SHOW ROOM KDAudio- HDVinhphuc

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Nói chung là từ khi em down mấy CD của bác xong chia sẻ cho anh em đến giờ anh em HDVP đặc biệt là Huy cũng bị mê CD của bác rồi ...Giờ chỉ ngóng CD của bác thôi vì bác up MF nên em thích còn các cụ khác toàn choi Fshare em không khoái....
Cảm ơn bác đã PR ủng hộ em nhưng khi em mở showroom KDAUIO khách hàng mục tiêu của em không phải là mấy tay lão làng chơi HD chuyên nghiệp như tay Huy....hihi....mà là phục vụ người chưa chơi ngoài hội.... ...Còn các ae trong hội cho mình cơ hội giao lưu học hỏi lẫn nhau và giới thiệu được khách ngoại đạo nào đến xem hàng là quí lắm rồi....Em có địa chỉ nào có giá tốt chất lượng còn giới thiệu anh em đến đó luôn ấy chứ!

thế còn gì bằng bác vừa thúc đẩy phong trào nghe nhạc ,ngoài ra chổ bác còn là chổ anh em giao lưu học hỏi trao đổi thiết bị

langthangvn33

Uploader

hôm nào e đến ăn vạ bác để e giá hữu nghị nhá :D

chú Phúc tính mua gì , chú cứ nghiên cứu chổ bác Bình , sau đó ra mua cặp loa sound max về nghe bảo đảm vẫn chát bùm như ai...ahahha:))

thế còn gì bằng bác vừa thúc đẩy phong trào nghe nhạc ,ngoài ra chổ bác còn là chổ anh em giao lưu học hỏi trao đổi thiết bị

Bác thấy đĩa SACD nghe có hay hơn CD thường không?? Em muốn mua một cái về Test con DCD1510AE của em vì nó có đọc được mà phân vân chưa biết mua Nhạc gì ( giá cũng mấy chai 1 SACD đúng không bác)

langthangvn33

Uploader

Bác thấy đĩa SACD nghe có hay hơn CD thường không?? Em muốn mua một cái về Test con DCD1510AE của em vì nó có đọc được mà phân vân chưa biết mua Nhạc gì ( giá cũng mấy chai 1 SACD đúng không bác)

SACD nghe hay hơn CD nhiều vì 192Khz / 24 bit... đĩa SACD có 2 lớp ,CDP không có SACD vẫn đọc được lớp CD thường ...đĩa SACD mắc gấp 2-3 Cd thường..

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

Noi chung ae giao lưu không có nhiều thời gian nên đến nhà mỗi lão mỗi CD chỉ nghe được 1 đến 2 bài là cùng xong thì lại tụ tập đi THẨM ĂN là chính , cuối cùng vẫn là nhà tên nào có thiết bị gì thì tự tra tấn thôi...hihi..

nhớ bác khích bác Huy , em nói loa dyn của bác ấy nghe tệ lắm ,vậy mà bác Huy vẫn chưa bán loa, em canh cặp dyn của bác Huy....anh em tu tập được là vui rồi , cùng nghe 1 CD là tuyệt , chơi gì cũng phải có bạn bè.....chơi một mình giống tự kỷ quá

SACD nghe hay hơn CD nhiều vì 192Khz / 24 bit... đĩa SACD có 2 lớp ,CDP không có SACD vẫn đọc được lớp CD thường ...đĩa SACD mắc gấp 2-3 Cd thường..

Dear bác!

Những thông tin bác cung cấp em cũng đã tìm hiểu và nó là điểm vượt trội của SACD. Nhưng em hỏi bác là bác đã nghe thực tế chưa ? và cảm nhận nó hay vượt trội hơn hẳn CD như quảng cáo không?
Nếu hay hơn hẳn thì em sẽ múc một cặp về nghe cho sướng cái lỗ tai cả bõ công mua DCD có chức năng đọc SACD mà bỏ lại phí

Ðề: Re: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

nhớ bác khích bác Huy , em nói loa dyn của bác ấy nghe tệ lắm ,vậy mà bác Huy vẫn chưa bán loa, em canh cặp dyn của bác Huy....anh em tu tập được là vui rồi , cùng nghe 1 CD là tuyệt , chơi gì cũng phải có bạn bè.....chơi một mình giống tự kỷ quá

Huy giờ cũng lên chức lão làng rồi..........Anh em mình chưa đủ trình để khích hắn đâu...........Tay này phải mấy cao thủ ở HN mới thuốc được.....khakha....

