Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

Alibaba3

Ðề: Re: Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

To, hoành tráng, nhiều công nghệ, nghe thì ...................tan nát tình làng nghĩa xóm ver2 luôn. Cho mình mình cũng ko ham:))

Bác không ham thì cho em xin.... Về bán lại cho bọn kẹo kéo nó lắp vào xe.

calcifer

Active Member

To, hoành tráng, nhiều công nghệ, nghe thì ...................tan nát tình làng nghĩa xóm ver2 luôn. Cho mình mình cũng ko ham:))

Bác không ham thì cho em xin.... Về bán lại cho bọn kẹo kéo nó lắp vào xe.

tiền nào-của đó thôi mà các bạn

thấy quăng gạch kêu quá nên mỗi người vào đá 1 câu, chẳng thấy ý xây dựng gì cả

dàn "dân dụng" mấy chục triệu, sao mà so với 14 triệu được?

Alibaba3

tiền nào-của đó thôi mà các bạn

thấy quăng gạch kêu quá nên mỗi người vào đá 1 câu, chẳng thấy ý xây dựng gì cả

dàn "dân dụng" mấy chục triệu, sao mà so với 14 triệu được?

Ấy chết, Bác cứ bảo em không xây dựng là sao, tại bác ấy nói kô them thôi chứ. Spam tí

bietdemadung

Ðề: Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

Mình dùng con 7500 không phải 7600 được khoảng 8 tháng có nhận xét thế này.
Nếu sở thích của bạn là xem phim mua bộ này về không bao giờ phải ân hận. Nghe nhạc bộ này mà có nhạc DTS nghe thì phê phải biết, nghe nhạc DJ cũng vậy,... Nghe nhạc bộ này cũng phải biết chỉnh môt chút nhạc 2 kênh mà cố ép 7.1 nghe ồn và mệt.
Theo mình bộ này với tầm tiền đâu tư khoảng 14t quá hợp lý với những người không đòi hỏi quá cáo về âm thanh. Có gì không phải bỏ qua nhé!

nghuukhoa234

Thấy mấy bác chê e "tan nát tình làng" này quá, e cũng hơi bức xúc.... Mình thì cũng chưa rành lắm về âm thanh nhưng cũng đủ để hiểu và thưởng thức âm nhạc đúng chuẩn là như thế nào...
Nhà mình tậu e này về từ lúc nó mới xuất hiện ở Nguyễn Kim Tân Bình đc 2 ngày... Ban đầu cũng lựa nhiều loại amply đến loa nhưng đều không hài lòng... Phải công nhận rằng tuy giá cả so với cái vẻ ngoài nó thì không cân xứng thật (rẻ so với các thương hiệu khác)... Nhưng bù cái chất lượng mình thấy cũng không thua gì các loa đỉnh khác...
Ưu điểm đầu tiên của nó là âm thanh cực lớn.. Bass cực mạnh và chắc vì nó tới 2 sub... Mình mở film Ice Age 2 cảnh con khủng long dậm chân xuống đất thì nghe như là động đất thật vậy, mấy người ngồi ở phía bên kia đường còn la lên "trời ơi cái j vậy...." nữa đấy! Tường nhà, bàn ghế thì rung rinh...Dàn này đem về xem phim là chuẩn nhất... Nói thật không có j phải chê... Lắp đặt đơn giản chỉ cần cáp HDMI mà thui...
Về phần nghe nhạc này thì khá là good... Âm thanh đúng chuẩn rõ ràng... Mình rất thích nghe DJ trên loa này vì bass mạnh và hơi bị phê...
Kết luận: ko hối hận ki mua dàn này... đáp ứng đủ những nhu cầu cao cấp với mức giá tầm trung.... đẹp và hoành tráng khi chơi 1 dàn Sony Bravia Syn L-)

