Samsung Home Theatre HT-D453K

khanhkun84

Active Member
Ðề: Samsung Home Theatre HT-D453K

Em tra google thì hình như chân cắm này là PCI express 1x hay 4x gì đó phải không bác, main của máy em ko có chân này, chỉ có 8x và 16x thôi ( chân này lại cắm mất VGA rồi), bác có thể tư vấn cho em con nào tương đương con này mà cắm chân 8x được không, thank bác.

bác mua con creative 0770 giống bác goben là ôke đấy ạ.

thituanhieu

tai trâu mình sau khi thẩm du em HT-D455k mới mua được 1 tuần ở nguyễn kim thì thấy ko còn hợp nữa, bác nào thích em gã lại với giá 5T8, ai quan tâm call mình: 0902.797.117, mình ở lạc long quân, phường 8, tân bình.

Bộ này bán được chưa bác. Mình đang quan tâm

lesytrong

Xin hỏi các bác em định mua Tivi LED Toshiba 32PS20 - 32'' và kết hợp với Dàn âm thanh HomeTheater SS HT-D453K.
Toshiba 32PS20, Tivi LED Toshiba 32PS20
Em mua con TV trên là vừa phù hợp với túi tiền, vừa đảm bảo các nhu cầu thiết yếu là: xem TV với TH cáp, xem phim qua USB với 28 định dạng video, xem ảnh ... Nhưng em lại rất kết chú Homethreater D453K này.
Các bác tư vấn giúp em khi về kết nối giữa 2 chú này có ổn không. Em sợ không phát huy được hết tính năng của cả hai.
Cảm ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhkun84

Active Member

Xin hỏi các bác em định mua Tivi LED Toshiba 32PS20 - 32'' và kết hợp với Dàn âm thanh HomeTheater SS HT-D453K.
Toshiba 32PS20, Tivi LED Toshiba 32PS20
Em mua con TV trên là vừa phù hợp với túi tiền, vừa đảm bảo các nhu cầu thiết yếu là: xem TV với TH cáp, xem phim qua USB với 28 định dạng video, xem ảnh ... Nhưng em lại rất kết chú Homethreater D453K này.
Các bác tư vấn giúp em khi về kết nối giữa 2 chú này có ổn không. Em sợ không phát huy được hết tính năng của cả hai.
Cảm ơn các bác nhiều.

bác ơi, thôi cố gắng làm em lcd 40in cho nó lành bác ạ. bác mua led 32 cũng bằng tầm đấy tiền nhưng sau này sẽ thấy nó rất nhỏ. em đang có con 32 mua lâu rồi giờ muốn lên 40 đây. còn chuyện em dàn này thì xem phim cũng tương đối ổn rồi. chấp nhận đc cho những bác mới bước chân vào nghề hihihi. bác dùng với PC, HDP đều đc. có gì hỏi cứ lên đây em tư vấn thêm cho.

nikanbio

bác ơi, thôi cố gắng làm em lcd 40in cho nó lành bác ạ. bác mua led 32 cũng bằng tầm đấy tiền nhưng sau này sẽ thấy nó rất nhỏ. em đang có con 32 mua lâu rồi giờ muốn lên 40 đây. còn chuyện em dàn này thì xem phim cũng tương đối ổn rồi. chấp nhận đc cho những bác mới bước chân vào nghề hihihi. bác dùng với PC, HDP đều đc. có gì hỏi cứ lên đây em tư vấn thêm cho.

Đồng ý với bác, nên mua càng to càng tốt, 32 nhỏ thấy rõ, Mình cần được tư vấn là nên mua HT-455k ko vì thấy hầm hố mà giá rẻ quá, hàng sony với LG hầm hố thế này thì không có cửa.:-"

hda

Đồng ý với bác, nên mua càng to càng tốt, 32 nhỏ thấy rõ, Mình cần được tư vấn là nên mua HT-455k ko vì thấy hầm hố mà giá rẻ quá, hàng sony với LG hầm hố thế này thì không có cửa.:-"

Mình đang dùng em này, cảm thấy hài lòng nhưng thực sự là lg và sony hay hơn!

nhanthanhvo

Mới đi dạo 1 vòng Nguyễn Kim, test thử e SamSung D555k (E455k - Model 2012 mới về chưa gắn dây nên chưa nghe thử đươc, con E455k mắc hơn D555k là 590k)
Cảm nhận thấy ấn tượng hơn con Sony 3500 hầm hố. Nhưng khi bật âm lượng tối đa thì loa rè (nghe bằng USB)
Bác nhân viên NKim khuyên nên mua dàn Sony nghe hay hơn vì thằng SamSung làm cây loa bằng nhựa nên dễ rè. Mua về xài lâu chắc rè .
Đang âm mưu hấp e Onkyo 5405 nhưng ko biết âm lượng thế nào, bác bên Trương Lê Audio bảo dàn SamSung D555k chỉ xách dép cho Onkyo 5405.
Kết dàn SamSung lắm nhưng đi test bị rè thấy nản nản.

