Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Cậu skplayer tớ hỏi chút
Phần mềm ko support midi
Vậy tớ converter midi tất cả qua video.mkv thì làm thế nào? Chủ yếu là nhạc Hoa trong đĩa cali vol 19

Hi, midi không thể convert qua file mkv được đâu bạn.

Vũ Mạnh Hà

Well-Known Member

Version mới hình răng cưa, và mờ quá bác Hưng ơi

Banh thi

Well-Known Member

Cậu skplayer tớ hỏi chút
Phần mềm ko support midi
Vậy tớ converter midi tất cả qua video.mkv thì làm thế nào? Chủ yếu là nhạc Hoa trong đĩa cali vol 19

Convert *mid ra mp3 , bắn chữ vào clip nền mux vô file mp3 , còn nếu làm biếng thì dùng soft record nào đó quay lại file midi khi play full màn hình .

Vũ Mạnh Hà

Well-Known Member

Mình có chỉnh gì đâu mà mờ :D chắc nhạc của bạn mờ sẵn.
Nhạc e ko mờ đâu, play trên MPC mịn màng luôn, e sợ do cái khử răng cưa của bác đó,
E bật tắt khử răng cưa vẫn bị răng cưa và mờ, cái khoản mờ đi e nghĩ là do plugin khử răng cưa của bác đó
P/S: khử đâu ko thấy, mà thấy nó răng cưa hơn :D

Banh thi

Well-Known Member

Mình có chỉnh gì đâu mà mờ :D chắc nhạc của bạn mờ sẵn.

Full hd độ mượt chữ có tiến triển chút nhưng chưa đến mức như ý bác chủ ui. A/t , h/a original ok , vài tùy chọn cũng thuận tiện .DVD còn răng hình .
Intel Core i3 - 4005u (1.7 Ghz, 3MB L3 Cache)
Intel Hd graphics 4400 up to 256MB DVM
4G memory
Lap e cấu hình này có thấp so với yêu cầu của soft kg bác.

skplayer

Well-Known Member

Nhạc e ko mờ đâu, play trên MPC mịn màng luôn, e sợ do cái khử răng cưa của bác đó,
E bật tắt khử răng cưa vẫn bị răng cưa và mờ, cái khoản mờ đi e nghĩ là do plugin khử răng cưa của bác đó
P/S: khử đâu ko thấy, mà thấy nó răng cưa hơn :D

Yêu cầu ngồi xa màn hình ra chút :D , đùa thôi chắc app phải cần chỉnh thêm vài thứ nữa cho mượt hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

skplayer

Well-Known Member

Full hd độ mượt chữ có tiến triển chút nhưng chưa đến mức như ý bác chủ ui. A/t , h/a original ok , vài tùy chọn cũng thuận tiện .DVD còn răng hình .
Intel Core i3 - 4005u (1.7 Ghz, 3MB L3 Cache)
Intel Hd graphics 4400 up to 256MB DVM
4G memory
Lap e cấu hình này có thấp so với yêu cầu của soft kg bác.

Cấu hình này là ngon rồi, chắc ứng dụng cần chỉnh thêm.

3RuaDongNai

Convert *mid ra mp3 , bắn chữ vào clip nền mux vô file mp3 , còn nếu làm biếng thì dùng soft record nào đó quay lại file midi khi play full màn hình .

Cả 1000 bài sao làm hết nổi

tieulong_001

Active Member

Đang xài bt tự nhiên mở lên báo "Thư mục không tồn tại", xóa đi cài lại bản 1.11 cũng vậy.

3RuaDongNai

Ở điện thoại tớ muốn thêm 1 tab nữa thì làm sao cậu?
Ví dụ: Bài Hát Yêu Thích Remix Nhạc Sàn Đã chọn

Chỉnh sửa lần cuối:

skplayer

Well-Known Member

Ở điện thoại tớ muốn thêm 1 tab nữa thì làm sao cậu?
Ví dụ: Bài Hát Yêu Thích Remix Nhạc Sàn Đã chọn

Hiện tại không thêm được bạn ơi. Qua Tết sẽ có app remote riêng cho Karaoke PC, đầy đủ món ăn chơi.

Re: Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Hiện tại không thêm được bạn ơi. Qua Tết sẽ có app remote riêng cho Karaoke PC, đầy đủ món ăn chơi.

Góp ý chút ak.
- Phần biểu tượng icon video ở mỗi đầu bài hát trên smartphone đó bạn cho thêm cái tên của định dạng file vào giữa, nhiều khi có nhiều bài giống nhau khác ca sĩ, mình dựa vào định dang file đó có thể chọn bài có chất lượng tốt để hát..
VD; mkv, vob, mp4, avi, mpg,.... nếu bài hát đó nằm trên Youtube thì sẽ hiện là youtube để biết bài nào cần chọn.

- Nếu có thể thêm 1 tab nhận diện ca sĩ theo tên của ca sỹ có hình ảnh ca sĩ hiện lên nữa thì trông nó sẽ chuyên nghiệp và đẹp hơn.

HDCP

Super Moderators

Bác quan tâm đến SK trên Pc nhưng nhớ đừng quên update trên AB nhé. soft trên PC và AB mà có chức năng chọn được theo tên ca sỹ thì tuyệt.

johngo33

Re: Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Nếu có phiên bản mới remote for PC mà có thêm phần chọn theo ca sĩ (với hình càng tốt!) thì thật tuyệt. Rất mong. Cám ơn SKP.

Ứng dụng rất tốt nhưng có 1 số thứ cần khắc phục
- thứ nhất khi chạy Video 1080 60fps là bị giật (máy mình chuyên Render Karaoke thì ko thể nói cấu hình ko phù hợp đc )
- thứ 2 là nó chưa Auto kéo dãn màn hình khi chạy các Video cũ ở độ phân giải 480, 360 (phải chỉnh tay)
tạm thế đang vọc tiếp vì mới mua key hôm qua

quên 1 thứ KLQ bác nào rành về máy tính cho em hỏi cách chuyển mặc định màn hình 1 là màn PC khi cắm TV vào với, cái VGA của em nó cứ chọn mặc định 1 là TV nên phần điều khiển nó hiện bền TV hết còn màn hiển thị lại chạy trên PC
Hình đây ạ:

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

quên 1 thứ KLQ bác nào rành về máy tính cho em hỏi cách chuyển mặc định màn hình 1 là màn PC khi cắm TV vào với, cái VGA của em nó cứ chọn mặc định 1 là TV nên phần điều khiển nó hiện bền TV hết còn màn hiển thị lại chạy trên PC
Hình đây ạ:

Trong ứng dụng bạn bấm Control + Tab nó sẽ đảo lại.
Xem chi tiết danh sách phím tắt trong phần cài đặt.

Bên trên