Tại sao loa BMB ở Hoàng Audio bán giá trên trời so với Nguyên Vũ các bác?

Ðề: Tại sao loa BMB ở Hoàng Audio bán giá trên trời so với Nguyên Vũ các bác?

Các bác cứ nâng cao quan điểm hàng khựa với cả sản xuất tại chính hãng. Quan điểm của em không đặt nặng việc đó miễn sao xuất xứ phải rõ ràng, đã có đầy đủ thông tin kiểm định và mọi người công nhận. Mình nghe thấy ưng ý và phù hợp với túi tiền của mình là được.

nha_ngheo

Member

ý bác soibien đang nói tới hàng nhái với hàng chính hãng hay hàng sx tại TQ và hàng sx tại chính quốc? nếu là vế đầu thì sinh ra cái chính hãng làm gì cho nó thiệt thân, từ xây dựng thương hiệu tới công nghệ, PR, marketing....

p/s: quan điểm của mình là hạn chế dùng hàng sx tại TQ, nếu có thì các giấy tờ phải rõ ràng, có nguồn gốc và được chứng nhận chính hãng.

Em chỉ muốn nói rằng các bác hay đề cao hàng sản xuất tại chính nước của hãng sản xuất, điều này không sai nhưng có một nghịch lý là các bác lại cứ yêu cầu nó phải rẻ và chất lượng tương xứng với giá tiền bỏ ra trong khi đó chi phí nhân công vật liệu ở các nước thì đắt công nghệ không khác nhau chỉ ở yếu tố con người. Nếu thực sự bác có nhiều tiền sẵn sàng bỏ ra để lấy cái tiếng mình ko phải sử dụng hàng TQ cho nó oai thì cũng ko vấn đề gì nhưng thực sự nó có đáng đồng tiền như vậy hay không về hiệu quả ko chắc. Em thấy nhiều bác bán hàng trên này cứ vỗ ngực ta đây bán hàng nhập khẩu trực tiếp từ nước khác có đầy đủ CO, CQ nhưng chất lượng chẳng ra sao cả. Em nghĩ là người mua hàng nên biết chọn cái gì phù hợp cho mình và thấy đáng đồng tiền bát gạo hơn là săm soi mấy cái xuất xứ của nó. Còn về vấn đề chính hãng và hàng trôi nổi thì khỏi phải bàn cái này ai có kiến thức cũng biết, nếu ko phân biệt được thì mua chính hãng nếu tự tin mua hàng ko chính hãng thì phải có kiến thức và liều mình vì tham rẻ thôi.

Minhsur

Banned

Em chỉ muốn nói rằng các bác hay đề cao hàng sản xuất tại chính nước của hãng sản xuất, điều này không sai nhưng có một nghịch lý là các bác lại cứ yêu cầu nó phải rẻ và chất lượng tương xứng với giá tiền bỏ ra trong khi đó chi phí nhân công vật liệu ở các nước thì đắt công nghệ không khác nhau chỉ ở yếu tố con người. Nếu thực sự bác có nhiều tiền sẵn sàng bỏ ra để lấy cái tiếng mình ko phải sử dụng hàng TQ cho nó oai thì cũng ko vấn đề gì nhưng thực sự nó có đáng đồng tiền như vậy hay không về hiệu quả ko chắc. Em thấy nhiều bác bán hàng trên này cứ vỗ ngực ta đây bán hàng nhập khẩu trực tiếp từ nước khác có đầy đủ CO, CQ nhưng chất lượng chẳng ra sao cả. Em nghĩ là người mua hàng nên biết chọn cái gì phù hợp cho mình và thấy đáng đồng tiền bát gạo hơn là săm soi mấy cái xuất xứ của nó. Còn về vấn đề chính hãng và hàng trôi nổi thì khỏi phải bàn cái này ai có kiến thức cũng biết, nếu ko phân biệt được thì mua chính hãng nếu tự tin mua hàng ko chính hãng thì phải có kiến thức và liều mình vì tham rẻ thôi.

Đồng ý với bác. Nhiều bác vỗ ngực xong còn đi nói xấu dìm hàng của đồng nghiệp nữa bác ạ.

songxanh683

nhưng e chưa được nghe 2 loại loa, ví dụ 1 BMB hàng công ty của Tàu Khựa giá tầm 2-3 củ, và BMB cho là chính hãng giá 10 củ. Bác nào nghe rồi cho nhận xét vơi. (mà hàng Tàu Khựa đằng sau loa cũng Made in Japan như ai ơi, pó tay ko phân biệt được)

Em nghĩ các cửa hàng cũng không dại gì mà bán hàng chất lượng tốt mà giá thấp, chỉ những người thiếu hiểu biết mới mua hàng với mức giá mà chẳng cửa hàng uy tín nào bán ra cả. Em thì thấy hàng bmb của Minh Tuấn nguồn gốc rõ ràng, có mã số đảm bảo, lại có web chính hãng check sr khi bác gửi mã số của mình về hãng.

BMB Miền Nam

Mong ae đi vào hệ thống nhà phân phối và các đại lí đã được BMB chỉ định . Chúng tôi sẽ cam kết và đảm bảo những thông tin trên

yeucongnghe24

các cụ có câu tiền nào của ấy "V

songxanh683

nhưng e chưa được nghe 2 loại loa, ví dụ 1 BMB hàng công ty của Tàu Khựa giá tầm 2-3 củ, và BMB cho là chính hãng giá 10 củ. Bác nào nghe rồi cho nhận xét

Bên trên