sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

chia ha mjnh co cai truyen hjnh mjnh chi hat kareok k ha co aj chi hjhj

Đọc chả hiểu gì hết,chắc chưa đọc nội quy diễn đàn rồi cấm viết chữ không dấu và kiểu chữ teen teen này nhé ,đọc phản cảm ghê

leonguyen83

mọi người giúp đở mình. mình đang xài tv sony dòng này. nhưng chép phim vào usb để coi trên TV thì nó hiện lên dòng chữ " Không Thể Phát Lại" củng ko hiểu bị lỗi gì nửa. mình thấy vậy nên thử những phim đã coi ai ngờ củng bị. nhưng có tập bị tập không bị lỗi đó. ai biết cách khắc phục xin giúp mình với.
Mình Cảm Ơn Nhiều

GreenZinX

mọi người giúp đở mình. mình đang xài tv sony dòng này. nhưng chép phim vào usb để coi trên TV thì nó hiện lên dòng chữ " Không Thể Phát Lại" củng ko hiểu bị lỗi gì nửa. mình thấy vậy nên thử những phim đã coi ai ngờ củng bị. nhưng có tập bị tập không bị lỗi đó. ai biết cách khắc phục xin giúp mình với.
Mình Cảm Ơn Nhiều

Tivi Sony kén đầu phim lắm, thường chỉ đọc mấy file dạng mp4, avi thôi. Dòng này rẻ đẹp nên đang Hot phết, nhà mình cũng lấy 1 con về để xem truyền hình cáp KTX thôi, chứ xem phim thì nên tìm bác Samsung hay LG, Sharp phim gì cũng đọc tuốt.

otd1001

Ðề: sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

Dòng này gắn HDD 2.5 phà phà (thấy file mkv nào cũng chạy được và hỗ trợ DTS), sub rời thì cái được cái không, bác thử cách này nhé:
1. Mở file srt bằng notepad (chọn defaut program luôn để lần sau mở tự động)
2. Khối toàn bộ sub (Ctrl+A), click Format/Font chọn Time new roman, phần Script góc phải phía dưới chuyển từ Western thành Vietnamese rồi ok
3. Click File/Save as, tại phần Encoding chọn UTF-8 hay Unicode rồi save lại.
4. Gắn vào TV, mở video và bấm phím màu xanh lá cây cho đến khi đến Font12Utf16 (các lần sau chỉ cần bấm 1 lần hiển thị FontUtf16 là đc)

đã áp dụng cho SONY KLV-40R452A và thành công bác ạ, cảm ơn bác nhá.
À mà phụ đề nó có cái nền xám xám bác ạ, với size chữ nhỏ, chỉnh size bằng note pad thấy chả có gì khác. Có cách nào chỉnh cho mất cái nền xám với cho size chữ to hơn ko bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

zthuongtnlz

Dòng này gắn HDD 2.5 phà phà (thấy file mkv nào cũng chạy được và hỗ trợ DTS), sub rời thì cái được cái không, bác thử cách này nhé:
1. Mở file srt bằng notepad (chọn defaut program luôn để lần sau mở tự động)
2. Khối toàn bộ sub (Ctrl+A), click Format/Font chọn Time new roman, phần Script góc phải phía dưới chuyển từ Western thành Vietnamese rồi ok
3. Click File/Save as, tại phần Encoding chọn UTF-8 hay Unicode rồi save lại.
4. Gắn vào TV, mở video và bấm phím màu xanh lá cây cho đến khi đến Font12Utf16 (các lần sau chỉ cần bấm 1 lần hiển thị FontUtf16 là đc)

Con Sony 32R402A em cắm HDD 160Gb, chạy được tí thì nó thông báo không tìm thấy thiết bị USB, xong tí nó lại nhận lại, còn sài USB 4Gb thì chạy bình thường, mấy anh cho em hỏi cái đó là lỗi gì vậy. Em sài con WD 160Gb.

minhai

Member

con tivi sony nhà e đọc phụ đề rời bình thường nhưng giờ e muốn hỏi có cách nào để nó đọc được cả audio rời không vì e có cả những phim thuyết minh rời mà?

Em nghĩ nếu bác xài TV này thì nên dùng soft MKVtoolnix để mux audio rời vô lun (tiện để thêm phụ đề vô nữa)

chép phim vào usb để coi trên TV thì nó hiện lên dòng chữ " Không Thể Phát Lại" củng ko hiểu bị lỗi gì nửa. mình thấy vậy nên thử những phim đã coi ai ngờ củng bị. nhưng có tập bị tập không bị lỗi đó. ai biết cách khắc phục xin giúp mình với.

Các file của mình thì đa phần chạy tốt, chỉ bị 2 file avi dưới 1Gb bị lỗi này nên cũng không biết lỗi gì.

À mà phụ đề nó có cái nền xám xám bác ạ, với size chữ nhỏ, chỉnh size bằng note pad thấy chả có gì khác. Có cách nào chỉnh cho mất cái nền xám với cho size chữ to hơn ko bác?

Em nghĩ size và nền mặc định luôn rồi, dòng này chắc k chỉnh được thông số phụ đề.

Con Sony 32R402A em cắm HDD 160Gb, chạy được tí thì nó thông báo không tìm thấy thiết bị USB, xong tí nó lại nhận lại, còn sài USB 4Gb thì chạy bình thường, mấy anh cho em hỏi cái đó là lỗi gì vậy. Em sài con WD 160Gb.

