Sắp có Androi box hỗ trợ full menu Bluray và DVD, chơi tốt 3D ISO Bluray, không cần XBMC?

symphony

Well-Known Member
Mình vừa nhận được một số hình ảnh từ một nhà phân phối nổi tiếng tại Việt Nam về chiếc Android box với một số tính năng khá đặc biệt.

Đầu tiên, đây được xem là Android box hiếm hoi trên thị trường hiện nay có thể hỗ trợ full menu cho cả ISO Bluray lẫn ISO DVD. Đặc biệt, người dùng không cần sử dụng XBMC để thưởng thức menu nguyên gốc.

Tiếp theo là một số tính năng phổ biến hơn như chơi tốt các định dạng phim 3D, bao gồm cả ISO Bluray, và tự động chập hình, hỗ trợ tất cả các định dạng âm thanh không nén phổ biến (DTS HD, True HD). Ngoài ra, remote cũng được thiết kế giống hệt với remote truyền thống của HD Player, nhằm giúp cho người dùng có thể tương tác với các tính năng dễ dàng và tiện lợi hơn.

Hiện tại thì thương hiệu, model, giá và ngày phát hành cụ thể vẫn chưa được nhà phân phối tiết lộ. Tuy nhiên, có khả năng sản phẩm này sẽ có mặt trên thị trường Việt Nam vào cuối tháng 4 hoặc đầu tháng 5.

Hy vọng chúng ta sẽ có thêm thông tin, và thị trường Android box sẽ có thêm nhiều sự lựa chọn hơn với sự xuất hiện của sản phẩm khá bí mật này.

Một số hình ảnh do nhà phân phối cung cấp:

attachment.php

Cho phép chọn menu nguyên gốc hoặc dạng rút gọn

attachment.php

Menu nguyên gốc trên ISO DVD.

attachment.php

Menu nguyên gốc sẽ mang đến trải nghiệm giải trí hoàn toàn khác cho người dùng.

attachment.php

Hỗ trợ fan-art.

zuzen

Ðề: Sắp có Androi box hỗ trợ full menu Bluray và DVD, chơi tốt 3D ISO Bluray, không cần XBMC?

em đạt cục gạch ngồi hóng....chú Android box này :)...nghe rất tê rồi đây...không cần XBMC mà chơi tốt tất cả các định dạng thì Bravo

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Sắp có Androi box hỗ trợ full menu Bluray và DVD, chơi tốt 3D ISO Bluray, không cần XBMC?

Mình cũng đang tò mò đây. Nếu ko cần có XBMC thì chắc giá này cũng khá cao đây.

thanhtungqng

Uploader

Android box mà giá quá cao thì lại quay về HD Play cho chắc. Hóng thông tin update

TomHCM

Member

Mấy tính năng này Dune HD làm cách đây 5 năm từ những ngày đầu có HDP, với Dune Prime 2.0

Mình vừa nhận được một số hình ảnh từ một nhà phân phối nổi tiếng tại Việt Nam về chiếc Android box với một số tính năng khá đặc biệt.

Đầu tiên, đây được xem là Android box hiếm hoi trên thị trường hiện nay có thể hỗ trợ full menu cho cả ISO Bluray lẫn ISO DVD. Đặc biệt, người dùng không cần sử dụng XBMC để thưởng thức menu nguyên gốc.

Tiếp theo là một số tính năng phổ biến hơn như chơi tốt các định dạng phim 3D, bao gồm cả ISO Bluray, và tự động chập hình, hỗ trợ tất cả các định dạng âm thanh không nén phổ biến (DTS HD, True HD). Ngoài ra, remote cũng được thiết kế giống hệt với remote truyền thống của HD Player, nhằm giúp cho người dùng có thể tương tác với các tính năng dễ dàng và tiện lợi hơn.

Hiện tại thì thương hiệu, model, giá và ngày phát hành cụ thể vẫn chưa được nhà phân phối tiết lộ. Tuy nhiên, có khả năng sản phẩm này sẽ có mặt trên thị trường Việt Nam vào cuối tháng 4 hoặc đầu tháng 5.

Hy vọng chúng ta sẽ có thêm thông tin, và thị trường Android box sẽ có thêm nhiều sự lựa chọn hơn với sự xuất hiện của sản phẩm khá bí mật này.