Bác nói vậy thế bác có để ý sau tiếng dậm chân cái uỳnh đó bao lâu sau nó mới hết ù không? bác nghe nhạc thường trên dàn này sức bác nghe bao lâu 1 ngày? em nghĩ chắc không quá 2h đâu. với 2 cái sub như vậy nó dồn cái tim bác 2h bác không mệt em làm con bác.

calcifer

Active Member

Bác nói vậy thế bác có để ý sau tiếng dậm chân cái uỳnh đó bao lâu sau nó mới hết ù không? bác nghe nhạc thường trên dàn này sức bác nghe bao lâu 1 ngày? em nghĩ chắc không quá 2h đâu. với 2 cái sub như vậy nó dồn cái tim bác 2h bác không mệt em làm con bác.

mình nghĩ người ta kỹ sư (Sony chứ cũng ko phải xoàng) thiết kế cả đám lau nhau như thế, cũng có đo đạc, tinh chỉnh, không ít thì nhiều

rõ ràng, bộ này không thể hay bằng 1 ông Denon 1611 + 5 ông Jamo + 1 ông SW Yamaha được
nhưng, chắc chắn cũng không đến mức làm bạn dồn tim ù tai abc xyz...

nói chung tùy túi tiền, sở thích, tiêu chí, phòng ốc, công suất và nhu cầu mà mua thôi.

ví dụ phòng khách có 12m2 mà chơi bộ này thì chắc chắn là không phù hợp
ngược lại bác nào mở quán, hoặc cửa hàng thì có khi bộ này kinh tế mà công suất lại khá hơn bộ dàn rơi ở trên

mình nghĩ mua không đúng thứ mình cần mới là dở

các bác cứ chê lên chê xuống bộ 7500 , trong tầm giá 14tr vậy là tốt lắm rồi , xem phim và chơi game , nghe nhạc mạnh em ấy cũng đáp ứng tốt , mẫu mã hoành tráng. còn muốn tốt hơn thì bỏ thêm ra gấp đôi tiền mà lấy bộ denon =P~

syaoran

Từng này tiền thì các bác còn đòi hỏi gì hơn ở nó nữa, đang own 1 bộ nhwng mà ver 1, nói chung cái này xem film thì ok rồi, nhạc tàm tạm, 15 củ thế này ok rồi

Đồng ý với bác này... Việt nam mình còn nghèo nhìu chơi như thế này đã là quá đủ.... :-j

trankhai

Con này em mới lấy cho anh Trai...ông mua về trưng bày...em thì ghét nó kinh khủng...nhất là tiếng Bass....đập cứ phè phè....nghe 1 lần là chán!!!
Bác nào có cách khắc phụ tiếng Bass của nó ko???? làm sao cho nó gọn và trắc tiếng hơn????

nguyen huy

Em muc denon 1311xp cahs đây 10 ngày hôm qua hang xom em mới tạu con sony này nếu về hình thức thì sony đẹp hơn và hoành tá tràng thật nhưng chất âm thì thua denon tai em tai trâu nhưng em +1 cho denon

hnst2008

Member

Bộ này là quá tốt cho những ai... nghe gì cũng được, miễn là ầm ầm là được rồi!

Những người đã nghe những bộ ngon , cao cấp rồi thì chắc chắn phải chê chất lượng âm thanh của nó.
Những ai chưa từng "xuống hố vôi" thì khen nó là đúng.

Ngày xưa em dành dụm mãi tậu được 1 em NAMON mà nghe thấy phê lòi! =))

chenzenvl

Well-Known Member

Đã nghe thử em này nhiều lần rùi, nói chung chất âm mạnh mẽ theo kiểu... hội chợ, sân khấu rẻ tiền. Mình thì đi thiên về chất âm nên ko mê em này chút nào, nhưng em này vẫn rất phù hợp với nhiều người bởi thấy còn rất rất nhiều người quan trọng độ to là chính :D
Muh dù sao thấy kiếm em Denon 1311 XP vẫn hơn chứ nhỉ, sau này thik nâng cấp loa vẫn dễ dàng vì dù seo cái chất của receiver Denon là không cần bàn cãi :p

