Sony model W700b 2014 dùng panel China nè mọi người

kook123

Ðề: Sony model W700b 2014 dùng panel China nè mọi người

lý do?
tôi thấy ông đi topic nào cũng vào gây tranh luận vớ vẩn đấy!

Vì mình quan niệm nhãn hiệu Nhật, Hàn bền hơn, đẹp hơn nhãn hiệu tàu khựa. ( khách quan, thực tế )

Với lại mình ghét tàu khựa nên máy cái nhãn hiệu TCL, Chimei, AUO,.. là minh không thích. Đó cũng là lý do ( cảm tính )

P/S: còn vì sao ghét tàu khựa thì mời bác đọc lại lịch sử Việt Nam nhé B-)

vnckien

Active Member

Hic, mình cũng "ghét cay, ghét đắng" tàu khựa. Nhưng mình cũng rất "khổ tâm" khi buộc phải dùng nhiều sản phẩm hàng hóa có xuất xứ từ Khựa, kể cả cái TV Sony có panel AUO nữa.

Khổ quá mà không biết làm sao........ càng khổ, đau khổ.., khổ tâm khổ tứ đủ bề chỉ vì ... ghét Khựa.

manhhuy8x

Active Member

Hic, mình cũng "ghét cay, ghét đắng" tàu khựa. Nhưng mình cũng rất "khổ tâm" khi buộc phải dùng nhiều sản phẩm hàng hóa có xuất xứ từ Khựa, kể cả cái TV Sony có panel AUO nữa.

Khổ quá mà không biết làm sao........ càng khổ, đau khổ.., khổ tâm khổ tứ đủ bề chỉ vì ... ghét Khựa.
Sống chung với lũ thôi bác à , đất rộng người đông bao nhiêu xưởng đều tập trung hàng hóa sản xuất từ đó mà ra. Ngay cả đến Apple cũng có xưởng làm linh kiện ở đó mà bác

viettoanhp

Well-Known Member

Đồ Đài Loan cũng thuộc hàng top đầu thế giới đấy các bạn ạ. Mấy hãng sản xuất VGA với maiboard hàng đầu thế giới như Gigabyte hay MSI, ASUS ko từ Đài Loan ra thì ở đâu ra. Mình thì đánh giá đồ Đài Loan cao hơn đồ Hàn Quốc, chỉ sau đồ Nhật thôi.

kook123

Ở thời buổi này, bác đừng mua nhãn hiệu tàu khựa là được. Còn đóng gói hay sản xuất tại tàu khựa chưa chắc tàu khựa được lời hoàn toàn đâu, vì phải chịu ô nhiễm + mất tài nguyên.

Ví dụ như con Iphone, mang tiếng là đóng gói tại tàu khựa, nhưng giá trị tàu khựa làm ra chẳng bao nhiêu, chủ yếu là lắp ráp là chính. Chứ màn hình, CPU, RAM,.. những linh kiện chủ yếu toàn là nhập từ nước ngoài.

Của minh tivi sony pal là UDXXX THÌ CỦA NƯỚC NÀO BẠN ƠI?

Bên trên