Tai Nghe Mới của Iphone 5 - hay hơn mong đợi.

Mình có Iphone 5 khoảng vài ngày nay, mọi người chưa cầm Iphone 5 trên tay nên hay chê, nhưng mình cảm thấy còn đẹp hơn Iphone 4 và 4S.

Độ mượt của màn hình hơn hẳn Iphone 4S, nếu bạn nào đã dùng Iphone 4S thì biết độ mượt và nhạy của màn hình Iphone 4S đã là vô đối trong các smartphone, bây giờ Iphone 5 còn mượt hơn và nhạy hơn.

Điểm đặc biệt cái tai nghe đi kèm, về hình dáng theo mình có vẻ hơi dị hợm (chắc do lạ mắt vì chưa có hãng nào làm cái tai nghe có hình dạng như thế), nhưng âm thanh thì hơn hẳng mong đợi. Mình dùng Iphone 5 phát cùng 1 bài hát (1 bài Yeah của Usher và bài Yêu Em Âm Thầm của Lâm Nhật Tiến) và thử nhiều loạii tai nghe khácn nhau bao gồm: JVC (mua riêng), Sony (mua riêng), HTC (đi kèm HTC HD2), Samsung (đi kèm S III), Motrorola (đi kèm phone) và Altec Lansing (mua riêng). Kết quả là tai nghe mới cuả Iphone nghe rất ấm, bass êm, và lời nhạc rất rõ ràng.

Các bác nếu có dịp thì nên thử tai nghe của Iphone 5, đừng nên vội chê bai khi mình chưa thử, đặc biệt chê bai kết quả 3 năm nghiên cứu của Apple.

Hình còn trong hộp

ImageShack

Hình cái loa nhỏ phát thẳng vào tai:

ImageShack

Hình cái loa nhỏ bên hông (mỗi cái loa tai có 2 loa nhỏ bên hông bao gồm 1 lớn và 1 nhỏ nằm 2 bên của loa tai)

ImageShack

Lưu ý: Hình chụp bằng Iphone 5 vào buổi tối, mở đèn neon 1.2m ánh sáng trắng.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Tai Nghe Mới của Iphone 5 - hay hơn mong đợi.

Ủa sao em không chèn hình vào được mấy bác?

Em chọn Insert picture, sao đó copy cái link của imageshack vào, vẩn không thấy hình.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

scaled.php

scaled.php

scaled.php

Em up lên hộ bác chủ, dĩ nhiên 3 năm nghiên cứu hãng sẽ cho ra tai nghe có chất âm tốt hơn trước, nhưng rất hay bị tuột khỏi tai.

Chỉnh sửa lần cuối:

mabuV

Well-Known Member

Nghe đâu khoảng 650k 1 cái bán lẻ, nếu chất âm như pác chủ nêu thì hợp lý quá còn gì!!! :D

ides

Nhiều người như bác hồi trc cũng khen tai nghe đi kèm của apple mà :p

dinhtuandung2012

Thua quả tai nghe Beats đi kèm HTC Sensation XE của tui...8->

Magnolia

Active Member

Đúng là cái tai nghe mới nghe hay hơn hẳn cái cũ. Đặc biệt là gắn vào tai rất dễ chịu, vừa vặn, thoải mái. Mình thấy cái tai nghe này âm thanh không kém so với cái tai nghe Bose IE2 mà mình đang có.

satan85

Well-Known Member

Đúng là cái tai nghe mới nghe hay hơn hẳn cái cũ. Đặc biệt là gắn vào tai rất dễ chịu, vừa vặn, thoải mái. Mình thấy cái tai nghe này âm thanh không kém so với cái tai nghe Bose IE2 mà mình đang có.

Bạn chắc hơi quá lời. Nếu mà 2 loại này chất lượng ngang nhau thì mình chắc một điều là bose sẽ phá sản

Bên trên