Tại sao lại chặn Facebook nhỉ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

poly

Banned
Ðề: Tại sao lại chặn Facebook nhỉ?

Ai xài FPT mà ko vào được FB thì dùng open dns.
- Vào menu Start, chọn Control Panel.
- Nhấp đúp vào Network Connections.
- Nhấp chuột phải vào kết nối hiện tại, chọn Properties.
- Chọn Internet Protocol (TCP/IP) và nhấp vào Properties.
- Trong phần “Use the following DNS server addresses”, bạn nhập nội dung “Preferred DNS server” và “Alternate DNS server” như sau:

•208.67.222.222
•208.67.220.220
FB tẹt ga \m/

xác nhận là làm được
kết quả tét háng

poly

Banned

không proxy gì cả, đã nói là ông dùng FPT mà bị thì qua chửi thằng FPT, chứ tui dùng VNPT và Viettel vào ngon lành, PC cũng như Iphone đều vào được hết. Đầu đất.

ơ thế sao lại đi chửi người khác

echip

Ban Quản Trị

Tất cả mạng FPT khôg vào được, chỉ mỗi mình ông vào được. Xem lại xem có xài proxy hay j j không. Nói chung là biết thì thưa thốt, k biết thì dựa cột mà nghe

cái này của bác vẫn xài tốt hehe

gundamf91

Member

Thoy cho em can 2 đại ca. Chuyện đâu còn có đó

MrCang

Member

confirm là vẫn vào đc....có bị gì đâu nhỉ...mạng trường đéo bik nó sài của ai..hehe

vip_pro_1702

cái này của bác vẫn xài tốt hehe

chính xác là bị từ tối qua. Vô = máy tính thì k đc nhưng vô bằng điện thoại thì được, điện thoại của e có xài proxy. Sáng nay mạng FPT có vào đc 1 lúc rồi lại tịt. Rồi lại mất. Và chính xác thời điểm này là 10h42' thì lại vào được. Không biết lúc nào thì lại mất đây.
Còn cái ông Thần Điêu kia đừng có mà xỏ lá. Ông bị chửi té tát bên site dhth rồi lại sang đây chọc hả? Mất tình đoàn kết anh em

vip_pro_1702

không proxy gì cả, đã nói là ông dùng FPT mà bị thì qua chửi thằng FPT, chứ tui dùng VNPT và Viettel vào ngon lành, PC cũng như Iphone đều vào được hết. Đầu đất.

Tất cả anh em trong này đang nói mạng FPT, tự dưng ông này xài VNPT nhảy vô nói nhảm. Nhảm hết chỗ nói. Ông nói gà, bà nói vịt. K thấy xấu hổ lại còn gân cổ lên mà cãi
P/S: bây giờ là 10h50........lại không vào được nữa roài.

Jackwonder

anh em chuyển qua opendns chắc vào dc,, cấm hay ko cấm thì ko biết nhưng mà xác nhận là 10h56 ko vào dc

duycom

Ban Quản Trị

mấy hôm trước viettel, giờ hết thì đến hôm nay lại fpt bị, vụ gì nữa đây??

minhte

Member

Giờ này em vẫn vào bình thường mà. Em sài mega của VNPT.

nicolasboy

- Tấm hình trên có từ lâu rồi và sự việc thì chả có gì hết, vào ko đc FB là do server FB có vấn đề thôi.

Tấm hình trên đã bị cắt đi phần dưới. Đấy là hình trọn vẹn đây

P/S đừng suy nghĩ nhiều, hãy nhìn chữ ký =))

Dr_slums

Cái này chỉ là ghép ảnh thôi.
Em nghĩ là server của facebook chắc khó có chuyện chập trờn lắm bác ạ. Em thấy bọn trong trường em chúng nó vẫn farm ầm ầm và comment vào cáo facebook của em. Vậy thì nếu các bác không vào đc chắc chắn là tại server ở nhà chứ không thể tại facebook được.

kendo

Member

mình khẳng định là FPT ko vào được, mấy mạng khác vẫn vào được, tuần trước medianet cũng ko vào được nhưng bây giờ thì ok nên mình nghĩ là gì đó, hy vọng ko phải cấm, nãy vào trường ra wán cafe toàn dùng wifi fpt nên ko vào được, nản

nhatkhuong

Mạng FPT thì mấy bác làm ơn vào chỉnh DNS lại cái thì vô ầm ầm nhé!!!
Chịu khó làm chút nha mấy bác!!!
Sao toàn tung tin gì đâu ko vậy tròi!!!
Vào Start ->Control Panel.
-> Click vào Network Connections.
-> Click chuột phải vào phần kết nối để chọn Properties.
-> Chọn Internet Protocol (TCP/IP) -> Properties.
-> Chú ý phần “Use the following DNS server addresses” bạn nhập các thông số cho :
+Preferred DNS server: 208.67.222.222
+Alternate DNS server: 208.67.220.220

mykhanh

Khanh da dt ben FPT va duoc tra loi la trang web nay co lien quan den van de chinh tri nen chan lai. That su Khanh dau co gi trong trang web nay dau, moi nguoi trao doi va chia se, choi game ma thoi. That su la bo tay !#:-S

hikaru_sama

càng lúc càng thấy khó hiểu, face book mà liên quan đến chính trị thì còn cái gì k liên quan nhỉ?! =='

craven214

hdvietnam nè, bác ko thấy hễ lọ mọ dính đến 9 chị, 9 em là Mod hăm đóng topic liền hả. Xã ớt chủ nghĩa thì tự do tới mức đó thui bác ợ.

f0x

Lên Google search ra được nhiều trang phản động phết, chỉ lo Google bị chặn luôn thì mình chết dở, hix...

vip_pro_1702

Lên Google search ra được nhiều trang phản động phết, chỉ lo Google bị chặn luôn thì mình chết dở, hix...

Bác nói chí lí.
Nhưng cái lo trước mắt là trang HDvietnam nhà ta. Các bác mà "chém" không khéo là mấy bác bôn-sê-vích chảm thì chết anh em ta đầu tiên
P/S: po hand với mấy bác lãnh đạo. Bản thân facebook đâu có xấu. Có lẽ nhà nước ta nên xoá luôn dịch vụ internet cho nó lành. Ở ta thì dân chủ chỉ dừng lại ở mức đó thôi.
Từ khi bác Võ Văn Kiệt qua đời thì thấy nhiều anh bị bắt ghê.
Ấy chết cha! E k fake IP, lỡ may các bác ấy truy ra rồi bắt em thì khổ? Em còn chưa lấy vợ mừ.
Nếu có bị bắt thì các bác nhớ "tiếp tế HD" cho em nhé =))
Đối với em có HD là có sự sống :))
Đa tạ đa tạ các bác ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên