Sound Card Hay Sound Onboard ???

Em đang dùng main Asus P7P55D Pro, trên main có cổng optical.
Tương lai (chắc cũng gần Tết) thì mua 1 bộ loa để xem phim va nghe nhạc.
Giờ em hơi phân vân là có nên mua Sound Card hay không ?
Bộ loa dự kiến:
1. Bộ AIO của LG (nếu có thưởng Tết ít).
2. Bộ Denon 390XP (nếu có thưởng Tết nhiều).
Mong nhận được ý kiến của các anh chị đi trước!

leepham

Well-Known Member
Ðề: Sound Card Hay Sound Onboard ???

Lấy lun bộ 390XP đi bác :D
Nếu lấy bộ De 390 thì bác khỏi mua sound rời chi nữa :) Nhiệm vụ của sound card bây giờ chỉ passthrough tín hiệu sang AVR để nó xử lý thôi nên card rời hay onboard gì cũng rứa

Nếu lấy bộ De 390 thì bác khỏi mua sound rời chi nữa :) Nhiệm vụ của sound card bây giờ chỉ passthrough tín hiệu sang AVR để nó xử lý thôi nên card rời hay onboard gì cũng rứa
Cảm ơn anh nhiều nhé !
Sẵn dịp hỏi anh luôn là nên mua combo receiver + loa như Denon 390XP hay mua rời từng món ???
Em vốn vừa gà vừa chả có yêu cầu gì cao trong nghe nhạc, chủ yếu nghe được được tí là ok rồi !

namhien

Member

Bác không có yêu cầu cao thì làm bộ AIO 390xp là đủ, còn chơi rời từng món thì phải đầu tư khá tiền nghe nhạc + xem phim mới hay được ạ.

kashi

Bác lấy em để lại cho con DITTON 5.1, dòng loa này nghe nhạc thì khỏi nói, nói nhiều sợ thiên hạ bảo lắm lời. Khi xem fim để DOLBY PRO LOGIC 6 loa hoạt động cùng lúc, nghe nhạc để STEREO Chỉ 2.1 hoạt động âm, thanh của DITTON đi vào huyền thoại rồi. Loa nguyên bản ông anh trước đi xách về cho mình, Quan tâm bạn call: 0906 033483

babyblue

Well-Known Member

:-?? AIO của LG rẻ $ hơn nhiều mà cũng đâu cần sound rời bác ơi.Theo em bác chủ thread nên chơi AIO LG trước (đừng chơi 390 XP) ,khi nào lên đô chuyển qua dân dụng mua rời từng món luôn

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cứ sound onboard mà fang cắm optical đưa ra dàn ngoài thì onboard với rời chả tham gia gì ngoài việc trung chuyển tín hiệu cả

cineboy

Member

Cứ sound onboard mà fang cắm optical đưa ra dàn ngoài thì onboard với rời chả tham gia gì ngoài việc trung chuyển tín hiệu cả
Có thằng Creative Titanium decode DTS qua đường Optical mà bác, em nó đây;

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác nghĩ card nó làm việc tốt = amp ngoài ko, nên tốt nhất cứ pass ra cho amp xử lý nhé

Nếu suy nghĩ cứ pass đường âm thanh cho ampli ngoài xử lý thì vậy mua card VGA có cổng HDMI pass luôn được qua cho khỏe.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đó là trường hợp chơi DTS - HD = card Ati 5450 trở lên đấy bác, nhiều người trên 4rum mình cũng đang dùng cách này

namhien

Member

Onboard chả mất đồng nào mà chất lượng cũng như card sound, hơn nữa đâu phải cái AVC nào cũng có HDMI đâu ạ. Bữa trước Em cũng nhức đầu vì tìm cái Sound có cổng Optical, biện pháp cuối cùng là chế luôn cái cáp từ chân SPDIF trên board ra AVC kết quả chả mất xu nào mà DTS ầm ầm.

satan85

Well-Known Member

Nếu suy nghĩ cứ pass đường âm thanh cho ampli ngoài xử lý thì vậy mua card VGA có cổng HDMI pass luôn được qua cho khỏe.

cách này thì thêm một núi tiền chứ chả chơi.
trường hợp của bác chủ thì nên dùng onboard, để tiền thêm vào mua một bộ cho ngon luôn.
tốt nhất tìm hiểu kĩ rồi mua , chứ thời buổi này mua rời cũng đâu quá phức tạp như nhiều bác nói đâu, bác chuẩn bị tiền và lên mạng tìm, không thì tìm tới mấy shop họ cũng tư vấn nhiệt tình, lo gì

Chỉnh sửa lần cuối:

:-?? AIO của LG rẻ $ hơn nhiều mà cũng đâu cần sound rời bác ơi.Theo em bác chủ thread nên chơi AIO LG trước (đừng chơi 390 XP) ,khi nào lên đô chuyển qua dân dụng mua rời từng món luôn

Cảm ơn các bác rất nhiều khi tư vấn.
Hiện giờ nhu cầu và trình độ thưởng thức của em có hạn --> chắc chưa thể đầu tư tiền nhiều cho mấy món rời (em có hỏi sơ sơ mấy anh bạn khoản này thì phải tốn tầm 2.000 USD trở lên cho mấy món rời thì nghe mới tạm ổn).
Do vậy chắc có lẻ em se nghiên cứu cái LG AIO trước xem sao !
Mà các bác cho em hỏi cái LG AIO này bán ở dâu với giá mềm mềm nhỉ ?

Bên trên