số phận 2 kênh thể thao vtc3 và vtc3HD

Ðề: số phận 2 kênh thể thao vtc3 và vtc3HD

"Ở mùa giải 2012, BTC J-League đã bán bản quyền truyền hình cho hơn 100 quốc gia trên thế giới, nhưng ở Châu Á mới chỉ có ba quốc gia có phát sóng J-League là Việt Nam, Indonesia và Thái Lan"
Tự hào chưa VTC =))

"Ở mùa giải 2012, BTC J-League đã bán bản quyền truyền hình cho hơn 100 quốc gia trên thế giới, nhưng ở Châu Á mới chỉ có ba quốc gia có phát sóng J-League là Việt Nam, Indonesia và Thái Lan"
Tự hào chưa VTC =))

Kì vậy? không lẽ Nhật cũng không phát sóng hay sao mà cả Châu Á chỉ có 3 nước trên?

hunglong84

Active Member

chắc là năm sau VTC độc quyền luôn giải Lào với Campuchia cho mà coi. =)). Cái đầu thu gần 4 triệu cơ mà tha hồ mà xem bóng đá nha.

Bây giờ VTC mới thấm thía là có bản quyền mới dám hông hênh được. Chứ đời câu lậu lúc có lúc không khách hàng lại chửi cho là Vô Tổ Chức. Hết giải rồi, cố mà mua không K+ nó ăn hết. Mà một đặc điểm là bản quyền của J league ở Châu Á là của MP&Silva. Chắc định lân la sang làm quen để mai sau có ý đồ lật úp thằng K+. :))

duy5687

Active Member

cứ tưởng sẽ có bản quyền 5 giải bóng đá như vctv và sctv. giờ chỉ thêm giải nhật, chán vtc quá.

minhhuub

Active Member

VTC độc quyền J-League trên toàn lãnh thổ VN, sướng nhé :))

trongnghia2411

Các bác cho mình hỏi tí:

h mình có 1 đầu K+, 1 đầu VTC rồi, đầu K+ lại đặt trong phòng ko thuận lợi lắm, mà cũng ko chuyển đc, nói chung là có cũng như ko, ko xem đc NHA Chủ nhật sau 10h đêm.

Phong mình lại có đầu VTC HD hết hạn.

Thế các bác tư vấn là nên gia hạn VTCHD 1t2 hay làm đầu phụ K+, mất tầm 4t720k 1 năm? Nhỡ lắp K+ xong mà bọn K+ năm sau hết bản quyền PL cũng chán! Gia hạn VTCHD rẻ hơn nhưng mà giá trị sử dụng đến đâu? NĂm nay VTCHD nó có chiếu PL thứ 7 như bt nữa ko?

minhhuub

Active Member

K+ hết bản quyền thì năm sau nó mua tiếp sao phải nghĩ với ngợi nhỉ

duyen_pham

Re: Ðề: số phận 2 kênh thể thao vtc3 và vtc3HD

Các bác cho mình hỏi tí:

h mình có 1 đầu K+, 1 đầu VTC rồi, đầu K+ lại đặt trong phòng ko thuận lợi lắm, mà cũng ko chuyển đc, nói chung là có cũng như ko, ko xem đc NHA Chủ nhật sau 10h đêm.

Thế các bác tư vấn là nên gia hạn VTCHD 1t2 hay làm đầu phụ K+, mất tầm 4t720k 1 năm? Nhỡ lắp K+ xong mà bọn K+ năm sau hết bản quyền PL cũng chán! Gia hạn VTCHD rẻ hơn nhưng mà giá trị sử dụng đến đâu? NĂm nay VTCHD nó có chiếu PL thứ 7 như bt nữa ko?
vấn đề của bác hơi loàng ngoằng đó, có K+ mà ko được xem thì gia hạn làm gì, còn bản quyền hết thì lại mua chứ có gì mà phải lan tăn !

dhpaul

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi tí:

Không chuyển được là như thế nào hả bác?
Theo em trường hợp của bác có thể xem xét giải pháp Multiroom của K+, mua thêm đầu + thẻ Multiroom của nó (cước phát sinh thì em không rõ là bao nhiêu). Còn VTC vẫn có ngoại hạng Anh các trận không độc quyền trên HD như 2 mùa trước, và cũng như K+ đây là mùa cuối cùng trong gói 2010-2013.

trongnghia2411

Vấn đề của mình ở chỗ:

Có 1 lựa chọn:

1/ Gia hạn VTC HD mất 1t2
2/ Mua K+ Multiroom mất 4triệu tiền đầu và 720k tiền thuê bao 1 năm.

ko biết cái nào hơn? Nếu VTC HD chiếu đc C1 thì mình vẫn nghiêng về VTC, các bác thấy sao

minhhuub

Active Member

Vấn đề của mình ở chỗ:

Có 1 lựa chọn:

1/ Gia hạn VTC HD mất 1t2
2/ Mua K+ Multiroom mất 4triệu tiền đầu và 720k tiền thuê bao 1 năm.

ko biết cái nào hơn? Nếu VTC HD chiếu đc C1 thì mình vẫn nghiêng về VTC, các bác thấy sao

VTC chả có bản quyền C1 đâu :))

dkmbrd

Re: Ðề: số phận 2 kênh thể thao vtc3 và vtc3HD

giải tán mẹ nó đi cho lành

Bên trên