Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

goctoi

Ðề: Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

cơ mà em Galaxy Gear này làm mình thất vọng quá

justsoyounow

phiên bản Note 3 này SS đánh rất mạnh vào S-pen mà

maiphuongnguyen

nhưng mà cái Galaxy Gear hình như hơi mắc so với những tính năng mà nó sỡ hữu.

goctoi

có lẽ là vậy, vì nó chỉ như thiết bị hiển thị của Note3 thôi

daniel89

^ em đoán trong này chả ai mua đâu bác ạ, bác lật lại vài page trước sẽ thấy em nó bị ném đá tơi bời :D

zazzaixx

Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

này là do bác r, khỏi kêu ca j nữa nhé :-" cơ mà mấy hôm nay dòm con G Flex của thằng LG thích quá, bị trầy xước nhẹ có thể tự phục hồi được, chứ như SS toàn xài nhựa thế này thì...

không biết bác sao, chứ em nhìn cái kiểu thân máy cong cong thế em éo chịu được, nó cứ thế nào ấy, chả biết nhét túi kiểu gì :-w mà cái vụ phục hồi này nghe cũng hay nhỉ? Hôm trước em có xem clip thì đúng là em nó tự phục hồi thật :x
Cơ mà vỏ nhựa như SS cũng có cái hay của nó mà, chả phai lo vụ pin nhiều :>

daniel89

bác thấy thế chứ người ta không thấy thế ;)) nó sắp trở thành xu hướng thiết kế mới rồi đấy :-?
Đồng ý với bác vụ vỏ nhựa, như mấy con Lumia nhìn thì đẹp thật, mà khoản pin pọt thì...

zazzaixx

Member
bác thấy thế chứ người ta không thấy thế ;)) nó sắp trở thành xu hướng thiết kế mới rồi đấy :-?
Đồng ý với bác vụ vỏ nhựa, như mấy con Lumia nhìn thì đẹp thật, mà khoản pin pọt thì...
đến chết em cũng không mua mấy cái thể loại cong cong đấy =="
brick? chết boot? em chưa thử mà bác đã hù rồi =((

em đùa bác tí thôi, làm cẩn thận tí là được :))

gone_with_wind

Đã sài qua em này được 1 tuần, cái mình ghét nhất là viền xi giả nhôm đáng ghét và thao tác có độ trể rất cao, như cuộc gọi kết thúc lâu lắm mới về lại danh bạ, hay mở danh bạ lên phải chờ lâu, cái thích nhất là cây viết vui vui rảnh lấy ra chọt chọt vui phết, pin thì ổn nhưng ko ăn được G2, camera y chang S4 ko hơn được.
Sáng nay mới vô test em lumia 1520 thấy đã vô cùng, đập vào mắt mình là màn hình rất sáng và đẹp, đưa G2 lại gần thì màn hình G2 thua luôn 1520 mới ghê chứ. Nokia dùng ips cho con 1520 nhìn rất tuyệt.

meoponpon

Về tổng thể thì ngon, rất ổn. Nhưng có 1 điểm mà nếu bạn để ý thì sẽ thấy chất lượng gia công chi tiết máy khá ẩu tả và hoàn thiệt chưa tốt lắm

Đã sài qua em này được 1 tuần, cái mình ghét nhất là viền xi giả nhôm đáng ghét và thao tác có độ trể rất cao, như cuộc gọi kết thúc lâu lắm mới về lại danh bạ, hay mở danh bạ lên phải chờ lâu, cái thích nhất là cây viết vui vui rảnh lấy ra chọt chọt vui phết, pin thì ổn nhưng ko ăn được G2, camera y chang S4 ko hơn được.
Sáng nay mới vô test em lumia 1520 thấy đã vô cùng, đập vào mắt mình là màn hình rất sáng và đẹp, đưa G2 lại gần thì màn hình G2 thua luôn 1520 mới ghê chứ. Nokia dùng ips cho con 1520 nhìn rất tuyệt.

Mở danh bạ lâu là truyền thống của SS rồi, bao đời nay vẫn thế :D
Gọi xong lâu về danh bạ là nó còn ở cái màn hình gọi lại, sms để tiện cho bạn dùng. Không muốn chờ thì bấm home hay back là trở về ngay :D
Pin G2 sao so được với N3 hả bác :-??

theday38

Cái này thì khó chịu sẵn rùi bạn ah, phải cố gắng thui! Về bàn phím thì mình vẫn vote số 1 là iPhone (bàn phím chính hãng nhé chứ k nói cài thêm) rất tiện!
Ngay cả bàn phím Lumia hay Z1 hay Note 3 gõ TV đều không tiện bằng iOS, cứ có gạch dưới khó chịu mắt quá (mình tắt đoán chữ sửa từ rồi đấy, còn nếu tắt hết thì nó cũng khỏi gõ dc TV lun mới đau!)

Bạn chưa dùng note 3 à? Bàn phím note 3 tích hợp gõ vni lẫn texex. Thằng ios gõ như kít. Chỉ có telex. Dân miền nam dùng vni nhiều hơn là telex. Chưa kể cái ios 7 chả phân biệt chữ hoa chữ thường. Haizz

gone_with_wind

Mở danh bạ lâu là truyền thống của SS rồi, bao đời nay vẫn thế :D
Gọi xong lâu về danh bạ là nó còn ở cái màn hình gọi lại, sms để tiện cho bạn dùng. Không muốn chờ thì bấm home hay back là trở về ngay :D
Pin G2 sao so được với N3 hả bác :-??

Cái vụ pin thì mình xài qua 2 máy thì cảm nhận G2 ngon hơn N3 tí.
Kết thúc cuộc gọi rồi nhấn home quay về màn hình Home, và muốn gọi thêm ai đó lại phải nhấn danh bạ chờ lên lại mới gọi dc, thế thì đợi nó quay về danh bạ sẽ nhanh hơn chứ bác.

xucxichheo111

Bỏ túi vẫn gọn nhé bác, bác thử bỏ đi Note 2-3 5,7" bỏ túi quần Jean vẫn gọn nhé. Mình nghĩ bác chắc cũng to con đẹp giai nên vấn đề bỏ túi này ko hề hấn gì $-)

Đi xe máy còn đứng lên ngồi xuống móc đt đc, chứ ngồi xe hơi thì chẳng dám bỏ túi quần khi đang lái xe:D
Pin thì đúng là khá trâu, ngang ngửa LG G2, màn hình lớn thích hợp cho những ng lớn tuổi, màu sắc màn hình cũng đc, nhưng camera là thứ tệ I giống như 2 thằng trước nó.
Không biết Note 3 thế nào, chứ Note 2 mau xuống máy lắm :)

Bên trên