Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

rất mong bác có bài ''rì viu'' kỹ hơn 1 tý về con này

b52g0

Dàn AIO bao giờ chả ghi công suất lớn :D
Tuy nhiên chả cần quan tâm cái đấy làm gì, dàn âm thanh này rất đáng tiền. So với dàn 2nd có thể thua về khả năng trình diễn nhưng đẹp hơn về kiểu dáng mà lại mới tinh, để trong phòng khách sang trọng hơn.
Tôi cũng là 1 fan của Sony trừ TV vì nó đắt quá :D

:D
1. Ý em trêu bác review có phòng nịnh vợ đẹp mà rộng quá thui. Tối trời thì chỉ cần vài chục w đã mệt roài =))
2. Em ham SONY từ thời CRT. Hàng VN còn ngon hơn cả hàng Thái. Tiếc cái nó đột ngột rút về mà ko xây ở mình, rút ở các nc lân cận; buồn cho người tiêu dùng, buồn cho nền kinh tế kém cạnh tranh, buồn cho công nhân, buồn cho chính sách và sự nhũng nhiễu. Khi phá hết hàng rào thuế, có lẽ Nhật và Hàn Quốc sẽ học theo, chỉ còn lại các công ty lắp ráp linh kiện của bọn khựa%-(%-(%-( sorry. lan man quá ;))
3. Hàng 2th mà sử dụng bởi 1 chủ + chưa đến 5 năm dùng + chưa hỏng + thợ chưa chọc + thường sử dụng dưới 50% công suất + sản suất chưa quá 6 năm + vận chuyển nhẹ nhà thì quả là vô đối. Thời gian đó theo em như là rốt đa ôtô vậy. Nó quả thực: Ngon _ Bổ theo tiêu trí: giá và hiệu năng:cool::cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

Nếu chưa đủ đô + tinh thần thép + 1 trái tim sắt đá, thì đây:
SONY - HTDDW8500
:eek:7.4 Channel Home Theatre Component System :eek:
b-(b-(185W x 7 + 200W x 4 = 2095Wb-(b-(
:cool::cool:Siêu BASS với 2 amply trị riêng 4 con sub:cool::cool:
70917

70918

Link tải phim
The 7.4ch HT-DDW8500 MU.TE.KI system comes with 4 subwoofers and gives a massive 2095W of power. It creates vivid soundscapes right in the heart of your home and bring you a new wave of enjoyment like no other.
ps: Thông số kĩ thuật tương tự như SONY - DDW7500X_X
=))Nhớ tăng cốt thép và dùng xi xịn cho công trình=))​
ps: Vợ em nó bỏ em mất thoai[-O<b-(@-)

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

haha. đừng có máu me như em chứ:-j:-j:-j

ps: và bác nữa măm típ SONY HT - DDW7500 rồi, bác nên quất SONY HT - DDW8500 rồi rì viu là tuyệt nhất ;))

manhthang

Huyền Thoại

Vậy là SONY tính ... giết người rồi :))
7.4 thì chỉ tính riêng tiền làm bass trap cũng đủ vỡ nợ =))

b52g0

thiển ý em như này:
Bác lèo có nhu cầu xây nhà hẻm cần thuê kĩ sư giám sát: trước lúc nghiệm thu chỉ cần mang 8500 ra chạy dăm bữa. Nếu nhà không nghiêng, tường ko nứt, trần không dột, kính hẻm vỡ, cửa hổng vênh thì cái nhà đã đạt đến ISO châu âu roài =)) =))

b52g0

56 bác :D
Link tải phim

Trên cả sự mong đợi?
0000quan, ABC, aphu123456, apollo0802, asuran, b52g0, badboybeo, conan0402, dragonhuy, duyhtb, GamesLife, hungswat64, mabu3010, meomatto, Mountain, namcham89, nham18, phuong210876, phuongdo87, phuongtv, sieuchuoi89, Silver Nano, tethien, ththth, titi, tlosa88, totorauxom, tuxedo, Valfar, vat1984, vietbeovnn, vinagoh, [DK]Jet
33 58,93%
Thường thường thôi?
Haihard, hieunguyenhn, laminnova, lamlan, maidungref, minhte, Minh_bom, myozuka, nhnphu, papillon, RoadStar, showlight, svngheo, thuandd, tttung4379, vaio, vkc
17 30,36%
Không thể mê nổi?
kebipbom, locnp, miphuc, mr_trannuce, nghe&nhin, thaitran1980
6 10,71%​

totorauxom

Well-Known Member

Em đang dùng 1 bộ 5.1 của SONY rồi, nghe khá hay, bây giờ em làm thêm bộ này nữa chạy đồng thời tín hiệu xuất ra 2 âm ly liệu nó có cắn nhau không ạ:-B

phungnguyen

em nhìn mà hoa cả mắt, có tiền chắc em cũng ko sắm em này, gấu thì có gấu thật đấy nhưng đến 7.4 thì em cũng bó tay, nhìn chóng mặt qúa trời luôn đó, em thích sự đơn giản và tinh tế hơn, con này chỉ dành cho bác nào cao thủ mới cần đến cái .4 đó ..., chứ em đây .1 là tim em nó dập quá hớp rồi, hic hic ...

