Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

minhdangkt

Well-Known Member
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

bộ này giờ còn hàng mới không mấy bác?giá cả thế nào? so với mấy bộ mới ra như onkyo S3400 thì sao ah?

HungdoanhLam

Active Member

bộ này giờ còn hàng mới không mấy bác?giá cả thế nào? so với mấy bộ mới ra như onkyo S3400 thì sao ah?

Bộ này hiện đang bán ở Phan khang đó bạn, bạn lên trang web tham khảo sẽ rõ thôi mà.
Dịp 30/4 này nếu bạn chịu khó thảo luận với nv bán hàng thì có thể được giảm 2% đó, mua trên mạng sẽ được giảm ngay 2%

HungdoanhLam

Active Member

Bộ này hiện đang bán ở Phan khang đó bạn, bạn lên trang web tham khảo sẽ rõ thôi mà.
Dịp 30/4 này nếu bạn chịu khó thảo luận với nv bán hàng thì có thể được giảm 2% đó, mua trên mạng sẽ được giảm ngay 2%

ducthuan160

Bộ này còn nhiều hàng mới, mình mới đi xem đầu tuần trước thôi, giá ~ 14tr ở điện máy Chợ Lớn

MrHoi

Member

Con này có thể đọc file nhạc qua USB ko nhỉ ?

minhtai18

Member

Em là Newbie, còn đang phân vân con onkyo ht-s5405. Thấy thớt này hay hay cũng ghé tham khảo. Lúc đầu hơi chao đảo phân vân. Sau vài ngày ráng đọc hết thớt => giữ nguyên quyết định ban đầu. Nhưng hôm nào rãnh cũng phải ráng nghe + xem thử con này. VÌ NÓ QUÁ NỔI TIẾNG RỒI....:D

minhtai18

Member

Đang gom lúa + trữ lúa; có thể cuối tháng sau hoặc đầu tháng tới kéo em về cho thỏa lòng đam mê (nếu không có gì bất trắc - nhân viên nghèo mà :( )

minhtai18

Member

Hi vọng ông USD đừng lên giá cho con nhờ ^:)^
Mà bác le_hung214 bán hàng tính bằng "đồng Mĩ kim" qui ra vnd phải không ạ?
(Mong các bác đừng chạy theo giá USD; những thay đổi rất nhỏ cho ra những kết quả thực sự lớn X_X)

minhtai18

Member

Vài nghìn $ thì có thể chênh nhiều, chứ vài trăm thì chên lêch ko bằng cái em bớt phần lẻ cho bác :D
Sợ USD lên thì đặt trước :"> Đô lên thì mừng, đô xuống thì... ráng chịu :D

Bác nói vậy là quá ổn rồi!<:p
Em sẽ sớm làm phiền bác.~:>
thank bác trước nhiều nhiều:-?

longmax

Member

Phòng em tầm 30m2 đỗ lại mà chơi em sony này mình phải bo trí loa ntn cho hợp lý vậy các anh!!!!Mong ace chỉ dùm vì mình chuận bị mua nà chủ iu nghe nhac xem phim va chơi game thôi!!!Thanx ace đã tư vấn

duckhtn02

E là newbie cũng mới tập tành chơi âm thanh thôi. E vừa mới tậu 1 bộ HT-DDW7600,nhưng vấn đề dây dợ như thế nào để phát huy hết chuẩn âm thanh của nó.
Hiện tại, e chỉ mới xài con DVD cùi pioneer dùng dây Coaxial để nghe âm thanh thui. E muốn nghe được hết âm thanh chuẩn của nó, bây giờ phải xài dây gì và đầu phát nào. E tính tậu đầy bluray sony S380 ko bít có chơi đc ko?
Rất mong các bác tư vấn để em có thể thưởng thức âm thanh chuẩn mực của con tan nát này...!!!

