Samsung bắt đầu bán ra TV plasma siêu lớn

Caigai

Ðề: Samsung bắt đầu bán ra TV plasma siêu lớn

Bác vui nhỉ, k lẽ nó k đúng cũng fải khen cho đúng à, đá dở cũng khen đá hay k đc chê à, chê thì bị bảo ông k đá ông làm gì đc chê. Tôi thấy k đc to thì tôi bảo k đc to, bác cấm tôi đc à, nhà tôi tuy chỉ 46-50 chưa đc cái nào 64 nhưng cứ thấy nó nhỏ hơn mấy cái Sharp là tôi chế đấy !!!! Còn ai bảo bác Pana 150 in k đc thương mại, search google đi, giá bán 500ngàn USD kìa, giá wá mắc chứ ai bảo k thương mại, vẫn có người mua dùng đấy, đâu fải hàng sx để trình diễn đâu !!! Mà vô forum là đã "chém gió" rồi, chả có gì mà ghê với k ghê cả !!!

Lạ quá! Ông này mới 1 cm ở đây mà sao lại nói "Tôi thấy k đc to thì tôi bảo k đc to, bác cấm tôi đc à". Chẳng nhẽ mấy cái nick trên là cùng 1 chủ?

Hay là bị mất bình tĩnh khi SS dẫn đầu ở Mỹ? Hay là bị n ã o...?

lc911

Member

Làm đếch gì có cái Plasma nào lớn hơn 65" được bán phổ biến trên thị trường mà mấy bác chê là bé?! Pana có con 65" là to nhất nhưng chất lượng chung thì cũng ko hơn con này là mấy đâu, chỉ có cái giá là hơn hẳn 2 bậc thôi. hehe
Còn mấy cái thằng còn lại là L.E.D thì thử xem chỉ cần 55" thôi đã là bao nhiêu tiền nhé! Chưa kể cũng chả mấy khi có hàng mà mua, lại còn đòi to hơn thì hơi khó đấy. hehehe
Giờ toàn các ông lên chém để thể hiện độ ảo của óc thôi chứ người ruột đặc thì chả mấy.
Mọi người trong này chỉ bàn luận về độ "Siêu lớn" cửa TV nói chung ko cần biết nó có được bán phổ biến trên thị trường hay ko, đắt hay rẻ nhé
còn bạn bảo là anh em trong toppic này toàn độ ảo của óc thì trong óc của bạn chắc là nhét đầy đậu hũ chăng? mọi người toàn ruột rỗng nhưng bạn lại là "ruột đặc" bạn là người rất đặc biệt

H 9999

Active Member

Mọi người trong này chỉ bàn luận về độ "Siêu lớn" cửa TV nói chung ko cần biết nó có được bán phổ biến trên thị trường hay ko, đắt hay rẻ nhé
còn bạn bảo là anh em trong toppic này toàn độ ảo của óc thì trong óc của bạn chắc là nhét đầy đậu hũ chăng? mọi người toàn ruột rỗng nhưng bạn lại là "ruột đặc" bạn là người rất đặc biệt

thôi mà các bác cứ chém nhau làm cái gì...vào đây a em chia sẻ kinh nghiêm hiểu biết mở rộng tầm mắt..hơn thiệt gì ở cái chỗ này....
thế giới công nghệ biến đổi phát triển không ngừng ! chỉ có chúng ta là có giới hạn,!
còn cái việc trên thị trường đã có.và thị trường việt nam có hay không có...và chính mình được sở hữu trải nghiệm cũng hoàn toàn khác nhau đấy !

Nhiều ông cũng siêu chém ĐẠI PHONG ĐAO nhưng có khi chưa từng thấy mặt mũi hay được sở hữu cho bộ sưu tâp của mình.

các bác đừng căng thẳng chém nhau làm gì ! anh em vào đây học hỏi chia sẻ mà các bác !

grassco

Active Member

Lạ quá! Ông này mới 1 cm ở đây mà sao lại nói "Tôi thấy k đc to thì tôi bảo k đc to, bác cấm tôi đc à". Chẳng nhẽ mấy cái nick trên là cùng 1 chủ?

Hay là bị mất bình tĩnh khi SS dẫn đầu ở Mỹ? Hay là bị n ã o...?