Sao dạo em mua dàn của Sony không thấy em này nhỉ? Em mua cái dàn 5.1 DZ790K gần 13 củ, biết có em này thì em lấy luôn!

b52g0

em nhìn mà hoa cả mắt, có tiền chắc em cũng ko sắm em này, gấu thì có gấu thật đấy nhưng đến 7.4 thì em cũng bó tay, nhìn chóng mặt qúa trời luôn đó, em thích sự đơn giản và tinh tế hơn, con này chỉ dành cho bác nào cao thủ mới cần đến cái .4 đó ..., chứ em đây .1 là tim em nó dập quá hớp rồi, hic hic ...
Phải tập tành rèn tính can đảm và luyện cơ tim bác ợ:rolleyes:
ps: em nì có amply chuyên trị sub. nếu cơ tim hok khỏe thì đơn giản là ko bật nó lên; đỡ tốn điện, hao đồ :D
Sao dạo em mua dàn của Sony không thấy em này nhỉ? Em mua cái dàn 5.1 DZ790K gần 13 củ, biết có em này thì em lấy luôn!

Ẻm nì mới có khoảng 1 tháng, sp của năm 2009 muh bác. Ở VN thì có khoảng nửa tháng thui. Bác hẻm thấy là phải roài:cool:. Thường các sản phẩm khủng nhất của các hãng đến VN là trễ 1 thời gian dài. Nhưng hẻm hiểu sao HT - DDW7500 lại là ngoại lệ~X(~X(~X(

ps: :-obác review ẻm DZ790K trong phòng của bác đi để anh em mãn nhãn:eek:. Thêm ít cảm nhận về ẻm nữa thì tốt quá:rolleyes:. Thank

Chỉnh sửa lần cuối:

vietbeovnn

Do nó ấm quá vì có 2 siêu trầm, em nghĩ nên để dưới đất cho đỡ tức ngực --->>> hiệu quả hơn chăng:confused:

ps:
+ 1k6w mà bật lên thì dễ bề hành động lắm nhỉ8-}*-:)@};-
+ tiêu thụ bao nhiêu điện /1h hả bác?
+ Dây loa dài bi nhiêu ợ?

Báo cáo các bác thông cảm, em đã nhận là tai trâu rồi mà, hổng bít rì viu thế nào nữa, đợi hôm nèo có đại ka nào đến tét cho em phát rồi em rì thêm viu 1 tý.

1k6w mà bật max thì ngất roài, hết ăn nằm cửa luôn ạ, dây loa thì: 2 cái sub màu đỏ đen, ko dài lắm em đoán tầm 4-5m rì đấy. 2front + cnt màu ghi đen dài = nhau tầm 4-5m, sur + sur back cũng ghi đen dài = nhau tầm 10m trở lên.
em hổng lắp công tơ riêng cho bộ này nên hông bít nó chén hết bi nhiêu đện nữa , vô tư cho 1kw/h đi cho thoãi mái, có bao giờ chạy hết công suất đâu mừ.

meomatto

Active Member

Cái bộ 8500 đã thấy show ở Hoàng Hải HN, cơ mà chúng nó giấu, ko bày hết cả bộ ra, chỉ bày loa thôi, em thấy loa dc trồng lên nhau, có khớp nối đàng hoàng, trông đẹp lắm ạ. Hôm nào các bác ra đấy mà ngắm thử.

b52g0

Cái bộ 8500 đã thấy show ở Hoàng Hải HN, cơ mà chúng nó giấu, ko bày hết cả bộ ra, chỉ bày loa thôi, em thấy loa dc trồng lên nhau, có khớp nối đàng hoàng, trông đẹp lắm ạ. Hôm nào các bác ra đấy mà ngắm thử.

ái chà. chúng có âm mưu gì đây ta? bí mật kinh doanh à?
có thể:
1. do amply chưa đẹp và hoành tráng tương xứng với độ hầm hố, hoành tránh của loa nên chúng dấu đi chăng:confused::confused::confused:
2. Hay lại luồn dây loa trộm vô 1 cái DENON, PIONEER hay YAMAHA nào đó:confused::confused: để tăng thêm độ phê
3. Hay là cất đi cho mới =))
4. :confused::confused::confused:
5. Mà xếp thành hàng như quảng cáo hả bác?:eek: bác có chụp trộm dc cái nào ko nhỉ?:confused:
ps: đúng là lạ thiệt:-":-":-"