doantien

Nhà hàng xóm nhà mình tha về một bộ y thế này nhưng là 5.1.
Nóa kê tất cả loa lên nóc tủ ( đáng nể)!!!!!!!!!!!!
Nhà nóa bán đại lý tạp hóa,khách ra vô cả ngày nườm nượp mà không ai biết để bảo nó cách đặt loa sao cho đúng!?
Mình cứ sang khen là đồ sộ hoành tá tràng làm nó khoái tới mức cứ mời ngồi lại thưởng thức mới ghê!
Mà lại không xài dvd mà xài mp3 mới khủng bố!
Thế mới biết triệu phú thì ít mà trọc phú thỳ nhìu....

noobbuzz

Ai cứu với, mình làm mọi cách mà không tài nào KARAOKE VỚI em này.Mình đi dây analog, Audio L/R nghe nhạc mà không nghe tiếng hát. Đem đầu Aỉang này qua dàn khác thì vẫn sử dụng bình thường.Mấy bác ơi cứu với

noobbuzz

Đã nghe thử em này nhiều lần rùi, nói chung chất âm mạnh mẽ theo kiểu... hội chợ, sân khấu rẻ tiền. Mình thì đi thiên về chất âm nên ko mê em này chút nào, nhưng em này vẫn rất phù hợp với nhiều người bởi thấy còn rất rất nhiều người quan trọng độ to là chính :D
Muh dù sao thấy kiếm em Denon 1311 XP vẫn hơn chứ nhỉ, sau này thik nâng cấp loa vẫn dễ dàng vì dù seo cái chất của receiver Denon là không cần bàn cãi :p

Chưa trải nghiệm thì chưa biết hết đâu bạn

nhothuky

Member

Vừa xem em này ở media star Nhìn khá thích mắt còn chưa dc nghe :D
Đang đinh ring em nó về quê để thi thoảng về nghe rock cho đã :D nhà em ở quê rộng thoải mái để hok phiền đến ai khi nghe rock cả.
Nhưng các bác chém em nó nhiều quá hic! để đó suy nghĩ tiếp vậy.

yensvhouse

Có tiền mua cái này về nhà, mở hết max chắc bà con hàng xóm xúm nhau lại đem dao sang thịt quá! Công suất thật là kinh hoàng...đúng là hàng đỉnh mà!

toansong

theo em với 14tr thì ko có gì phải bàn cả. quá đáng đồng tiền bát gạo để chơi vì 14tr thì có gì là to trong thời giá hiện nay chứ, không đủ tiền mua một con AVR ra hồn ấy chứ. với những người dễ tính tình e này quá là hợp lý.

heobeomapu

Nhà mình nghèo nên mình cũng thích dàn này, 15t đổ về.. đáp ứng đủ hình thức và trình độ thẩm âm loại kém của em. Mấy hôm nữa em sẽ làm "trọc phú", lên pico bưng về 1 bộ. (nói thật là nhiều bác chơi đồ 2nd trên này phán hơi bừa, nào là vứt, là bỏ, ném... rồi là đập. Các bác nhiều tiền em hiểu, em nể.. cơ mà chê cũng phải chuẩn cho a em còn nể. Chứ ngồi gõ cái đài băng rồi phán dàn loa do 1 đội ngũ chuyên gia của Sony thiết kế là vứt đi thì em cũng ạ )

hdi

Các bác dùng bộ này rồi cho em hỏi, để ra được 2 loa Sub thì cần đầu hd hay dvd dùng cổng ra âm thanh nào ạ? Em cắm từ đầu karaoke từ cổng optical ra amly của sony 7600 mà không thấy lên 2 loa sub gì cả ạ. Cái amly quản lý 2 loa sub cũng không thấy có đèn nháy gì cả. Đầu dvd cắm đường av cũng thế ạ. Thấy ngoài hàng nó cắm từ đầu dvd bruray sony qua đường coaxial thì thấy lên ngon lành. Chả hiểu sao cả. #:-S

Bên trên