Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

tittom79

Well-Known Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em và các bác C_Pham, Titom, Buixuananh74 và 2 bác nữa ngồi từ 2g đến hơn 5g mới về bác ạ.
Hôm nay nghe CDP của M'Intos ghép với Leben600, loa B&W 804, Heco....bác ạ.

E đi nghe ké các bác, cũng mong có được nhiều trải nghiệm hơn. Nhưng để mà có được sự 'tiến hóa' nhanh về thiết bị thì chắc là chưa được bác ạ. :D.

Xin cảm ơn bác nhiều.

tuandnt77

Member

Em không ngờ con Leben CS600 công suất có 23W mà kéo ngon lành cả em BW 804D khó tính vậy, nghe âm thanh ấm áp, âm trung và trầm sâu lắng.

Điều em ngạc nhiên hơn là trước đây em cứ nghĩ amply đèn chỉ chơi tốt nhạc vocal, nhưng em nó chơi cả nhạc cổ điển (Symphony - dàn nhạc có đến hơn 100 người chơi) cũng ngon lành.
Hôm chủ nhật em qua chỗ bác Tùng 149 đội cấn để mua cái đèn cho Dac music hall 25.3 thì thấy bác Tùng hỏi nghe nhạc gì để bác tư vấn cho đèn. Đèn có nhiều loại để đám ứng nhu cầu nghe nhiều thể loại nhạc. Em nghĩ chơi âm ly đèn cho mình nhiều sự chọn lựa và thay đổi nhưng cũng đòi hỏi người chơi. Cá nhân em thì thích BW804 ghép với Mcintosh 8000 hơn.

Minhsur

Banned

Cá nhân em thì thích BW804 ghép với Mcintosh 8000 hơn.

Hai con này chỉ riêng hình thức không đã gây ra bao thèm khát rồi. Lại nghe được đúng bản nhạc mình thích nữa thì mê ly...
Mỗi tội xiền chẳng có 8->

Minhsur

Banned

Em quyết định chơi lại DENON AVR-3313. Chỉ tiếc là không có màu trắng bạc nữa rồi. Gom góp khi nào chuyển nhà em làm cái 4520.
Không tự tin lắm khi chơi Ya 2030/3030.

tittom79

Well-Known Member

Ôi, bác lại 'trở lại mái nhà xưa' hả bác. E tưởng con này bác đã cho đi rồi cơ mà?! Thế giờ bác mua 2nd hay hàng mới ạ?

Minhsur

Banned

Ôi, bác lại 'trở lại mái nhà xưa' hả bác. E tưởng con này bác đã cho đi rồi cơ mà?! Thế giờ bác mua 2nd hay hàng mới ạ?

Mua hàng mới chứ hàng 2nd con này cũng ít người bán H ạ. X4000 thì hơi nhiều tiền, hàng chưa có lại không hơn hẳn 3313, mà chờ lâu thì con nó không thích. Mình mới nhờ mr. Dũng lấy hộ. Giá thì cũng tương đương 2030.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Em quyết định chơi lại DENON AVR-3313. Chỉ tiếc là không có màu trắng bạc nữa rồi. Gom góp khi nào chuyển nhà em làm cái 4520.
Không tự tin lắm khi chơi Ya 2030/3030.

Denon 3313 cũng là loại hàng khủng rồi, bác cứ yên tâm chơi thôi.

C_Pham

Well-Known Member

Bác up ảnh mới 3313 màu đen lên trang đầu đi thôi. Em thấy cặp 2010 màu trăng bác đã chuyển sang phòng nhì rồi thì 3313 màu đen kê vào vẫn hợp với các thiết bị khác trên dàn này vì chúng cũng toàn màu đen cả.

Minhsur

Banned

Bác up ảnh mới 3313 màu đen lên trang đầu đi thôi. Em thấy cặp 2010 màu trăng bác đã chuyển sang phòng nhì rồi thì 3313 màu đen kê vào vẫn hợp với các thiết bị khác trên dàn này vì chúng cũng toàn màu đen cả.

Em mới cài đặt xong và xem thử phim nhạc mấy chương trình. Thấy ngon như trước rồi.
Mai em đi ctac sớm, cuối tuần em về sẽ kê đặt lại chút nữa.

hainam1982

Well-Known Member

Trải nghiệm Yamaha không đã sao bác,em cũng nghe yamaha 3030 nhưng cũng chỉ đánh giá cao phần xem phim thôi ạ.khi nào bác lên 4520 em ghé bác nghe ké nếu ngon em chạy đua theo bác,he

Minhsur

Banned

Trải nghiệm Yamaha không đã sao bác,em cũng nghe yamaha 3030 nhưng cũng chỉ đánh giá cao phần xem phim thôi ạ.khi nào bác lên 4520 em ghé bác nghe ké nếu ngon em chạy đua theo bác,he

