Subwoofer YAMAHA SB-M 800II nghe lùng bùng lỗ tai !?!

truonghd

Well-Known Member
Ðề: Subwoofer YAMAHA SB-M 800II nghe lùng bùng lỗ tai !?!

Chia buồn cùng bác. Em nghĩ bác nên trả gấp cái này đi là vừa. Hôm trước bên 5s cũng có rao, em đã PM cho bác chủ topic ấy và show thêm bằng chứng. Thế là bác ta im tịt luôn.

Nếu bỏ 4t6 nên ghé Sơn Hà Audio thêm vài trăm nữa mua cái Ya 325 mà dùng cho chắc. Còn không thấy có bác Quanghaiphong đang bán con JBL đó xài cũng ok đó. Rút kinh nghiệm lần sau mua nếu ko rành thì nên lên HDVN tham khảo.

Chúc bác mau thỏa mãn với bộ HT của mình.

cám ơn lần trước nha, nhờ vậy mà gé a dũng lấy con jbl đánh ssập luôn nè

net2sonic

Member

Bác chủ ghi rõ chi tiết liên lạc của cái chỗ thuốc bác cho anh em nhờ mà né xa xa, ghét cái bọn này.
Bác đem đi đổi gấp mất vài trăm hả? Để lâu lâu nó thuốc thêm người ta kiếm vài trăm, hix ... Bọn này nó khốn nạn thật, đồ giả thì nói mẹ nó đồ giả, giá rẻ thì ai muốn mua thì mua, đằng này chém hơn 4tr, bó chiếu

tung anh

Member

Boss khác với Bose ông ơi, chơi âm thanh mà không phân biệt nổi à??? :-t

Thì chính vì vậy, thấy loa Yamaha, mà lại trên mặt có dòng chử "Boss..." tôi mới đặt câu hỏi là liệu cái yamaha này cũng là loại giả loại nhái không.
Vì mọi người có chơi áudio đều biết là Boss là nhãn nhái hiệu của Bose.
Bác có vấn đề gì về đọc - hiểu không vậy ?

tiamopham

phải xác định rõ mục đích chơi sub ,xem phim,nghe nhạc hay mở phòng bay theo đó sẽ đua ra số tiền mà mình mua sub.con yamaha 800II này mình mua nó với giá 17,5k rât phù họpw với căn phòng 15-20M2.có lẽ nên xem lại AMPLY vì có thể amply quá yếu không thổi được con sub này.amply (A) công xuât phải lớn hơn tổng công xuất của hai loa chính (A)+loa sub (S) công thưc như sau : B+S < A
VD:hai loa chính mà bạn đang dung có tổng công xuất là 160W và con sub này là 150W thì phải dùng amply là 350w trở nên .nếu không mở to quá nó lại cho cả hệ thông đi luôn đó...

osiric

Well-Known Member

phải xác định rõ mục đích chơi sub ,xem phim,nghe nhạc hay mở phòng bay theo đó sẽ đua ra số tiền mà mình mua sub.con yamaha 800II này mình mua nó với giá 17,5k rât phù họpw với căn phòng 15-20M2.có lẽ nên xem lại AMPLY vì có thể amply quá yếu không thổi được con sub này.amply (A) công xuât phải lớn hơn tổng công xuất của hai loa chính (A)+loa sub (S) công thưc như sau : B+S < A
VD:hai loa chính mà bạn đang dung có tổng công xuất là 160W và con sub này là 150W thì phải dùng amply là 350w trở nên .nếu không mở to quá nó lại cho cả hệ thông đi luôn đó...

Đào mộ còn nói bậy bạ gì đó chú mày
Sub điện thì dính gì tới công suất amply nữa hả

Nghia_PMT

Well-Known Member

^:)^, đào mộ còn nói bậy =)), trên trời rớt xuống phán như đúng rồi

lan806

Well-Known Member

Hôm nào trời nắng thế nào cũng có bác đào mộ em Sony "Tan nát tình làng nghĩa xóm" lên cho coi.
Đang có khuyến mại em này mà. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tnkien

Member

Bán gấp đi bác, hàng của lũ Tàu chó xài cực kì lởm. Xài riết hư tai.

