Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Minhsur

Banned
Ðề: Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Bộ này kê đảm bảo chỉ được cái chật nhà. Nhưng với giá khoảng 17t thì em thấy tầm tiền ổn quá, lại dọa được hàng xóm nữa.
Trước em dùng 3500 của Sony nghe đã thấy choang choang, con này chắc khủng khiếp hơn. Không biết con này chơi thế nào, nhưng con 3500 mang tiếng 5.1 nhưng chẳng thấy vòm đâu cả, nghe choang choang choe chóe, khó chịu lắm. Mấy cái dây loa thì chết cười, to hơn cái tăm một tý. May mà em mang được về quê cho ông anh xem phim (tặng kèm cái đầu Himedia600B).
Em thấy đồ dàn đồng bộ Sony dùng để xem phim với nhu cầu đơn giản là được mà.

mhs123

Ðề: Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Bộ này kê đảm bảo chỉ được cái chật nhà. Nhưng với giá khoảng 17t thì em thấy tầm tiền ổn quá, lại dọa được hàng xóm nữa.
Trước em dùng 3500 của Sony nghe đã thấy choang choang, con này chắc khủng khiếp hơn. Không biết con này chơi thế nào, nhưng con 3500 mang tiếng 5.1 nhưng chẳng thấy vòm đâu cả, nghe choang choang choe chóe, khó chịu lắm. Mấy cái dây loa thì chết cười, to hơn cái tăm một tý. May mà em mang được về quê cho ông anh xem phim (tặng kèm cái đầu Himedia600B).
Em thấy đồ dàn đồng bộ Sony dùng để xem phim với nhu cầu đơn giản là được mà.

Bỏ 1 đống tiền mua một thứ mệt mỏi về nhà

dungcoi

bác có sài hết được chức năng đâu mà bác muh xem thông số nó gấu chứ bao giờ đã sài hết ;))
Bộ dàn này có nhiều chức năng khủng lắm hở bác, mà sợ khách hàng không sử dụng hết ???...
Nói thật với bác, khách hàng mà chọn mua loại 5.1 hay 7.1, chấm 2 gì đó là đã có hướng sử dụng để xem phim rồi bác ạ, chứ không phải dùng để nghe nhạc là chính
Mấy cái AVR gấu đời xưa giá vài ngàn mỹ kim, nay vài triệu tiền việt bán còn khó, chỉ vì các định dạng giải mã âm thanh đã lỗi thời, chứ còn chất lượng linh kiện thì miễn chê !
Xu hướng xem phim DTS-HD, truHD đã được đông đảo anh em trên HDvietnam hưởng ứng từ 2-3 năm nay, rất nhiều người đi copy phim đã không còn chọn loại HDzip cỡ 5-10 GB một phim nữa mà toàn copy bluray dung lượng cỡ 40-50GB một phim, chỉ với mục đích được thưởng thức âm thanh chất lượng cao của DTS HD hay truHD đấy. Nhà cháu cũng có hơn chục cái ổ cứng 1,5 và 2 TB, nhưng toàn phim DTS-HD hết mà bác, không copy HDzip thường nữa lâu rồi !
Để xem DTS-HD bằng dàn dời, với cấu hình AVR đời mới thấp nhất cũng tầm chục triệu, rồi còn dàn loa, cục sub đi kèm bèo nhèo nữa cũng tầm 20 cụ, tổng cộng cũng phải trên 30 củ mới tạm nghe được. Nhưng như vậy lại vượt quá khả năng của rất nhiều anh em nghèo mà đam mê công nghệ mới. Với những đối tượng này ( mà rất đông đấy nhé ) thì sự chọn lựa hàng đầu của họ sẽ là bộ dàn AIO có đầy đủ tính năng, dễ tìm mấy bộ của Denon, Onkio ... tầm trên chục củ có thể đáp ứng được nhu cầu này. Nếu Sony cũng tích hợp mấy chức năng giải mã DTS-HD vào thì thực sự cũng là một đối thủ khó chịu vì trông ngoại hình rất hầm hố, to cao đen hôi (chất âm thì chưa so sánh vội )
Gần đây TV mỏng của Hàn Quốc bán rất chạy cũng một phần họ nhanh chân tích hợp mấy tiện ích nhỏ vào như cổng USB xem được mkv, đánh đúng tâm lý số đông khách hàng còn hạn chế về tiền. Huống hồ nhu cầu thưởng thức DTS-HD lại là xu thế tất yếu trong một vài năm gần đây ( xa hơn nữa thì không dám nói nhé, các nhà SX sẽ lại tung ra các định dạng mới, tiếp tục bắt các con nghiện công nghệ liên tục phải móc hầu bao), không chỉ là tiện ích nhỏ nữa !...
Rất thông cảm với sony trong cơn khủng hoảng hiện nay, nhưng cứ như mê ngủ thế này thì sẽ sớm hấp hối bác ạ !

