show hàng cùi bắp

vumiis

Member
Chả là tí toe sắm Tết để thưởng thức HD cho bớt căng thẳng sau một năm làm việc.Nay cái dàn HD cùi mít của em xin ra mắt các anh em.

Loa Font : Magnat Quantum 503 cái này mới mua
Center : JBL NII24 cũ luôn
Rear : JBL NII24 cũ luôn
Receiver : Yamaha RX-V800 cái này cũ mua lâu rồi
Sub : Yamaha
Tvix : M7000A
LCD : Panasonic 37LZ800.Trên hình là em đang coi TV HTV9 cáp SCTV
Post lên để các bác cho ý kiến em phối vậy có ổn không.
Với lại cặp Font Magnat Quantum 503 đánh ampli Yamaha có Ok không , mình thì vẫn không hài lòng lắm khi nghe cặp Font này vì bass hơi yếu.Các bác nào xài cặp Magnat này rồi cho ý kiến nha.
Thân

letuanzzz

Member
Ðề: show hàng cùi bắp

cái loa Magnat Quantum lạ quá nhưng đẹp ,nhìn sang ghê .Dàn vậy ngon rồi ,có cái LZ800 là thấy dc rồi kakaka

manhthang

Huyền Thoại

Trong phần Setup bạn cần chọn loa Front là Large thay cho Small để có tiếng bass ra loa front.
Không để loa lên đầu loa sub như vậy, bạn nên kiếm 2 cái chân loa để loa front xa ra 1 chút, để gần quá sẽ lẫn vào center. Loa center cho nó vào center đi nhé.

luciano

Active Member

Magnat dòng Quantum 503 này công suất khá nhỏ và chỉ là loa 2 đường tiếng do đó bác đòi em nó có tiếng bass thuyêt phục thì tội cho em nó quá.

Bác cân chỉnh 2 loa front và center lại cho cân đối thì em nghĩ "sân khấu" sẽ rõ ràng hơn đó bác.

Bass không đủ thì có nhiều lý do lắm: source không tốt, loa k đủ mạnh hoặc âm ly kéo k nổi...... Nhưng theo em nghĩ phòng bác khá rộng nên bookshelf này hơi đuối.

kdnguyen

magnat này chơi ngon ko bạn?

- Magnat chơi tốt. Em này là loa Đức.

Spec of 503:
•2-way compact loudspeaker box (1x17, 1x2.5 cm), bass reflex
•Power handling RMS / max: 90/150 Watts
•Impedance: 4-8 Ohms
•Frequency response: 30-55.000 Hz
•Sensitivity: 90dB
http://www.magnat.de/index.php?id=2378&L=1

- Hiện tại, em đang xài Magnat Quantumn 505 + amply Denon 1500RII, rất hài lòng.
Ai vào nhà cũng khen âm thanh hay: Vocal thì tuyệt, nghe rất chi tiết. Trelb không chói. Bass mạnh, sâu, dứt điểm.

Spec of 505:
•3-way floorspeaker ( 2x17, 1x2.5 cm). bass reflex
•Power handling RMS / max: 160/300 Watts
•Impedance: 4-8 Ohms
•Frequency response: 22-55.000 Hz
•Sensitivity: 91 dB
http://www.magnat.de/index.php?id=2379&L=1

ankhanhmai

Active Member

Nếu nghe nhạc stereo thì chắc sẽ ko hay lắm đâu bạn.
Đơn giản là Yamaha RX-V800 khó chơi nhạc stereo hay lắm vả lại loa Bookshelf khó có bass ưng ý (trừ một số dòng cao cấp).
Nhưng bù lại xem phim chắc hay bạn nhỉ.
Nếu nghe nhạc có khi bạn nghe qua chế độ Music Neo6 có khi được đấy (chú ý setup lại receiver)

haiauden

Member

Ở tầm giá Magnat thì khó đòi hỏi hơn bác ạ. Bác chơi amply đa kênh Yamaha nữa thì lại càng tội cho em nó.