Achilles

bác thật la cao thủ .... Super Audio là đây

ktypro

Active Member

vừa lập topic sub mede in china xong bác này dính luôn.

caphale

Con này thì khủng rùi.

ducchinh82

Chấp nhận mua hàng Tung của vì giá có 1tr. Nhưng em đau hơn là về dùng có một ngày, giờ đã tịt tiếng trong khi đèn báo nguồn vẫn sáng. Các bác giúp em cách khắc phục không ạ? Em cảm ơn nhiều.

ngoclp

em đọc bài mà có mấy bác phán kinh quá, sub mà có liên quan tới...công suất ampli đầu vào?!
con Yamaha TQ này bác nào mua dưới 2tr thì quá tài

caphale

Bác xài hàng e đi............

dongoc78

Mua Yamaha SW 515 nghe đi bạn, mình mua rồi nghe hay lắm, chỉ khổ nỗi điện chỗ mình dạo này yếu quá nó tối đến lúc máu nghe và hát nhất thì nó không kêu nổi, con của mình hàng Indo mà sao nó nặng điện vậy nhỉ các bác, hay em mua phải hàng không chuẩn rùi

dongoc78

Tối qua mình mở điện nguồn vẫn có nhung nó không kêu, sáng nay cấp tốc mang đến của hàng tính đổi con khác khi nhà hàng mở nó kêu ầm ầm, mình đem lên chỗ làm đang mở đây nó vẫn đang kêu tiếng hay lắm, thế mà mấy hôm ở nhà nó lúc kêu lúc không, của hàng họ bảo điện yếu quá, chắc phải làm thêm em lioa rùi

yellowriver

Banned

Tối qua mình mở điện nguồn vẫn có nhung nó không kêu, sáng nay cấp tốc mang đến của hàng tính đổi con khác khi nhà hàng mở nó kêu ầm ầm, mình đem lên chỗ làm đang mở đây nó vẫn đang kêu tiếng hay lắm, thế mà mấy hôm ở nhà nó lúc kêu lúc không, của hàng họ bảo điện yếu quá, chắc phải làm thêm em lioa rùi

Cái sub của bạn, khi ở ngoài hàng họ cắm đường line từ thẳng đầu vào luôn nên tín hiệu lúc nào cũng 100% >> do đó nó mới chạy ngon lành. Khi bạn về nhà cắm qua receiver bạn thường chỉ mở 2/3 công suất là cùng do đó tín hiệu ra sub yếu lắm. Thường sub lại có cái mạch tự động ngắt nguồn khi ko có tín hiệu âm thanh vào. Nếu mạch đó hư thì dẫn tới khi tín hiệu yếu, ko đồng đều nó mới ngắt nên bạn ko chạy được thôi. Chả phải tại nguồn điện nhà bạn đâu.
Mình trước mua cái sub cũng bị y chang vậy.

dongoc78

Cái sub của bạn, khi ở ngoài hàng họ cắm đường line từ thẳng đầu vào luôn nên tín hiệu lúc nào cũng 100% >> do đó nó mới chạy ngon lành. Khi bạn về nhà cắm qua receiver bạn thường chỉ mở 2/3 công suất là cùng do đó tín hiệu ra sub yếu lắm. Thường sub lại có cái mạch tự động ngắt nguồn khi ko có tín hiệu âm thanh vào. Nếu mạch đó hư thì dẫn tới khi tín hiệu yếu, ko đồng đều nó mới ngắt nên bạn ko chạy được thôi. Chả phải tại nguồn điện nhà bạn đâu.
Mình trước mua cái sub cũng bị y chang vậy.
Cảm ơn bạn nghe, nhung đúng là tại điện yếu rùi, minh vùa mua cái lioa 3 ký giờ em nó kêu tốt rùi, có khi cũng là kinh nghiệm cho bác nào đó, hi

dongoc78

Sory nghe, minh không định lấy "bản quyền" bài của bạn, nó bị trục trặc thao tác ti nên không trích dẫn đúng được

Bên trên