị dùng trc 48 hours >.<

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

Cùng câu hỏi như bác này. Đang rất mong P50S60 về sau khi đã trả lại cho hãng con P50XT50V vì check thấy đã bị dùng trc 48 hours >.<
Nếu bạn ép bọn ST bớt thêm tiền được thì cứ lấy, 48h chẳng là gì bạn ơi!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

Mấy hôm trước có bạn chấp nhận lấy VT50 đã dùng hơn 300 giờ. 48 giờ quá bình thường.

chaukiendat

em mới tậu được con 50pw450, đẹp khỏi chê :D

sua

cũng muốn thử hàng LG hay SS lắm nhưng năm ngoái làm 1 em LCD giá rẻ thì dùng chưa tới 1 năm nữa mà đã thấy nó xuống màu thấy rõ rồi nên giờ phải về với hàng nhật thôi :(

quachcomoi

Nếu câu nói trên ứng với tấm hình minh họa trên, theo tôi là hoàn toàn chính xác! Thật bất ngờ khi Plasma còn thoi thóp đến ngày hôm nay, đúng ra nó phải chết mịa nó từ lâu rồi mới phải!

Ờ, hy vọng bạn được chứng kiến nó chết(!)

tongpro9x

Member

Thì cái nào ra sau mà tốt thì thay thế cái củ thui.

Junio

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

Nếu bạn ép bọn ST bớt thêm tiền được thì cứ lấy, 48h chẳng là gì bạn ơi!

Mấy hôm trước có bạn chấp nhận lấy VT50 đã dùng hơn 300 giờ. 48 giờ quá bình thường.

Cái vấn đề chính ở đây là cái sớ dịch (service) ở xứ mình quá mắc dịch. Khi thanh toán đặt cọc mình đã giao kèo trc với 4,5 người bên siêu thị, bao gồm cả nhân viên bán hàng, thu ngân, quản lý v.v... là "tui biết cách check TV, nếu phát hiện đã dùng tôi sẽ trả lại" mà bọn nó 4,5 người cứ chắc nịch là "hàng thùng, anh yên tâm". Đến khi đem đến nhà nhìn cái bao xốp là mình biết đã bị khui trước rồi, nhưng ko care. Đến khi check used hours thì mới sure là hàng đã bị bóc tem. Vài mươi giờ sử dụng cũng chả phải vấn đề to tát nhưng mình ko thích cái kiểu bán buôn như vậy!
Confirm thêm là mình đã search / đi xem TV mấy tuần và nhận xét con P50XT50 này hơi bị ngon nếu kiếm đc giá ~ 17tr. Em nó tuy HD ready nhưng chỉ khi xem THC thôi. Nếu có source 1080p thì tuyệt luôn, hiển thị đúng 1080 (cái này mình check rùi nhé, đúng sát TV ~ 1,5 vẫn thấy cực nét) Thêm nữa con này support HDD NTFS dung lượng cao, support cả sound DTS 2.0 Nói chung chỉ thua tính năng bọn SS chỗ phụ đề thôi, vì con này ko đọc đc sub rời. Cam đoan là LED 50" tầm 25-30tr đổ lại xem phim hành động chẳng con nào qua đc con này. Ko lấy cũng hơi tiếc nhưng như đã nói ở trên. Plasma có vài nhược điểm như chói sáng, nóng v.v... nhưng ko thể phủ nhận nào hình ảnh chuyển động của nó quá mượt mà, ko con LED cùng inch cùng mức giá nào có thể sánh đc!
Thôi thì nằm chờ P50S60 về vậy, và cũng mong là nó về, hic!

tuyen2068

Active Member

Em đoán già đoán non thì con P50S60 (không có 3D) về VN cũng hơn 20 tr một chút.
Không biết nhập về nhiều ít và có chiêu làm giá ?
Dù gì plasma Pana cũng để lại dấu ấn nhất định trong dân mê HD.

gái núi

Member
thế bác đã xem qua em 50X50V chưa mình định nếu S60 không về thì chiến em này vì cũng chẳng cần 3D dù chủ yếu là để chơi game ps3 và xem tv-show 1080i .Qua cuối tháng sau mà không nghe tí tin tức gì thì chắc mua lun em này ,đợi hết nỗi rồi :(

Junio

Member
Ðề: Re: Tạm biệt plasma. Đó là kết thúc của công nghệ TV phẳng đời đầu?

