Tại sao Youtube trên Android Box không thể chọn chất lượng 1080p?

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Tại sao Youtube trên Android Box không thể chọn chất lượng 1080p?

CPU-Z chỉ hiển thị độ phân giải của giao diện (UI) chứ không phải độ phân giải thực của video phát ra. Hầu hết các Android box trên thị trường hiện nay đều phát video với độ phân giải thực của file. Còn youtube là ngoại lệ, thường khi xem trên trình duyệt web, chọn "duyệt web kiểu desktop" thì có thể phát (tùy đầu phát - mình chưa có nhiều box để test) độ phân giải 1080P. Còn bác nns ở trên tư vấn mua hdplayer để chơi Youtube thì bó tay rồi.

Lâu quá không gặp bạn hiền. Hdplayer chơi được youtube đó, Dune cũng chơi được nhưng hình như app do Ân Nguyên làm nên không ổn định (vụ 1080 thì không biết). Riêng hdplayer Oppo nếu không nhầm thì nó vẫn chơi được 1080 (app có sẵn của hãng), mình không chọn phân giải trong phim mà chỉ là vd gõ phim tên .... 1080, nó hiện ra các phim có 1080 thì play vẫn được 1080...
Dạo này Tết có bận không bạn, pm uống cafe chơi...

tienlequoc

Well-Known Member

Lâu quá không gặp bạn hiền. Hdplayer chơi được youtube đó, Dune cũng chơi được nhưng hình như app do Ân Nguyên làm nên không ổn định (vụ 1080 thì không biết). Riêng hdplayer Oppo nếu không nhầm thì nó vẫn chơi được 1080 (app có sẵn của hãng), mình không chọn phân giải trong phim mà chỉ là vd gõ phim tên .... 1080, nó hiện ra các phim có 1080 thì play vẫn được 1080...
Dạo này Tết có bận không bạn, pm uống cafe chơi...
Chủ nhật này em về quê rồi anh. Đúng là hdplayer cũng chơi được Youtube, và em cũng ko nói nó không chơi được. Nhưng độ ổn định so với Android box sao mà có cửa được. Vì Youtube trên android box là hàng chính chủ mà. Nếu chiều thứ 6 này anh rảnh thì em ôm con Xtreamer Prodigy 4K qua test rồi uống cafe chơi. :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Tại sao Youtube trên Android Box không thể chọn chất lượng 1080p?

Chủ nhật này em về quê rồi anh. Đúng là hdplayer cũng chơi được Youtube, và em cũng ko nói nó không chơi được. Nhưng độ ổn định so với Android box sao mà có cửa được. Vì Youtube trên android box là hàng chính chủ mà. Nếu chiều thứ 6 này anh rảnh thì em ôm con Xtreamer Prodigy 4K qua test rồi uống cafe chơi. :D

chiều thứ 6 vẫn đi làm :(

hungmh80

Active Member

12345qazw

Member
Re: Ðề: Tại sao Youtube trên Android Box không thể chọn chất lượng 1080p?

Chưa thử nhưng cũng thank bác nhiều .

e thử hết các add on trong xpose mà vẫn ko đc, bản kia là bản cũ chắc là đc. nhưng dùng bản cũ nó ko đc hữu dụng như bản mới này đâu,

lazycat98

có một giải pháp khác là dùng flashfox. đảm bảo xem 1080p chuẩn luôn. cái kia cũng chả nhìn thấy độ phân giải nên cũng ko rõ là đúng hay ko nhưng thấy xem nét hơn mấy app kia. mỗi tội là cái app đó một vài video 3D ko xem dc mà con tv nhà mình 3D.
Thử dùng flashfox play 1080p gút luôn nhưng mà play 3D ko play nổi. Mình dùng Himedia Q3, có ai có cao kiến gì ko? với có ai biết root con Himedia Q3 ko

Bên trên