SUb SVS PB 1000 : "Vô đối " cho sub Karaoke trong tầm 500$ !

Theo như mọi người cũng đã biết và công nhận, SVS là một trong những thương hiệu chuyên sản xuất sub hàng đầu thế giới hiện nay. Rất nhiều các diễn đàn âm thanh cũng như các trang tạp chí audio online , người tiêu dùng lẫn giới chuyên môn đều đánh giá cao chất lượng âm thanh vượt trội được giải quyết tốt trong bài toán giá thành của SVS. Những thông số kỹ thuật " cực HOT" không chỉ là minh chứng cho thành công trong nghiên cứu và thiết kế của SVS, mà còn khiến người dùng có thể gọi là " sởn da gà" khi có dịp thưởng thức qua dù chỉ là dòng sản phẩm thấp nhất.
SVS và các nhà phân phối trên toàn thế giới đã giải quyết tốt bài toán giá thành để đưa ra những sản phẩm sub SVS với chất lượng âm thanh vượt trội hơn trong tầm giá sản phẩm.

attachment.php

Thực vậy , hãy tham khảo thông số của SVS Pb1000, bạn sẽ thấy giật mình bởi kích thước và nhất là dải tầng hoạt động xuống tới 19Hz, một mức dải tần mà rất hiếm loa sub nào ngang tầm giá này đạt được.

SVS PB-1000 - 300 Watt DSP Controlled, 10" Ported Subwoofer

Kích thước : 47.25cm Cao X 37.5cm Rộng X 48.5cm Sâu.
Cân nặng : 23 Kg
Công suất 300 watts RMS (700 watts ở đoạn cao trào)
Kích thước lỗ hơi : 8,75 Cm
Dải tần hoạt động 19-270 Hz ± 3 dB

Khi xuống tới dải tần <22Hz, cảm giác dập chói tai sẽ không còn, nó đã vượt ngưỡng cảm nhận của tai người, khi này, bạn chỉ còn cảm nhận được qua da, qua độ rung của sub lên toàn cơ thể mình như đang được maxa từ trong ra ngoài vậy.
SVS đã thành công trong thiết kế màng loa với độ đàn hồi cao cộng với crossover khủng để cho ra công suất tới 300W ở nhịp độ thường và 700W ở những đoạn cao trào, SVS Pb 1000 sẽ cho bạn trải nghiệm cảm giác cực êm, cực mềm và cực sâu khi Karaoke.
Khác với những loa sub thông thường trên thị trường hiện nay, nhỏ thì nghe " không phê", mà lớn thì nghe tức ngực rất khó chịu, nhất là với khách hàng phụ nữ và người lớn tuổi.
Nhưng ở SVS, với thê mạnh của mình, những bản nhạc karaoke sẽ trở nên mạnh mẽ hơn, sâu lắng hơn và đặc biệt giọng ca cũng trở nên nhẹ hơn, dễ hát hơn. Lực nhưng không tức, Sâu nhưng không ù rền, bass dập mạnh nhưng êm ái là những ưu điểm mà SVS đã được cả thế giới âm thanh kiểm định và công nhận.
Vậy còn chần chừ gì mà bạn không một lần đi trải nghiệm thử và rinh về cho bộ dàn Karaoke của mình 1 dòng loa sub nổi tiếng trên toàn thế giới này tại bất kì một cửa hàng âm thanh nào tại Việt Nam !!!
SVS do Trương Lê Audio là đại diện độc quyền và được phân phối rộng rãi trên toàn quốc.

JESSIEBO

Active Member
Ðề: SUb SVS PB 1000 : "Vô đối " cho sub Karaoke trong tầm 500$ !

Có bác nào thắc mắc về thương hiệu chuyên loa sub của Mỹ SVS, xin mời đưa ý kiến ạh

hotuanedu

thank bác đã chia sẻ

lethai123

sub này hình như ở việt nam không thông dụng lắm

"Không thông dụng " chẳng qua là vì bác và nhiều người tiêu dùng Việt Nam vẫn còn chưa biết.
Chứ e qua Sing, Hong kong, nhắc tới sub SVS dân chơi họ chảy cả nước dãi bác ợ. Không tin bác cứ lên các diễn đàn audioholic, avsforum xem bà con bên ngoài họ bàn tán thế nào cho biết, còn dịch thì cứ trông cậy vào anh gúc gồ thôi

Con này giá bao nhiêu vậy bác ?

tuankhai

Well-Known Member

Với tầm giá này có nhiều sự lựa chọn. Với tôi bass 25 thì chưa khoái.

JESSIEBO

Active Member

Quan trọng là amply của sub đánh ra công suất bao nhiêu, và dải tần suống sâu tới bao nhiêu thôi.
Tầm giá này mà công suât 500W và tần số siêu trầm xuống tới 19Hz thì không phải dễ tìm đâu bác ạh

kitasi123

Quan trọng là amply của sub đánh ra công suất bao nhiêu, và dải tần suống sâu tới bao nhiêu thôi.
Tầm giá này mà công suât 500W và tần số siêu trầm xuống tới 19Hz thì không phải dễ tìm đâu bác ạh

em này kết hợp với jarguar 203N gold dc không bác? hay lên 506N mới ổn bác? và kết hợp với những bộ loa nào ạ?

tyfnmax

Active Member

Quảng cáo nghe hấp dẫn ghê. Cụ nào có nhu cầu Polk audio psw125 mình để lại gấp chuyển sang dùng em này cái nào. Giải quyết nhanh 3.5 trieu đồng.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangvankien

Active Member

Quảng cáo nghe hấp dẫn ghê. Cụ nào có nhu cầu Polk audio psw125 mình để lại gấp chuyển sang dùng em này cái nào. Giải quyết nhanh 3.5 trieu đồng.

bac de lai so dien thoai cho e nhe!

khanhlem

Active Member

Sao rẻ quá vậy bác! hi hi

tyfnmax

Active Member

Sao rẻ quá vậy bác! hi hi

Hàng qua sử dụng. Hàng mới giá đó thì là hàng fake à. Cũng không biết giá. Giá cho đi nhanh mua để nâng cấp. Bác trả thêm để mình bán cho. :)

tyfnmax

Active Member

Phòng khoảng 16 m2 có phào trần là có thể là điểm hút âm gây ù. Bác nào đã sử dụng SVS PB 1000 và JBL ES250PBK cho xin một lời khuyên với. Tra trên mạng mà không thấy so sánh 02 sub này. JBL ES250PBK thì đã nghe rồi thấy khá hay còn SVS PB 1000 chưa biết thế nào.

nghia303

Well-Known Member

Bác đi nghe rồi hả quyết định bán em polk psw 125 vẫn chưa muộn đâu ạ ! Với giá 3tr500 cho sub polk 125 thì quá ok rồi , nếu bác cho thêm hình ảnh nữa thì càng thuyết phục hơn ạ !!

Sáng nay vừa múc con Sub SVS 1000 trương lê hn để thỉnh thoảng nổ tý karaoke. Cảm nhận ban đầu khá là ok hài lòng về âm thanh và cung cách phục vụ nhân viên trương lê rất nhiệt tình về nhà chỉnh lại toàn bộ bộ kara cho mình. Mình chưa dùng con nào ngang cấp con này lên chưa biết đánh giá hơn kém thế nào.

Bên trên