TẠI SAO KHÔNG CÓ ÂM THANH

EM DÙNG CÁI WD NỐI ÂM THANH QUA CỔNG AUDIO CỦA TIVI THƯỜNG NHƯNG BUỒN CÁI LÀ CÓ NHỮNG PHIM KHÔNG CÓ TIẾNG. ( NẾU QUA MÁY VI TÍNH THÌ VẪN CÓ TIẾNG). EM KO HIỂU TẠI SAO.
EM CHỈ NGHĨ RẰNG HÌNH NHƯ PHIM NÀY DÙNG ÂM THANH "DIGITAL" HAY SAO ẤY VÀ PHẢI QUA CỔNG OPTICAL MỚI XEM ĐƯỢC?
XIN CÁC BÁC CHỈ DẪN VÀI ĐIỀU CHO EM ĐƯỢC MỞ MANG KIẾN THỨC.

dino

Active Member
Ðề: TẠI SAO KHÔNG CÓ ÂM THANH

EM DÙNG CÁI WD NỐI ÂM THANH QUA CỔNG AUDIO CỦA TIVI THƯỜNG NHƯNG BUỒN CÁI LÀ CÓ NHỮNG PHIM KHÔNG CÓ TIẾNG. ( NẾU QUA MÁY VI TÍNH THÌ VẪN CÓ TIẾNG). EM KO HIỂU TẠI SAO.
EM CHỈ NGHĨ RẰNG HÌNH NHƯ PHIM NÀY DÙNG ÂM THANH "DIGITAL" HAY SAO ẤY VÀ PHẢI QUA CỔNG OPTICAL MỚI XEM ĐƯỢC?
XIN CÁC BÁC CHỈ DẪN VÀI ĐIỀU CHO EM ĐƯỢC MỞ MANG KIẾN THỨC.
WD ko có khả năng Downmix DTS nên phim nào có tag DTS là sẽ không có tiếng, trên màn hình hiện Audio: Digital. Giải phải là bạn xài loa Digital có DTS Decoder output Optical để giải mã DTS hoặc là xem phim AC3 mà thôi... còn 1 giải pháp nữa là bán con WD mua con khác có downmix DTS :D

NhapmonHD

Về vấn đề âm thanh em cũng xin các bác tư vấn dùm em vấn đề này, chẳng là em cũng đang dùng PC để xem phim HD, hình thì ra LCD SS 40A550, tiếng thì dùng amli và loa 7.1 của pioneer. TUy nhiên khoảng nửa phim đầu là ra cả tiếng (tuyệt vời) và hình (full HD) rất chuẩn, nhưng nửa phim sau thì tiếng mất hoàn toàn, hình vẫn OK. Nghịch ngợi, hí hoắn rất lâu mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.

Bác nào rành về vấn đề này tư vấn dùm em với. chứ xem như thế mất hết cả hứng các bác ạ.

Cám ơn các bác nhé.

Rep331987

Về vấn đề âm thanh em cũng xin các bác tư vấn dùm em vấn đề này, chẳng là em cũng đang dùng PC để xem phim HD, hình thì ra LCD SS 40A550, tiếng thì dùng amli và loa 7.1 của pioneer. TUy nhiên khoảng nửa phim đầu là ra cả tiếng (tuyệt vời) và hình (full HD) rất chuẩn, nhưng nửa phim sau thì tiếng mất hoàn toàn, hình vẫn OK. Nghịch ngợi, hí hoắn rất lâu mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.

Bác nào rành về vấn đề này tư vấn dùm em với. chứ xem như thế mất hết cả hứng các bác ạ.

Cám ơn các bác nhé.

Đơn giản thôi bác à, chỉ cần rút dây nguồn của WD player và cắm lại là xong thôi, thỉnh thoảng nó hay bị vậy:D . nếu ok thì thanks mình nhé

dino

Active Member

cái này là bug của WD và chỉ chờ fw fix thôi :D

NhapmonHD

Nhưng em lại dùng PC để xem thì xử lý như thế nào bác?

haipvg

Well-Known Member

.....................................

Chỉnh sửa lần cuối:

cái này là bug của WD và chỉ chờ fw fix thôi :D

Khi nào có firm ware mới bác báo cho em 1 câu qua pm nhé. Em chỉ nhớ giờ đang là 01.02 gì đó thôi. Thanks bác. Bây giờ em tạm coi qua PC vậy :eek: , kể cũng chán, em bị 2 phim thế này rồi. Đau, về sau cạch mấy phim âm thanh là DTS ra vậy.

MrBo682

Well-Known Member

Khi nào có firm ware mới bác báo cho em 1 câu qua pm nhé. Em chỉ nhớ giờ đang là 01.02 gì đó thôi. Thanks bác. Bây giờ em tạm coi qua PC vậy :eek: , kể cũng chán, em bị 2 phim thế này rồi. Đau, về sau cạch mấy phim âm thanh là DTS ra vậy.
Còn 1 cách đổi cái khác=bảo hành???.Mình đang dùng nè đâu có bị gì đâu bác. thậm chí thấy ngon nữa là,chỉ tội remote chậm chậm chút là nhược.Nhiều bác nói bị vụ này vụ kia.... chắc bị lổi phần cứng

Bên trên