sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

twins_tn

Member
Ðề: sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

up photobuket cho các bác không xem thấy ảnh

ngoại trừ hở sáng ra thì tivi của bác bình thường .

Vẫn đề gia công lắp ghép siết chưa hết ốc cũng chả quan trọng mấy. Bác có thể gọi hãng Lừa Gạt giải quết cái vụ Hở sáng . Vẫn đợi mấy tấm hình sọc sọc gì đó của bác

twins_tn

Member
Ðề: Re: sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

ngoại trừ hở sáng ra thì tivi của bác bình thường .

Vẫn đề gia công lắp ghép siết chưa hết ốc cũng chả quan trọng mấy. Bác có thể gọi hãng Lừa Gạt giải quết cái vụ Hở sáng . Vẫn đợi mấy tấm hình sọc sọc gì đó của bác

úi up thiếu của bác đây
cái này chụp khó lắm nó nhiều chách nhau 1 cm 1 cái to nhỏ không đều
thêm nữa cái ốc đã kịch ren rồi vẫn thừa cái đầu ốc, nhựa vênh em nghĩ đây là do lỗi đúc sản phẩm

forever_rock

Active Member

ko biết bác có dìm e này quá ko nữa,
e vừa ra kiểm tra con e thì thấy ko lỗi lầm gì, kể cả hở sáng cũng ít.
còn vụ nhìn ngiêng 60 độ, theo e nghiêng đến mức ấy thì khỏi xem luôn. bác có bao giờ xem nghiêng đến thế ko?
còn vụ hở và ốc nếu là thật thì có lẽ bọn STĐM bán cho bác con lỗi, bác đã check time sử dụng chưa?
đừng vội quy kết cho hãng. ng ta sản xuất có nh mức giá, bác chọn e nó mư=cs giá rẻ mà đỏi hỏi như mấy con đắt là ko hợp lý

anhchucpro

Active Member

em cũng mới vác về cho thầy u ở quê con này , thấy ổn không bị lỗi như của bác ! chia buồn cùng bác ! bác yêu cầu đổi mới đi , sp lỗi rồi !
với giá dưới 10tr mà 42'' thì một số bác không nên đòi hỏi quá cao ở em nó !

twins_tn

Member

ko biết bác có dìm e này quá ko nữa,
e vừa ra kiểm tra con e thì thấy ko lỗi lầm gì, kể cả hở sáng cũng ít.
còn vụ nhìn ngiêng 60 độ, theo e nghiêng đến mức ấy thì khỏi xem luôn. bác có bao giờ xem nghiêng đến thế ko?
còn vụ hở và ốc nếu là thật thì có lẽ bọn STĐM bán cho bác con lỗi, bác đã check time sử dụng chưa?
đừng vội quy kết cho hãng. ng ta sản xuất có nh mức giá, bác chọn e nó mư=cs giá rẻ mà đỏi hỏi như mấy con đắt là ko hợp lý
hi bác
lúc mới mua về time = 0
con nguyên SX12/2012 cái 60 độ em chụp lấy lệ thôi chứ em khó chịu cái vụ góc ngiên tầm 20 độ mà nó đã sáng hết góc rồi, (không biết của bác thế nào chứ em thấy con ở STĐM nó đen thui nhìn góc 45 độ mới sáng lên nhưng rất nhẹ không trắng rã ra)
từ hở sáng -- mang hình thâm(em chưa thấy con nào bị như này kể cả con rẻ tiền) em mới cú quá soi ra luôn cả cái ốc ếch kia(theo quản điểm của em thì rẻ cũng không có chuyện cong vênh như vậy)
còn về BH LG trả lờ em là cái TV này chỉ xem thẳng thì không thể chấp nhận được (quảng cáo 178 độ) góc thực theo em tìm hiểu cũng được 37-38 độ với màn thường

mai em lại phải gọi bảo hành
em mua cái gì dích đển màn hình là đen lắm đợt này mua em sony em nhờ người khác mua hộ rồi

twins_tn

Member

em cũng mới vác về cho thầy u ở quê con này , thấy ổn không bị lỗi như của bác ! chia buồn cùng bác ! bác yêu cầu đổi mới đi , sp lỗi rồi !
với giá dưới 10tr mà 42'' thì một số bác không nên đòi hỏi quá cao ở em nó !

