Setup Cổng HDMI Trên VGA Tới TV LCD Resolusion 720p

hunghugo

Member
Mình Mới Xúc 1 Con VGA ASUS EAH 3650 SILENT + HDMI [ 1GB DDR 2 ]
Phụ Kiện Đi Theo VGA gồm Có 1 Đầu Chuyển Đổi [ DVI - VGA ] [ DVI - HDMI ]
Màn Hình Đang Xử Dụng Là >> Sony KLV - 32T - 400A

Đầu tiên Mình Cài driver Cho VGA Xong >> Sau Đó Cắm Cáp Vào LCD Theo Cổng VGA Thì Hình Cho ra Rất Tốt >> tiếp Theo Mình tinh Chỉnh Độ Phân Giải
720p -60 Hz Cho Xuất Ra HDMI [ Mình Chỉnh Trong Driver Catalyst Theo VGA ]

Sau Đó Mình Cắm Cổng Chuyển Đổi Từ DVI - HDMI >> Rồi Chuyển LCD Sang Chế Độ Phát HDMI 720p >> thì KO Tài Nào Phát Ra Hình [[ Mới Ghê ]

rất Monh Các Các Nào Có Kinh Nghiệm Đã Qua Xử Dụng Mách Cho Mình 1 Tiếng
Chân Thành Cảm Ơn Các Bác Trước

blackman

Ðề: Setup Cổng HDMI Trên VGA Tới TV LCD Resolusion 720p

TỚ cũng bị tình trạng tương tự bác nào cắm được kiểu này. THì ới bảo anh e 1 tiếng nhé

buihung

Administrator

Kinh nghiệm của em dùng V300 với ATI2600pro (DVI-HDMI) và 4670 (HDMI trực tiếp) là chả phải tinh chỉnh gì hết, cứ đấu nối 2 thiết bị với nhau rồi khởi động PC là xong.

Haihard

Member

Em cũng cắm thẳng như anh Bùi Hùng. Cảm giác thật sự nét và đẹp. Nhà em có 03 con LCD tất cả nhưng chưa gặp hiện tượng này bao giờ.

ntbang

các pak cho em hỏi tí , mình cũng đang dùm HDMI nối từ HD4670 tới TV LCD Sony 32w400a nhưng hình ảnh ko cho sắc nét được , hình như là phải chỉnh như thế nào ấy .
Chuyền qua 1360x768 thì màu xanh xanh , còn 1920x1080 thì chữ ko sắt nét ...

Frog

Member

Mình dùng 4670 cài driver từ lâu rùi. lúc cắm vô LCD cái nào cũng ok, cáp nào cũng ok. chẳng phải làm gì cả! Nói chung chưa gặp trường hợp củ chuối bất kì nào xảy ra. cơ mà tòn cắm nóng, khỏi phải khởi động PC gì cả.
@ntbang: trường hợp của bro xảy ra khi: cáp tín hiệu tồi(cáp kém hoặc đường xuất HDMI không tốt==>chuyển sang D-sub) chưa đúng res của TV khi dùng PC(đọc trong Manual là thấy).

truonghd

Well-Known Member

TRƯƠC KHI CẮM NHỚ TẮT MÁY, NẾU K MÁY SẼ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI, bạn k cần chỉnh gì hất, khi cắm xong khởi đọng máy lên nó sẽ tự nhận , khi vào được rồi thì bạn chỉnh độ phân giải lại lad 1024 768

game_matter

TRƯƠC KHI CẮM NHỚ TẮT MÁY, NẾU K MÁY SẼ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI, bạn k cần chỉnh gì hất, khi cắm xong khởi đọng máy lên nó sẽ tự nhận , khi vào được rồi thì bạn chỉnh độ phân giải lại lad 1024 768

1024 x 768 là 720p à X_X

ntbang

trường hợp của bro xảy ra khi: cáp tín hiệu tồi(cáp kém hoặc đường xuất HDMI không tốt==>chuyển sang D-sub) chưa đúng res của TV khi dùng PC(đọc trong Manual là thấy).

mình nghĩ ko phải tại cable ( mình xài cable Monster ) , nếu như set 1360x768 thì nó cũng rõ như ngõ vào PC ( nếu vào catalyst chỉnh ) , nhưng mình chỉ thắc mắc là không thể set lên 1920x1080 được , trường hợp này cũng gặp qua ở monitor LCD , nhưng ở LCD thì mình set refresh rate lên 75HZ hay 85HZ thì ok , còn tv LCD thì pó tay (chỉ 60HZ thui ) , như vậy có đúng ko ? hay còn điều gì chưa đúng , các pak ra tay giúp em với ....

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

mình nghĩ ko phải tại cable ( mình xài cable Monster ) , nếu như set 1360x768 thì nó cũng rõ như ngõ vào PC ( nếu vào catalyst chỉnh ) , nhưng mình chỉ thắc mắc là không thể set lên 1920x1080 được , trường hợp này cũng gặp qua ở monitor LCD , nhưng ở LCD thì mình set refresh rate lên 75HZ hay 85HZ thì ok , còn tv LCD thì pó tay (chỉ 60HZ thui ) , như vậy có đúng ko ? hay còn điều gì chưa đúng , các pak ra tay giúp em với ....

bạn thử cài driver cho LCD xem sao

Frog

Member

như bro Chip nói: tìm driver LCD cài thử coi.
thứ 2 nữa: set refresh rate càng cao(nếu có thể) thì khả năng set res ở múc cao càng thấp.
TV LCD của bro có refresh rate là 60hz thì set chỉ có vậy thôi chớ? hơn sao được(nếu được mình cũng mún lắm)

ntbang

tv lcd sony thì làm gì có driver mà cài chứ , mà hình như chắc là ko thể cài được rồi , chắc đành phải xem res 1360x768 , trong khi tv mình là Full HD mới tức chứ . Bro nào có cao kiến thì chỉ giúp ...

Frog

Member

tv lcd sony thì làm gì có driver mà cài chứ , mà hình như chắc là ko thể cài được rồi , chắc đành phải xem res 1360x768 , trong khi tv mình là Full HD mới tức chứ . Bro nào có cao kiến thì chỉ giúp ...

bạn cho mình cái tên của LCD?

jackphan

mình cũng từng xài giống như chủ topic, cùng loại Vid card và xài trên TV LCD SS 32R81

nếu PC đang chạy, khi cắm vào thì set cho port 2 là extend và res là 720p 60hz 32 bit màu lên bình thường, set trong display properties ko xài catal đi kèm của ASUS mặc dù có cài. mình ko cài bất kỳ driver nào cho LCD và driver tự nhận là monitor plug-n-play.

Chủ thớt thử vào trong dis proper set xem sao

pmhung

Bác có điều kiện thì mượn thử cái VGA card khác mà test xem, nhà em xài con LCD SamSung 32R81 còn lên được 1920x1080. Em xài VGA Gigabyte GV N94TOC-1Gi có cổng xuất HDMI, bác có thể setup profiles riêng cho máy tính và cho TV. Khi nào bác cắm vào con LCD TV thì bác switch sang profile TV là xong

Hiện giờ mình cũng bị y chang, card và tivi mình cũng y như bác chủ. Lúc trước thì ok lên được 1920 x 1080 giờ không nhận tivi luôn.

Các bác giải quyết thế nào rồi?

Bên trên