khanhkun84

Active Member

Mới đi dạo 1 vòng Nguyễn Kim, test thử e SamSung D555k (E455k - Model 2012 mới về chưa gắn dây nên chưa nghe thử đươc, con E455k mắc hơn D555k là 590k)
Cảm nhận thấy ấn tượng hơn con Sony 3500 hầm hố. Nhưng khi bật âm lượng tối đa thì loa rè (nghe bằng USB)
Bác nhân viên NKim khuyên nên mua dàn Sony nghe hay hơn vì thằng SamSung làm cây loa bằng nhựa nên dễ rè. Mua về xài lâu chắc rè .
Đang âm mưu hấp e Onkyo 5405 nhưng ko biết âm lượng thế nào, bác bên Trương Lê Audio bảo dàn SamSung D555k chỉ xách dép cho Onkyo 5405.
Kết dàn SamSung lắm nhưng đi test bị rè thấy nản nản.

bác muốn đánh giá thì có 3 tiêu chí : thương hiệu (nổi tiếng) , tính năng , giá thành . qua đó bác đủ biết là onkyo hơn đứt samsung và lg rùi còn gì hì hì, gom thóc mà xúc thôi bác ạ.

manh0916930064

Re: Ðề: Samsung Home Theatre HT-D453K

Em có bộ dàn Samsung D453 bị hỏng đầu (receiver), có thể mua riêng đầu ở đâu các bác giúp em với!!
Thanks!

đem đến hãng nó sửa thôi, còn bảo hành thì ko mất tiền, nếu hết bảo hành thì là sửa tính phí, mà em nói trc bọn này tính đắt lắm đấy hehehe

Nhà em cũng bị như bác này, tự dưng cái đầu nó bị sập nguồn, giờ ko lên được nữa.

Em cũng đã hỏi được địa chỉ của hãng để mang qua sửa nhưng vẫn muốn hỏi các bác xem

- Nếu mang ra hãng cũng không sửa được hoặc giá quá cao thì có thể mua thay thế được không ?

- Và nếu được thì mua ở đâu? ( ở Hà Nội ah.)

Mong được các bác chỉ dẫn . Em cảm ơn ah!

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Home Theatre HT-D453K

Nhà em cũng bị như bác này, tự dưng cái đầu nó bị sập nguồn, giờ ko lên được nữa.

Em cũng đã hỏi được địa chỉ của hãng để mang qua sửa nhưng vẫn muốn hỏi các bác xem

- Nếu mang ra hãng cũng không sửa được hoặc giá quá cao thì có thể mua thay thế được không ?

- Và nếu được thì mua ở đâu? ( ở Hà Nội ah.)

Mong được các bác chỉ dẫn . Em cảm ơn ah!

cái đầu của bộ dàn AIO là thứ đắt nhất. nên nếu hết bảo hành thì sửa sẽ tính phí, em nghĩ là giá ko rẻ đâu. còn bảo hành thì hạnh họe hãng nó sửa ngay cho mình

Newbie mới nên xin hỏi các bác chút. Mấy cái dàn AIO giá rẻ mà các bác đang nói ở trên, em mua về gắng vào PC thông qua cổng quang của card sound được không ạ? Có cần phải mua them reciever không vậy? Có giải mã được DTS -HD không?
Tâm điểm thấy đánh giá onkyo 5450 là giá cao nhất, âm thanh nghe good nhất ( so với mấy dàn đang bàn luận thôi) có đung vậy không các bác? Đang muốn bán Z906 để làm dàn dân dụng AIO trong tầm 10 chai. Phòng em chỉ co 12m thôi các bác.
Giúp newbie với các bác

khanhkun84

Active Member

Newbie mới nên xin hỏi các bác chút. Mấy cái dàn AIO giá rẻ mà các bác đang nói ở trên, em mua về gắng vào PC thông qua cổng quang của card sound được không ạ? Có cần phải mua them reciever không vậy? Có giải mã được DTS -HD không?
Tâm điểm thấy đánh giá onkyo 5450 là giá cao nhất, âm thanh nghe good nhất ( so với mấy dàn đang bàn luận thôi) có đung vậy không các bác? Đang muốn bán Z906 để làm dàn dân dụng AIO trong tầm 10 chai. Phòng em chỉ co 12m thôi các bác.
Giúp newbie với các bác
cũng đc, nhưng phòng bé nên ko cải thiện đc nhiều lắm trong khoản xem phim đâu bạn ạ.

herovuong2

tui đang dùng tv led SS UA40EH500
đầu phát HD PRO 6x
vậy có thể dùng AIO nào trong khoảng 6t trở lại ?
thank trước nha

thientruc

Banned

Em này thấy bác review cũng thấy thích, mà chắc giờ này HCM hết hàng rồi các bác nhỉ?

herovuong2

mới liên lạc bên thiên hòa jvc th-g61 này có gia 5t9 ko biết có gì ko nhỉ

Bên trên