thế bác đã xem qua em 50X50V chưa mình định nếu S60 không về thì chiến em này vì cũng chẳng cần 3D dù chủ yếu là để chơi game ps3 và xem tv-show 1080i .Qua cuối tháng sau mà không nghe tí tin tức gì thì chắc mua lun em này ,đợi hết nỗi rồi :(

Mình cũng chẳng cần 3D nhưng nếu chọn con 50X50V thì bạn phải cân nhắc vài thứ so với 50XT50V:
1. con X50 chỉ có 1 cổng USB 0.5A, nên khả năng không đọc đc HDD là hơi bị cao. Con XT50 có 2 USB, 1 cổng 0.5A, 1 cổng 1A
2. con X50 ko support DTS 2.0, chỉ support Dolby
3. Ngoài 3D thì con XT50 là Smart TV, có Viera Connect, có web browser. Con X50 thì ko

Nói chung nếu bạn ko quan tâm xem HD bằng cổng USB và ko wan trọng tính năng internet thì X50 cũng good.

gái núi

Member
thế thì vừa khít nhu cầu của mình :D .Chỉ cần chất lượng hình ảnh tạm ổn vì giá này ko thể đòi hỏi gì hơn ^^ còn 2 HDMI thì cũng đủ dùng ,chẳng cần smart làm gì vì cắm hdmi từ pc qua chiến luôn.Với lại nhà cũng có cái hd player , hy vọng là dòng 2013 về sớm so với năm ngoái tí ko thì đợi nữa tới đó X50 hết hàng và S60 ko về thì :((

leepham

Well-Known Member

Con kuro cua Pio van la huyen thoai den gio ...sorry phone e hong viet co dau dc

qphuoc

"47% đàn ông đến từ nước Anh nói rằng họ sẽ cai sex 6 tháng để đổi lấy một chiếc TV plasma 50 inch".
Mình sẽ nói rằng:" đổi 50 chiếc tivi plasma để cai sex 6 tháng":)>-

Junio

Member

em thấy đồn nhiều là Plasma nóng và ngốn điện. vì thế em xài Led cho mát mẻ .. chắc nhiều người không quá đam mê màu sắc trung thực quá thành ra Plasma mới chết yểu vậy :D

LED xịn thì ngon nhưng giá cũng rất khác. Người ta dễ dãi với màu sắc lòe loẹt của bọn LED rẻ tiền, đặc biệt là SS thôi bạn ạ. Chứ mình chả ham màu kiểu đấy. Bạn thử xem phim Megastar chẵng hạn, màu sắc rất trung tính, có chiều sâu, ko lòe loẹt, đặc biệt là chuyển động mượt mà, và đó là cái mà plasma nhắm đến. Cùng kích thước inch, ví dụ 50" chẳng hạn, nếu bạn muốn có 1 con LED tính năng về hình ảnh gần tương đương như vậy thì bạn phải trả cái giá chắc cũng xấp xỉ gấp đôi là ít!
Mình đọc đâu đó tính thử lượng tiêu thụ điện của plasma 50inch so với LED 50inch. Nếu 1 ngày bạn dùng trung bình 5-8 tiếng, thì tiền chênh lệch 1 tháng ~60K, vị chi 1 năm plasma tốn tiền điện nhiều hơn LED 720K => 10 năm là 7tr2. Trong khi đó 1 con LED 50inch muốn mượt mà như plasma chắc bạn phải chi thêm gấp đôi số tiền chênh lệch điện đó. Mà, TV dùng 10 năm là đc rùi các bác ạ! Lúc đó OLED nó rẻ như LCD bi giờ ko chừng :)

Stolenkiss

Em cai 1 tuần cũng chẳng được nói gì tới 06 tháng

thangnvbk

Member

Cái tiền điện còn chịu được chứ khoản nóng của Plasma đúng là vô địch. Chưa kể muốn tận dụng tốt hình ảnh của nó thì các bác phải mua màn hình to + Full HD thì cũng chẳng rẻ. Em nhu cầu thấp cứ làm con LED tầm 40" cho nó lành. Em nghĩ nhiều người cũng như em chứ mấy người có nhà to và chịu chơi như các bác mà mua toàn tầm 50"+. Mới mua 40" mà bà xã đã kêu ầm là sao mua TV to thế, chật cả nhà rồi :).

Bên trên