Ủa, tôi động đến tiền ăn sáng nhà bác hả ? Bác có coi cm của mọi người k ? Hay mắt bác có vấn đề ? Rồi xem lại cm của bác kia đi nhở !!! Đi kiểm tra IP đi xem 1 nick hay nhìu nick ??? Mà xem lại não bác đi rồi nói ng khác, liên wan gì việc SS dẫn đầu ở Mỹ nhở ??? Đag nói vụ lớn nhỏ lại đem vụ dẫn đầu ra làm gì ?? Có "lộn chuồng" k vậy ??? Đi khám não sẵn khám mắt luôn đi nhé !!! À mà tôi nhớ có cm là "tôi khinh..." rồi mà sao cứ reply câu cm của tôi thế, k bík "dị" à, hay "mặt dày" wá thế !!! Hay ngoài đời toàn "sống" như thế nên giờ wen thói hả ????

Bác vui nhỉ, k lẽ nó k đúng cũng fải khen cho đúng à, đá dở cũng khen đá hay k đc chê à, chê thì bị bảo ông k đá ông làm gì đc chê. Tôi thấy k đc to thì tôi bảo k đc to, bác cấm tôi đc à, nhà tôi tuy chỉ 46-50 chưa đc cái nào 64 nhưng cứ thấy nó nhỏ hơn mấy cái Sharp là tôi chế đấy !!!! Còn ai bảo bác Pana 150 in k đc thương mại, search google đi, giá bán 500ngàn USD kìa, giá wá mắc chứ ai bảo k thương mại, vẫn có người mua dùng đấy, đâu fải hàng sx để trình diễn đâu !!! Mà vô forum là đã "chém gió" rồi, chả có gì mà ghê với k ghê cả !!!

Uh. Tính tôi là vậy. từ nhỏ đã thuộc nằm lòng câu chuyện con cáo và chùm nho rồi. Nên không có thì không chê. tôi sỡ hữu tv 50 inch rồi thì tôi chê 50 inch nhỏ. Nên nếu mấy bác mà sỡ hữu 64 inch rồi chê nhỏ tui Okie 2 tay đồng ý ngay thôi. Con người tính mau chán, xem vài tháng đầu còn thấy to chứ sau đó thì cũng bình thường à. Chắc tại tính tình thật thà không biết chém gió như mấy bác nên lên đây thấy mấy bác chém dữ quá mới té ghế. Thông cảm nha bác.
PS: Lần đầu tiên mới biết được rằng lên mạng là phải chém gió. Để từ từ học hỏi bác nha. Còn cái vụ đá đấm gì đó tui không ham nên nếu thằng nào đá dở thì không xem. Tôi không có bắt bác phải khen nhá. Tự đặt chuyện nói điêu là không tốt.
PSS: à, nếu bác chê nhỏ thì bác cũng nên đổi tv đi, tv của bác siêu nhỏ rồi đó.

H 9999

Active Member

Uh. Tính tôi là vậy. từ nhỏ đã thuộc nằm lòng câu chuyện con cáo và chùm nho rồi. Nên không có thì không chê. tôi sỡ hữu tv 50 inch rồi thì tôi chê 50 inch nhỏ. Nên nếu mấy bác mà sỡ hữu 64 inch rồi chê nhỏ tui Okie 2 tay đồng ý ngay thôi. Con người tính mau chán, xem vài tháng đầu còn thấy to chứ sau đó thì cũng bình thường à. Chắc tại tính tình thật thà không biết chém gió như mấy bác nên lên đây thấy mấy bác chém dữ quá mới té ghế. Thông cảm nha bác.
PS: Lần đầu tiên mới biết được rằng lên mạng là phải chém gió. Để từ từ học hỏi bác nha. Còn cái vụ đá đấm gì đó tui không ham nên nếu thằng nào đá dở thì không xem. Tôi không có bắt bác phải khen nhá. Tự đặt chuyện nói điêu là không tốt.

mấy bác này vẫn chém cơ àh [-X hiihihi to hay nhỏ còn tùy theo khung phòng nữa chứ các bác...nhiều khi to cũng sướng nhưng có nhiều cái to các bác có thích đâu kkaka các bác tòan thích bé và vừa...quan trọng là tạo được cảm giác thư giãn thích thú ...mỗi lần hưởng thụ..chứ to quá cứ phèn phẹt ra lại chả chán ốm đấy...úp mặt vào nhìn hết được đâu có khi đươc mỗi một góc !

như tôi nhé cho tôi con 65 hay 75 in của PANA có khi tôi ko thích bằng con 8090 55 inh hay 60 in của samsung ! thế nên to mà làm gì....quan trọng là chất ! các bác đừng chém nhau nữa !

ps: mấy bác khác chém gió ghê quá, suýt té ghế. Miệng chê nhỏ mà trong nhà chưa có được cái nào vậy mới ghê. Còn cái bác nào kêu cái tv pana 150 ich gì đó đó thì xin lỗi chắc đang ở trên mây. TV trong phòng lab khác với cái hàng thương mại nhá.