da vinci

Active Member

Nhìn thông số thấy cặp loa cũng ngon lắm mà. Thiết bị âm thanh của Đức nhiều cái ngon thấy mồ, công suất lớn, âm thanh mạnh mẽ, chất lượng wá tốt.

luciano

Active Member

Bác nói thế này làm em búc xúc quá. [-(

Bác tới nhà em thưởng thức cặp loa Magnat Quantum 505 (tầm 800 USD) của em đi.

bác cho mình xin cái hẹn nghe thử Mangat 505 nhé. :D

Mà đánh dàn gì í nhỉ?? Mình thì mình tôn thờ bookshelf lắm

kdnguyen

Nhìn thông số thấy cặp loa cũng ngon lắm mà. Thiết bị âm thanh của Đức nhiều cái ngon thấy mồ, công suất lớn, âm thanh mạnh mẽ, chất lượng wá tốt.

\:D/

bác cho mình xin cái hẹn nghe thử Mangat 505 nhé. :D

Mà đánh dàn gì í nhỉ?? Mình thì mình tôn thờ bookshelf lắm

Hihi, rất vui được giao lưu với bác.
Dàn của em chẳng có gì ghê gớm đâu bác, chẳng qua là phục vụ tốt và đủ nhu cầu của em thôi: amply Denon 1500RII + Quantum 505 ( bác đọc post #6 đi ).

Để em dọn dẹp nhà, xong rồi mời bác ghé nhà em để review dàn em nghen (chắc chỉ có T7&CN là rãnh thôi bác), khoảng T6 em PM cho bác.

haiauden

Member

Bác nói thế này làm em búc xúc quá. [-(

Bác tới nhà em thưởng thức cặp loa Magnat Quantum 505 (tầm 800 USD) của em đi.

Hehe, tại em nói không rõ làm bác hiểu nhầm.
Ý em nói là cặp bookshelf Magnat 503 của bác chủ chứ 505 của bác thì em chưa nghe qua nên không dám có ý kiến gì. Khi nào bác có nhã ý thì em xin đến tham quan :D

luciano

Active Member

Dàn của em chẳng có gì ghê gớm đâu bác, chẳng qua là phục vụ tốt và đủ nhu cầu của em thôi: amply Denon 1500RII + Quantum 505 ( bác đọc post #6 đi ).

Để em dọn dẹp nhà, xong rồi mời bác ghé nhà em để review dàn em nghen (chắc chỉ có T7&CN là rãnh thôi bác), khoảng T6 em PM cho bác.

em và bác đều có cùng sở thích rùi, em cũng thích nghe vocal lắm :rolleyes:

mong tin ba'c

có gì pm em nhé 0908-44-34-15

davidvu

trên 3/2 cũng có 1 shop toàn hàng magnat. Vừa rồi nó cho nghe thử nguyên bộ 5.1 + denon 2309. Nói chung là xem phim hay nhưng bass hơi yếu. Nguyên dàn kể cả amply nó báo $1700.

davidvu

cho mình ké với nhé, bác Thái wa hú em 0909 59 69 61

kdnguyen

trên 3/2 cũng có 1 shop toàn hàng magnat. Vừa rồi nó cho nghe thử nguyên bộ 5.1 + denon 2309. Nói chung là xem phim hay nhưng bass hơi yếu. Nguyên dàn kể cả amply nó báo $1700.

- Bác nghe bộ 5.1 nào vậy?

em và bác đều có cùng sở thích rùi, em cũng thích nghe vocal lắm :rolleyes:

mong tin ba'c

có gì pm em nhé 0908-44-34-15

cho mình ké với nhé, bác Thái wa hú em 0909 59 69 61

OK, em sẽ call 2 bác. 2 bác nhà ở đâu?

pirate

DAY MÀ CÙI BẮP??? DẬY CỦA TUI CÙI GÌ TRỜI:-ss:(

cnfan

Well-Known Member

Trên đường 3/2 là loamay.com chuyên bán loa Đức, Magnad, Heco... Cặp Magnat dạng loa cột ở đó khoảng gần 2000usd nghe hay lắm đó bác...

Bên trên