Một số hình ảnh do nhà phân phối cung cấp:

attachment.php

Cho phép chọn menu nguyên gốc hoặc dạng rút gọn

attachment.php

Menu nguyên gốc trên ISO DVD.

attachment.php

Menu nguyên gốc sẽ mang đến trải nghiệm giải trí hoàn toàn khác cho người dùng.

attachment.php

Hỗ trợ fan-art.

hangphuoctru

Well-Known Member

Mấy tính năng này Dune HD làm cách đây 5 năm từ những ngày đầu có HDP, với Dune Prime 2.0

Nếu như pác nói thế thì ko khác Dune thì nó phát hành làm gì nhỉ.

tat100

Member

Đây là điều mà những Android Box hiện nay chưa làm được,chứ không phải so với Dune 5 năm trước Bác à.
Em đang hóng em này để cho vào bộ sưu tập Android Box của em

zuzen

vấn đề là bây giờ mới có con Android box làm điều này...chắc ý của bác ý là vậy..Nhưng chả sao vì đây vẫn là tin vui cho các tín đồ Android box

playboys

Đặt gạch hóng :) Android mà ko cần XBMC để xem phim thì đáng để mong chờ quá đó chứ

zuzen

Tầm giá của Live box 2 thì chiến đc Bác hangphuoctru nhỉ....ngon hơn cùng tầm giá.....em nghĩ thế

latruong

Member

Em dự là thương hiệu tỷ bug có truyền thống giá cao và nói trước bước không tới

hangphuoctru

Well-Known Member

Tầm giá của Live box 2 thì chiến đc Bác hangphuoctru nhỉ....ngon hơn cùng tầm giá.....em nghĩ thế

Tầm 3tr là hợp lý. Theo mình nghĩ chắc nó chạy lõi > lõi tứ. RAM 3G, ROM 16G và có thể chơi định dạng Ultra HD và 4K.

thanhyk

Well-Known Member

Dune đời mới không chơi menu bác nhé. Sao không thấy bác phithien vào hóng em này, dự bác ấy sẽ xúc khi nó ra...

hangphuoctru

Well-Known Member

Chắc bác phithien đang dành tiền để tậu con này đây.

children09

Well-Known Member

Chắn chắn em này giá sẽ gần bằng hdp. Chờ xem

TomHCM

Member

Cấu hình chíp không quan trọng lắm vì hiện nay nhiều em lõi tứ, lõi 8, Ram khủng mà có chạy ra hồn đầu, như Iphon 5S chip 2 nhân cấu hình thấp mà mấy cái Samsung có cấu hay 4 nhân, chạy lại đâu, nên cấu hình chi là để marketing thôi, ăn thua sản phẩm đó làm được gì và giá cả có đáng để mua không?

Tầm 3tr là hợp lý. Theo mình nghĩ chắc nó chạy lõi > lõi tứ. RAM 3G, ROM 16G và có thể chơi định dạng Ultra HD và 4K.

thaovjp89

Well-Known Member
Full menu, duyệt fan art cái này khá hay mà hiện giờ trên các dòng android box chưa có được, hi vọng đây sẽ là cái mới đáp ứng được đa số nguyện vọng của anh em 4rum ~X(

phithien

Well-Known Member

Dune đời mới không chơi menu bác nhé. Sao không thấy bác phithien vào hóng em này, dự bác ấy sẽ xúc khi nó ra...

Chắc bác phithien đang dành tiền để tậu con này đây.

Sáng giờ ko online nên ko biết tin này :D chắc chắn em sẽ xux khi nó ra mắt. Con nào mà full menu file Iso ko cần xbmc là em khoái liền. Muốn play tốt iso thì tự media player chính hãng mới chuẩn, mới đáng để mong đợi

meomatto

Active Member

Ơ vãi! lại Tít bớt cùng TT à? Hay đó các bác, vấn đề là giá và hình thức nó như thế nào mà thôi. :D

NKP

Active Member

Dạo này bác Sym liên tục có nhìều đề tài mới nhỉ. Hy vọng em này đưa Android box lên 1 tầm mới.

Bên trên