hix em cũng trả thấy con nào như vậy cả
mấy bác dung sản phẩm này có thấy màn bị trắng như của em không em thấy chưa ai bị

kris_ng

hix, đang tính múc 1 em LG mà thế này thì....

chickenit

Member

con cùa bác bị gì ấy nhỉ, con của e vẫn đẹp bình thường mà.

Re: Ðề: Re: sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

úi up thiếu của bác đây
cái này chụp khó lắm nó nhiều chách nhau 1 cm 1 cái to nhỏ không đều
thêm nữa cái ốc đã kịch ren rồi vẫn thừa cái đầu ốc, nhựa vênh em nghĩ đây là do lỗi đúc sản phẩm

Bác kiểm tra lại thiết bị kết nối + dây dẫn .... Nếu mọi thiết bị kết nối và dây dẫn trong cùng 1 hoàn cảnh ( giống tấm hình ) thì call cho Lừa Gạt

twins_tn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

Bác kiểm tra lại thiết bị kết nối + dây dẫn .... Nếu mọi thiết bị kết nối và dây dẫn trong cùng 1 hoàn cảnh ( giống tấm hình ) thì call cho Lừa Gạt

em dút hết mọi kết nối đó bác ah

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

em dút hết mọi kết nối đó bác ah

là sao ?

Khi bác không kết nối với bất kỳ thiết bị ngoại vi nào ( VD: Đầu DVD , PC , Laptop , PS3 , HD player.... Dây cáp anten.) thì : sẽ xảy ra trường hợp bị mấy cái hột li ti chấm trắng trắng chạy dọc theo đường thẳng từ trên xuống dưới ư ?

Hay là bác kết nối rồi , khi ở màn hình chờ nó xảy ra như vậy ? Mà màn hình chờ bác soi kỹ quá làm gì ?

p/s : con của bác bị hở sáng , nếu trong cảnh tối bác thấy bốn góc của tivi sáng đến mức khó chịu thì bác cứ yêu cầu Lừa Gạt đổi bảo hành cho bác

hdd-hdp

chả hiểu cái TV này kiểu gì mà lại thế nhỉ? bác chủ gọi LG đi thôi!

vinh do

Active Member
mấy bữa nay sao nghe toàn lg bị lỗi không dậy...ông anh gọi bh đi hen,chia bùn với anh

newbi

Theo mình thì SP nào cũng có lỗi, quan trọng là thái độ sữa lỗi như thế nào thôi.
Gọi bảo hành ma còn ầu ơ giấy dầu thì ...chửi thẳng hehe.

Định lụm em 47LS4600 về coi đá banh mà thấy bài review này chạy mất dép, đành góp thêm gạo chuyển hướng 47LM6200 vậy.

twins_tn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: sản phẩm 42LS4600 của LG quá tệ ..............

là sao ?

Khi bác không kết nối với bất kỳ thiết bị ngoại vi nào ( VD: Đầu DVD , PC , Laptop , PS3 , HD player.... Dây cáp anten.) thì : sẽ xảy ra trường hợp bị mấy cái hột li ti chấm trắng trắng chạy dọc theo đường thẳng từ trên xuống dưới ư ?

Hay là bác kết nối rồi , khi ở màn hình chờ nó xảy ra như vậy ? Mà màn hình chờ bác soi kỹ quá làm gì ?

p/s : con của bác bị hở sáng , nếu trong cảnh tối bác thấy bốn góc của tivi sáng đến mức khó chịu thì bác cứ yêu cầu Lừa Gạt đổi bảo hành cho bác

tức là bất kể có kết nối hay không cứ màu đen là nhìn thấy
vạch nó nhiều và dầy lắm , em chụp mãi mới được môt chiếc rất khó lấy nét

Bên trên