binhvaeco

Well-Known Member

E là newbie cũng mới tập tành chơi âm thanh thôi. E vừa mới tậu 1 bộ HT-DDW7600,nhưng vấn đề dây dợ như thế nào để phát huy hết chuẩn âm thanh của nó.
Hiện tại, e chỉ mới xài con DVD cùi pioneer dùng dây Coaxial để nghe âm thanh thui. E muốn nghe được hết âm thanh chuẩn của nó, bây giờ phải xài dây gì và đầu phát nào. E tính tậu đầy bluray sony S380 ko bít có chơi đc ko?
Rất mong các bác tư vấn để em có thể thưởng thức âm thanh chuẩn mực của con tan nát này...!!!
nghe hết âm thanh của nó thì bác setup theo sách HD, bác chú ý tới phần set up distance nha bác, nó cũng quan trọng lắm đấy :)(<3m) . Setup tốt thì âm thanh của dàn chỉ tới mức dàn ấy thui, chứ muốn hay hơn thì cũng ko được bác àh cho dù bác thay dây tốt cũng thế :)

duckhtn02

nghe hết âm thanh của nó thì bác setup theo sách HD, bác chú ý tới phần set up distance nha bác, nó cũng quan trọng lắm đấy :)(<3m) . Setup tốt thì âm thanh của dàn chỉ tới mức dàn ấy thui, chứ muốn hay hơn thì cũng ko được bác àh cho dù bác thay dây tốt cũng thế :)

Do em để trong phòng ngủ, không có không gian nên em để cả 1 bộ cùng một phía giống ở Siêu thị điện máy. Nhưng e thấy tiếng bass nó bị rền, giờ theo bác e phải làm sao để hạn chế tiếng bass rền đó

lacthien81

Active Member

cắm cái micro theo dàn vào để nó setup âm thanh các loa cho bác, hơi đâu mà ngồi chỉnh cho mệt mà còn ko hay nữa.

binhvaeco

Well-Known Member

Do em để trong phòng ngủ, không có không gian nên em để cả 1 bộ cùng một phía giống ở Siêu thị điện máy. Nhưng e thấy tiếng bass nó bị rền, giờ theo bác e phải làm sao để hạn chế tiếng bass rền đó

thằng bạn e cũng có dàn sony 3000 đời sau của thằng 7500, trước nó set tùm lum, nghe chẳng ra làm sao cả :), e qua set dùm thì bass rất chắc bác àh, phần bass của sw e chỉ để +2, dàn của nó cũng để như bác nhưng nó set distance tới tận 7m :), e set lại font, center = 3m, sub (tùy theo chỗ bác để tới chỗ bác ngồi), sur e để 1m5. Nghe hay hẳn, nhưng e có 1 điều ko hiểu là dàn 7500 lúc trước của e bass cũng rền và ù như bác kể nhưng sao thằng 3000 này bass nó rất chắc và dứt khoát kể cả phim và HD music đề nghe rất hay.

duckhtn02

thằng bạn e cũng có dàn sony 3000 đời sau của thằng 7500, trước nó set tùm lum, nghe chẳng ra làm sao cả :), e qua set dùm thì bass rất chắc bác àh, phần bass của sw e chỉ để +2, dàn của nó cũng để như bác nhưng nó set distance tới tận 7m :), e set lại font, center = 3m, sub (tùy theo chỗ bác để tới chỗ bác ngồi), sur e để 1m5. Nghe hay hẳn, nhưng e có 1 điều ko hiểu là dàn 7500 lúc trước của e bass cũng rền và ù như bác kể nhưng sao thằng 3000 này bass nó rất chắc và dứt khoát kể cả phim và HD music đề nghe rất hay.

Vậy giờ dàn của bác đã hết rền và ù chưa?bác chia sẻ kinh nghiệm cho e với. Ah theo bác thì dùng dây optical với coaxial, dây nào cho âm thanh chuẩn và hay hơn..???

binhvaeco

Well-Known Member

Vậy giờ dàn của bác đã hết rền và ù chưa?bác chia sẻ kinh nghiệm cho e với. Ah theo bác thì dùng dây optical với coaxial, dây nào cho âm thanh chuẩn và hay hơn..???

e cũng hem biết còn rền và u hem nữa vì e đã gửi cho thằng kia dùng rồi :p. Coaxial với thằng optical cũng tương đương thui bác àh :). e thì dùng cả 2 :p

dotrongnhan24

mà nó ko hơn em nì, kể cũng lạ ;))

bac cho em hoi dan dennon 390XP nay hon hay la 1311XP hon, e tinh mua tang cho papa de o xem phim, o khoai xem phim,
PS: E LA MA MOI, MONG CAC A&E tu van giup

Bên trên