0986686958

Active Member
Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

Haizzzzz...có lẽ bây giờ em là tâm điểm chính của câu chuyện audio, HD và mua bán đổi trác các bù rồi:(
Đôi khi nhiệt tình quá cũng không tốt các bác ợ:( Giờ em mới thấy nó đang đúng chậm dần đều rồi:((

yellowriver

Banned
Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Vài thông tin về SACD vs CD
SACD trông giống như đĩa CD truyền thống. Loại đĩa lai hai lớp sẽ có một lớp ghi theo tiêu chuẩn CD truyền thống 16 bit/44,1kHz, nên tương thích được với máy phát CD thông thường. Lớp thứ hai có mật độ cao, chỉ có thể đọc được trên máy phát đĩa SACD, cho âm thanh chất lượng tuyệt hảo trong chế độ hai kênh (stereo) và đa kênh (6 kênh hoặc surround) với đáp ứng tần số lên đến 100kHz và dải động rộng hơn 120dB. Cũng có thể dùng lớp mật độ cao này để lưu trữ văn bản, đồ họa, các thông tin video, cho phép vừa trình diễn đa phương tiện vừa phát nhạc. Tính năng bảo mật của đĩa SACD cũng mạnh hơn CD. Từ khi ra đời đến nay, chưa ai bẻ gãy được mã khóa của SACD. Hệ thống quản lý bản quyền chủ động của SACD sử dụng kết hợp cả hai loại dấu vạch mờ dạng số: vạch nhìn thấy và vạch không nhìn thấy. Nhiều kẻ ăn cắp bản quyền CD đã phải nản lòng. Đĩa SACD 2 lớp có khả năng lưu trữ 140 phút âm thanh, gấp đôi thời gian CD thông thường. Rất có thể nó sẽ trở thành một phương tiện lưu trữ chuẩn trong tương lai.

Trái tim và linh hồn của SACD

Trái tim của SACD là công nghệ mã hóa số theo dòng trực tiếp (Direct Stream Digital – DSD) – biểu diễn sóng âm thanh theo giá trị 1 bit với tần số lấy mẫu 2,8224 MHz – làm cho SACD đạt được chất lượng âm thanh cao chưa từng có. Format được dùng trong CD là công nghệ biến điệu mã xung (Pulse Code Modulation – PCM), sử dụng một bộ lọc thật dốc để ngăn các tần số cao hơn 20 kHz, nên tính trung thực của âm thanh phát lại bị giới hạn. Công nghệ DSD loại bỏ hết các bộ lọc và thực hiện ghi trực tiếp âm thanh. Nói cách khác, DSD không hạn chế dải động, cũng không đánh mất những tín hiệu âm thanh tinh tế - là yêu cầu tối quan trọng của quá trình tái tạo âm thanh. Tóm lại, công nghệ DSD có thể ghi nhận đầy đủ mọi cung bậc của các nguồn âm thanh tương tự ngày nay.

yellowriver

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Thực tế thì còn tùy nội dung đĩa các bác ạ. Vì có khi đĩa đã được thu âm theo chuẩn cd thường nhưng nếu nsx vẫn ghi với định dạng sacd thì em nghĩ chất lượng chả thế nào tăng lên được.
Hôm nay nghe thử so sánh cd với sacd trên cùng 1 đĩa thì không thấy khác nhau nhiều. Có lẽ cần thời gian nghe kỹ hơn, với lại cái đĩa hôm nay nghe nó cũng hơi lộn xộn nên khó thể hiện điểm mạnh yếu.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

Haizzzzz...có lẽ bây giờ em là tâm điểm chính của câu chuyện audio, HD và mua bán đổi trác các bù rồi:(
Đôi khi nhiệt tình quá cũng không tốt các bác ợ:( Giờ em mới thấy nó đang đúng chậm dần đều rồi:((
Anh em quý bác thì mới nhắc đến bác. Chớ như E (tusontay) thì chả có ai quan tâm cả, thế có buồn ko? :(( :(( :((

langthangvn33

Uploader

Dear bác!