2snguyen

Member

Trông to, khủng bố, nhiều thứ rối rắm, công suất danh định cũng lớn nhưng mà rẻ tiền, đúng là Sony (it's a Sony)
Vấn đề là âm thanh thì nghe bằng tai chứ không ai nghe bằng mắt cả, nhắm mắt lại em đã tưởng tượng ra bộ này khi nó lên tiếng thì như thế nào rồi, chưa nói nó lờ đi những công nghệ mới nhất bây giờ ví dụ như giải mã True HD và DTS-HD, bộ này mang về quê thì có thêm hàng xóm còn ở phố thì đúng là mất hàng xóm thật =))

showlight

Tình hình là em đã đi xem va nghe thử,theo ý kiến cua em thì bác nào có NHA BEP to to 1 tý thì mua về mà lắp để mà thưởng thức lúc nấu cơm.
Em xin hết

b52g0

Trông to, khủng bố, nhiều thứ rối rắm, công suất danh định cũng lớn nhưng mà rẻ tiền, đúng là Sony (it's a Sony)
Vấn đề là âm thanh thì nghe bằng tai chứ không ai nghe bằng mắt cả, nhắm mắt lại em đã tưởng tượng ra bộ này khi nó lên tiếng thì như thế nào rồi, chưa nói nó lờ đi những công nghệ mới nhất bây giờ ví dụ như giải mã True HD và DTS-HD, bộ này mang về quê thì có thêm hàng xóm còn ở phố thì đúng là mất hàng xóm thật =))

Ui. Ngưỡng mộ quá. Ở phố nhà nào cũng có dàn có dí vài ngàn đến vài chục ngàn MẼO:eek::eek::eek:. Ôi! Rẻ tiền như SONY. Nhà bác nì chắc xây biệt thự rộng hàng héc ta ấy nhỉ?

Tình hình là em đã đi xem va nghe thử,theo ý kiến cua em thì bác nào có NHA BEP to to 1 tý thì mua về mà lắp để mà thưởng thức lúc nấu cơm.
Em xin hết

Một tay to của VN đây. Lắp dàn này cho Ôsin nghe mới kinh chứ[-(

... Nhiều bạn có vẻ coi thường thật ra Sony có khá nhiều bộ đáng đồng tiền bát gạo như STR-DK5 chẳng hạn. Có thể các bạn quá đại gia nên coi thường những sản phẩm trung - bình dân, nếu vậy các bạn có thể show bộ đang chơi lên cho anh em mở rộng tầm mắt được không?

....

Đành phải mượn lời bác Thắng vậy.

Đã nói là ném đá chứ đừng ném trứng thối để chứng tỏ mình là tay trọc phú nửa mùa, không có văn hóa. Người nghe thì khó chịu về mùi vị rồi, nhưng rõ rằng: tay ném mới bẩn nhất và gần mũi ng ném nhất.

Mịa. éo hiểu nhà có mấy xu mà lúc nào cũng đòi tặng quà 13tr, miệt thị 70% người việt (là bà con nông dân), mang tiền đi đuổi bò,...

ps ALL: sr các bác. cú hẻm chịu nổi. sr

vietbeovnn

Ui. Ngưỡng mộ quá. Ở phố nhà nào cũng có dàn có dí vài ngàn đến vài chục ngàn MẼO:eek::eek::eek:. Ôi! Rẻ tiền như SONY. Nhà bác nì chắc xây biệt thự rộng hàng héc ta ấy nhỉ?

Một tay to của VN đây. Lắp dàn này cho Ôsin nghe mới kinh chứ[-(

Đành phải mượn lời bác Thắng vậy.

Đã nói là ném đá chứ đừng ném trứng thối để chứng tỏ mình là tay trọc phú nửa mùa, không có văn hóa. Người nghe thì khó chịu về mùi vị rồi, nhưng rõ rằng: tay ném mới bẩn nhất và gần mũi ng ném nhất.

Mịa. éo hiểu nhà có mấy xu mà lúc nào cũng đòi tặng quà 13tr, miệt thị 70% người việt (là bà con nông dân), mang tiền đi đuổi bò,...

ps ALL: sr các bác. cú hẻm chịu nổi. sr

=)) =)) =))
Bình tĩnh đi bác, diễn đàn mà, mỗi người 1 ý, kệ người ta, mấy bác ấy nói thế thôi chứ em nghĩ ko khéo ở phòng vẫn đang dùng cái đài bom sony nội địa có cả băng MD sinh nhật mười mấy tuổi rồi ấy chứ.
Hay là sành điệu quá, bao nhiêu mua loa đài hết rồi nên ko có cái máy ảnh or đt tích hợp cái máy ảnh phân giải VGA mà chụp 1 bức lên đây cho chúng em tai trâu chiêm ngưỡng mở mang tầm mắt.

Mất bình tĩnh rùi hả bác..
Thôi em xin các bác khác đừng vào chê nữa tội nghiệp , kẻo bác ấy tuôn ra những lời xx... làm bẩn miệng bác ấy tội nghiệp... =))

oasiss

Cho em hỏi các bác đã mua rồi, cái bộ này so với bộ AM10 của bose + receiver 2nd (cũng là bộ bị ném đá rất nhiều;)) thì thế nào(về thẩm mỹ thì em thích bose hơn, nó bé tý hợp với cái căn chung cư bé bé)

Bên trên