Master

Active Member

Sony ra mấy con nhìn AIO đã con mắt thiệt

huybinhxp

Xin các bác tư vấn thêm : với số tiền 18 triệu thì mua dàn sony này mục đích chính là nghe nhạc và xem phim có hợp lý không ?

Bác xem phim thì tạm được, còn nghe nhạc thì dợ tệ. Được mỗi cái là to xác thôi.
18tr bác chọn nhiều bộ xem hay hơn nhiều (Bác thêm 3 tr nữa làm bộ Onkyo 9300 xem phim đảm bảo phê lòi ra, đầy đủ điịnh dạng âm thanh mới nhất bây giờ).

huybinhxp

Bác xem phim thì tạm được, còn nghe nhạc thì dợ tệ. Được mỗi cái là to xác thôi.
18tr bác chọn nhiều bộ xem hay hơn nhiều (Bác thêm 3 tr nữa làm bộ Onkyo 9300 xem phim đảm bảo phê lòi ra, đầy đủ điịnh dạng âm thanh mới nhất bây giờ).

Xin bác tư vấn thêm về con onkyo và nơi nào bán chất lượng , bảo hành chu đáo !
Xin cám ơn bác rất nhiều !

Bác ở SG ra Tầm Nhìn số hoặc liên lạc với bác Le_hung214 ấy. Bảo hành thì chính hãng mà bác. Bác yên tâm.
Nếu bác không ở SG thì bác có thể Ship từ SG ra

kubutun99

Nhìn thì đã mắt nhưng nghe thì không vào cái lỗ tai

thieugiaa822

e thấy dàn này trưng bày ở nguyễn kim lâu rồi mà ta. hôm bữa nghe thử cg ok, nhưng cái dàn này là dành cho dân nghiệp dư cỡ e chơi thôi, chứ mấy bác chuyên nghiệp thì ko thích hợp đâu.

KTZ

Xin các bác tư vấn thêm : với số tiền 18 triệu thì mua dàn sony này mục đích chính là nghe nhạc và xem phim có hợp lý không ?
Không hợp lý bác ơi .tầm 20t có nhiều sự lựa chọn hay hơn

huybinhxp

Không hợp lý bác ơi .tầm 20t có nhiều sự lựa chọn hay hơn

em thì gà lắm , thành viên mới mà , xin các anh chi tư vấn giúp em như sau : 1. phòng rộng 50 m vuong , nhu cầu xem phim và nghe nhac , công suất thì tan nát tình làng nghia xóm càng tốt , 3. tầm 20 triệu đổ lại thôi nha anh em . trân trọng cám ơn

longq11

Dàn Denon 1312 xp có DTS-HD hay True-HD ko các bác

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Denon AVR 1311+Jamo S416HCS+Sub Jamo 210

Mua bộ này hơn bộ Sony các bác nhỉ

huybinhxp

tiếp tục tiếp thu ý kiến , anh em co hình dàn may nao hổ trợ xem phim va nghe nhạc công suất lớn nhé

Con này em có dịp nghe wa thử òi.

Nghe ở Chợ Lớn, chán phèo phèo, nghe âm đục và nặng nề, mệt cả người >,<

Nghe ở nhà thằng bạn, cái phòng 40m2, lúc này thì thấy có tiến bộ chút, coi phim ok, nghe khá sướng.

Nhưng mà 17 chai thì hok phải là lựa chọn tốt rùi >,<

anhtoan02

Sony thì vẫn là Tivi..."đầu to mà óc như trái nho" là đây...hihi

Bên trên