Chào Hainam. Mình đã ngồi cả buổi với Mr. Dũng để đắn đo cái 3030. Đúng là phần xem phim thì quá đỉnh, nhưng phần nhạc 5.1 thì vẫn thấy cảm giác thiếu. Dũng cũng nói bộ loa nhà mình chưa tương xứng với 3030/2030 cũng không thể hay hơn hẳn được. Nên Dũng khuyên mình không nên lấy 3030. Vậy nên lại quay về 3313, nhưng không có màu trắng bạc nữa.

tittom79

Well-Known Member

Chào Hainam. Mình đã ngồi cả buổi với Mr. Dũng để đắn đo cái 3030. Đúng là phần xem phim thì quá đỉnh, nhưng phần nhạc 5.1 thì vẫn thấy cảm giác thiếu. Dũng cũng nói bộ loa nhà mình chưa tương xứng với 3030/2030 cũng không thể hay hơn hẳn được. Nên Dũng khuyên mình không nên lấy 3030. Vậy nên lại quay về 3313, nhưng không có màu trắng bạc nữa.

Chúc mừng bác, lại có Rec 5.1 ngon để xem phim và nghe nhạc 5.1. Thế nhạc 5.1 của Yamaha không hay bằng của Denon hả bác? Vụ này e chưa nghe nhiều nên e không biết.
Bác Dũng này tử tế nhỉ, không 'tham bát mà bỏ mâm', không cố bán được bộ Rec. 3030 để mà không hợp với bộ loa của bác.
Chúc bác chuyến công tác tốt đẹp nhé bác Minhsur!

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Bộ Q Acoustics của bác Minhsur đuối nhiều so với 3030, chất âm lại mềm nên em thấy không hợp với Ya3030. Mà bác đấy kết Denon em sợ lại nhanh chán Yamaha lại đổi chác thì cũng mất hứng để chơi.

Minhsur

Banned

Chúc mừng bác, lại có Rec 5.1 ngon để xem phim và nghe nhạc 5.1. Thế nhạc 5.1 của Yamaha không hay bằng của Denon hả bác? Vụ này e chưa nghe nhiều nên e không biết.
Bác Dũng này tử tế nhỉ, không 'tham bát mà bỏ mâm', không cố bán được bộ Rec. 3030 để mà không hợp với bộ loa của bác.
Chúc bác chuyến công tác tốt đẹp nhé bác Minhsur!

Thanks bác.
Mình có mấy chục chương trình nhạc QT 5.1 DTS-HD MSTR rất hay. Nghe trên 3030 thấy hiệu ứng vòm không rộn ràng như 3313. Loa surr có vẻ bé tiếng, phải chỉnh nâng cao lên.
Mr. Dũng bán cho mình 3313 không lời bằng 3030, nhưng chắc biết tính mình cầu toàn, không thích mạo hiểm món mới nên phân tích khá kỹ về tương qua loa và AVR. 3030 chắc phải kiếm bộ B&W dùng mới phù hợp.

hainam1982

Well-Known Member

Bộ Q Acoustics của bác Minhsur đuối nhiều so với 3030, chất âm lại mềm nên em thấy không hợp với Ya3030. Mà bác đấy kết Denon em sợ lại nhanh chán Yamaha lại đổi chác thì cũng mất hứng để chơi.
Bác Dũng nói có lý đấy ạ. Nếu bác Minhsur mà lên 4520 thì phải nâng cấp bộ loa 5.1 thì mới xứng tầm em nó.

Minhsur

Banned

Nhân một sự kiện quan trọng em được có 1 cặp dây loa Nordost Blue Heaven LS cho bộ 2CH. Thế là đủ bộ... và thêm một cọng dây coxial cho chức năng DAC của DCD2010ae.

do_long_khach

Well-Known Member

Coaxial cable kia của anh của Audioquest thì tốt, còn nếu là hàng trôi nổi anh mua sợi dây xịn độ triệu rưỡi trở lên nghe khác lắm, nhất là với nhạc thiên về vocal.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Nhân một sự kiện quan trọng em được có 1 cặp dây loa Nordost Blue Heaven LS cho bộ 2CH. Thế là đủ bộ... và thêm một cọng dây coxial cho chức năng DAC của DCD2010ae.

Chúc mừng bác có đồ chơi mới. Cặp dây loa này phù hợp với bộ 2CH của bác rồi.

Minhsur

Banned

Coaxial cable kia của anh của Audioquest thì tốt, còn nếu là hàng trôi nổi anh mua sợi dây xịn độ triệu rưỡi trở lên nghe khác lắm, nhất là với nhạc thiên về vocal.

Cái Coaxial cable đó đúng là hàng chuẩn của Audioquest T ạ. Ghép thử từ C300 đến dcd2010ae thấy khác rõ (so với dây av cũ đang dùng).

C_Pham

Well-Known Member

Cái Coaxial cable đó đúng là hàng chuẩn của Audioquest T ạ. Ghép thử từ C300 đến dcd2010ae thấy khác rõ (so với dây av cũ đang dùng).

Bác nâng cấp liên tục làm em thấy suốt ruột quá, nhưng em vẫn tự nhủ mình nên tạm dừng ở đây để khi có điều kiện thì nâng cấp tổng thể luôn.

Bên trên