Những thông tin bác cung cấp em cũng đã tìm hiểu và nó là điểm vượt trội của SACD. Nhưng em hỏi bác là bác đã nghe thực tế chưa ? và cảm nhận nó hay vượt trội hơn hẳn CD như quảng cáo không?
Nếu hay hơn hẳn thì em sẽ múc một cặp về nghe cho sướng cái lỗ tai cả bõ công mua DCD có chức năng đọc SACD mà bỏ lại phí

em dang nghe bằng SACD player của chính Sony ,vượt trội hơn hẳn bác Bình , bác có thể kiểm chứng bằng foobar trước , bằng cách down ISO SACD lossless của Tú Sơn Tây....sau đó mượn SACD của ai đó test trên 1510 AE của bác, vì khi mua mất mấy triệu hơi bị viêm màn túi....

nếu bác ở gần em, em cho bác mượn SACD , nhưng em đảm bảo âm thanh nghe hay lắm

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Thực tế thì còn tùy nội dung đĩa các bác ạ. Vì có khi đĩa đã được thu âm theo chuẩn cd thường nhưng nếu nsx vẫn ghi với định dạng sacd thì em nghĩ chất lượng chả thế nào tăng lên được.
Hôm nay nghe thử so sánh cd với sacd trên cùng 1 đĩa thì không thấy khác nhau nhiều. Có lẽ cần thời gian nghe kỹ hơn, với lại cái đĩa hôm nay nghe nó cũng hơi lộn xộn nên khó thể hiện điểm mạnh yếu.

bác ơi cd nhà sản xuất xịn thì làm gì có chuyện bác nói....

yellowriver

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

bác ơi cd nhà sản xuất xịn thì làm gì có chuyện bác nói....

Vâng, thế em mới bảo là có lẽ tại chương trình mình nghe thử nó hơi lộn xộn nên mình khó nhận biết. vì sacd vẫn chưa làm giả được.
Các bác có đĩa ngon thế. Hic.
Đúng là các thông số của SACD thì vượt trội so với CD thường.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Vâng, thế em mới bảo là có lẽ tại chương trình mình nghe thử nó hơi lộn xộn nên mình khó nhận biết. vì sacd vẫn chưa làm giả được.
Các bác có đĩa ngon thế. Hic.
Đúng là các thông số của SACD thì vượt trội so với CD thường.

em thích sưu tầm Cd thật bác ah , hihihihih....

em dang nghe bằng SACD player của chính Sony ,vượt trội hơn hẳn bác Bình , bác có thể kiểm chứng bằng foobar trước , bằng cách down ISO SACD lossless của Tú Sơn Tây....sau đó mượn SACD của ai đó test trên 1510 AE của bác, vì khi mua mất mấy triệu hơi bị viêm màn túi....

Dear bác!
Mấy cái ảnh bác post không thấy gì...

Làm gì mà mấy triệu nghe ghê vậy bác!!!!!!!!! một cái đĩa SACD chỉ khoảng 5 hoặc 6 trăm ngàn thôi chứ!
Đợt tới mà em đi HN lấy hàng nhất định em sẽ tìm mua một cái SACD về nghe thử xem mô tê thế nào...

0986686958

Active Member
Ðề: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Hôm nào em ném cho bác cái đĩa kền kền, em trôm của ông anh trước mua của Hoàng Hải 90usd. SACD 100% luôn, nghe ở nhà em thì chả thấy khác gì cả, chắc tại HT của em chưa chuẩn chăng?

langthangvn33

Uploader

Dear bác!
Mấy cái ảnh bác post không thấy gì...

Làm gì mà mấy triệu nghe ghê vậy bác!!!!!!!!! một cái đĩa SACD chỉ khoảng 5 hoặc 6 trăm ngàn thôi chứ!
Đợt tới mà em đi HN lấy hàng nhất định em sẽ tìm mua một cái SACD về nghe thử xem mô tê thế nào...

bác nói thế nào đó làm gì có SACD nào 600K, thường thì 80USD ,rẻ lắm là 50USD ,hihiih...bác đang nói đĩa SACD nào mà rẻ thế,hihihihiih..........

langthangvn33

Uploader
Ðề: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Hôm nào em ném cho bác cái đĩa kền kền, em trôm của ông anh trước mua của Hoàng Hải 90usd. SACD 100% luôn, nghe ở nhà em thì chả thấy khác gì cả, chắc tại HT của em chưa chuẩn chăng?

bác có đồ xịn thế mà , nghe khác chứ bác....

Bên trên