Ổ 750Gb của mình cũng bị vậy và mình để ý mấy lần thì nhận định có thể là do dây cáp từ ổ cắm vào TV. Vì con này treo tường gắn usb hơi bất tiện nên mình cắm 1 dây vào TV luôn, mỗi lần dùng thì tháo cáp ổ thôi. Dùng dây đó thì không sao nhưng nếu đổi cọng cáp khác đang dùng của ổ cứng là thỉnh thoảng đang xem là bị báo không nhận. Bác thử đổi cáp xem sao.

Ngoài ra, em này khi đang xem phim mà tạm dừng thì 1 lúc sau phát lại là bị văng ra luôn và khi truy cập vào ổ cứng thì nhiều lúc báo không tìm thấy thiết bị và 1 chút mới nhận..

Mình cũng dùng dòng sony 32 inch này làm mọi cách vẫn không đọc được sub

Mình làm như bạn nhưng vẫn không hiện sub hay phải tùy loại sub hay định dạng mới đọc dc mình coi HD đuôi .mkv

DAIYOU

Active Member

Sao ông này đi đâu cũng gặp thế ,Mod đi ngang qua kéo xuống dùm đi ,bài chả ăn nhập gì với tiêu đề .

Sub trên Tivi này vẫn là .SRT cũng như tên phim phải trùng tên Sub mới xem được .Vấn đề lớn nhất là không hiệu chỉnh front chữ và màu sắc cho sub được.

ja2ja

Dòng tv này có hỗ trợ sub tiếng việt nhé ae :), mình đã test rồi ^.^

Nếu chép film+sub(trùng tên) vào xem thì có phim hiển thị được sub, phim ko ~.~

Ae chịu khó dùng MKVtoolnix để add sub rời (.srt,.ass,...) vào lun trong phim (rất nhanh ko tốn thời gian lắm đâu).

Chú ý: Chỉ chép file phim này vào usb(hdd-ext) thôi nhé, đừng chép thêm file sub vào. Làm theo cách này sẽ ko thấy cái nền xám bên trong phụ đề ^.^. Lúc xem phim thì nhấn nút màu xanh lá cây để bật phụ đề nhé :)

Nhưng tiếc là dòng tv này ko có chức năng chỉnh kích thước cỡ chữ :( :p

Nice weekend ae ^_^

toangiatu

Mình mới mua con này và vẫn xem được sub rời nhé.
The.Sorcerer.and.the.White.Snake.mHD.BluRay.DD5.1.x264-EPiK.mkv
The.Sorcerer.and.the.White.Snake.mHD.BluRay.DD5.1.x264-EPiK.srt

Mở phim rồi bấm nút xanh trên điều khiển, bấm đến khi nào nó hiện font tiếng việt thì thôi. UTF-8 hay 16 gì gì đó.

ja2ja

Mình hiểu rồi. Đối với dòng này, dù bạn đã đặt tên sub giống tên phim mà vẫn ko hiển thị được sub là do một số encoders khi rip film đã mux sẵn English sub vào =_____= (do mình hay down film của BiRD rip ^_^)

nokia2100

Mình mới mua em R452a về, làm theo 1 số cách các bạn chỉ thì xem phim ngon lành rồi mỗi tội sub bé quá nhiều lúc nhìn chả rõ luôn, các bác nào có kinh nghiệm xử lý giúp em với
Chẳng nhẽ phải ngồi add hardsub ...

tinhd3

Thường mục này hay dùng cho đầu HDP dùng chip mediatek .

Bất cứ phụ đề nào muốn đổi định dạng front chữ bạn mở bằng notpad trên PC sau đó lưu lại bấm Save as,chọn trong dòng Encoding là UTF-8 hay Unicode theo ý mình,bấm save nữa là xong

Bai viet rat hay.Cảm ơn

Xin phép đc hồi sinh thớt lại bằng 1 thăc mắc. Mình đg xài Sony R40, lúc mình cắm ổ 1TB vô để xem phim, mình xem đc chừng 2p là bị văng ra, có phim xem đến hết, còn lại đa số là bị văng ra gây ức chế. Mong ae giúp đỡ!

DAIYOU

Active Member

Xin phép đc hồi sinh thớt lại bằng 1 thăc mắc. Mình đg xài Sony R40, lúc mình cắm ổ 1TB vô để xem phim, mình xem đc chừng 2p là bị văng ra, có phim xem đến hết, còn lại đa số là bị văng ra gây ức chế. Mong ae giúp đỡ!

Nguồn phim này bạn tự download về hay đi chép ,mình nghĩ khả năng chép lại rất cao vì vậy mới bị lỗi nhiều như vậy .Do quá trình chép bị lỗi phân mảnh nên gây ra.

leonguyen93

chào mọi người.
cho mình hỏi mình có ổ hdd rời 300gb gắn vào tv 32r402a như chủ thớt, nhưng nó không nhận. có bro nào biết xin chỉ giáo với. :D.
xin giúp đở mình.
Cảm Ơn Mọi Người

muoitv

Member

chào mọi người.
cho mình hỏi mình có ổ hdd rời 300gb gắn vào tv 32r402a như chủ thớt, nhưng nó không nhận. có bro nào biết xin chỉ giáo với. :D.
xin giúp đở mình.
Cảm Ơn Mọi Người

Mình cũng thử cắm WD 500GB nhưng TV Sony 32R402A cũng không nhận, mình để định dạng ổ cứng là NTFS. Mình thấy có diễn đàn nói dòng TV này ổ cứng phải là định dạng exFAT hoặc FAT32 thì TV mới nhận được, mình cũng chưa thử. Có bác cao thủ nào về vấn đề này đi ngang qua chỉ giáo cho em chút.

Bên trên