Ngày 22 / 9 năm 2008

Panasonic để trong kho con Plasma 150 inch với độ phân giải 2k * 4k điểm ảnh ( lưu ý là năm 2008 nhé )

[video=youtube;IsoNQjCF6eA]http://www.youtube.com/watch?v=IsoNQjCF6eA[/video]

Còn thích thương mại hóa nữa thì vô đây đọc :

http://f.tin247.com/21710462/TV+Pla...+Panasonic+%C4%91%E1 %BA%AFt+kh%C3%A1ch.html.

Nói tóm lại :

Riêng LED ; liếc thì SamSung còn vỗ ngực ; Chứ riêng Plasma thì .... Cùng với Anh " Lừa Gạt " gọi Pana bằng " Đại Ca "

P/S: Nếu bác cần thì khi nào rảnh em post hình con này lên cho xem Panasonic Viera TC-P65S1

Giá hồi đó hình như 7k thì phải

À còn nữa :

Bác nào nói không có con Plasma nào trên 65 inch được thương mại hóa thì cứ STĐM Chợ Lớn thẳng tiến .... Trong đó chả biết giờ còn trưng bày con Plasma Panasonic 70

hay 85 inch gì đó Model 2009 Made in Japan giá giao động 100 Chai =D>

P/s : Fans SamSung " Chém gió " hơi bị ghê đấy ; hên hồi đó em cũng làm cho SS sau đó chuyển qua .....:-":-"

coolpix8700

Well-Known Member

Các bác xông vào "chém" nhau như thế để làm gì?
Mạng thì ảo, nhưng tên là thật. Dù sao thì khả năng một ngày nào đó ta vẫn sẽ gặp nhau là rất cao mà lại xông vào "đâm chém" để bảo vệ mấy cái thương hiệu chẳng dây mơ, dễ má gì với mình cả chả lẽ không thấy vô lý?
Tham gia để vui, chứ đi tìm sự bực tức để làm gì, mà làm việc ấy là vì ai nữa chứ?
Em thì chẳng dám khuyên, nhưng nghĩ nhiều người sẽ nhầm lẫn to là họ đang coi mình là thượng đế! Cùng lắm thì họ cũng chỉ coi tiền của mình là "thượng đế", chứ chỉ trục trặc một chút các bác thử tìm đến họ xem mình được coi đến đâu mà phải sống chết với họ như vậy!

truonghd

Well-Known Member

Diển đàn là nơi giao lưu học hỏi mà hở đụng chạm đến hãng nào đó là các bác cứ chém vậy hoài, nói chung ai có nhiều tiền thì mua lớn, ít tiền thì mua nhỏ, giờ nó ra cái nào thì kệ, miển sao mình có tiền mua là ok rồi, chứ giờ nó ra mà mình làm k ra tiền thì lấy gì mà muaI-)

Các bác xông vào "chém" nhau như thế để làm gì?
Mạng thì ảo, nhưng tên là thật. Dù sao thì khả năng một ngày nào đó ta vẫn sẽ gặp nhau là rất cao mà lại xông vào "đâm chém" để bảo vệ mấy cái thương hiệu chẳng dây mơ, dễ má gì với mình cả chả lẽ không thấy vô lý?
Tham gia để vui, chứ đi tìm sự bực tức để làm gì àm vì ai nữa?
Em thì chẳng dám khuyên, nhưng nghĩ nhiều người sẽ nhầm lẫn to là họ coi mình là thượng đế! Cùng lắm thì họ cũng chỉ coi tiền của mình là "thượng đế". Chứ chỉ trục trặc một chút các bác thử tìm đến họ xem mình được coi đến đâu mà phải sống chết với họ như vậy!

Em mới đầu cũng tính comments đứng " Chung gian " .... Tuy nhiên đọc lại thì thấy 1 vài bác ...." Chém gió " hơi bị tài tình .

Nên em vô quăng vài cái " tư liệu " ( trên báo mạng VN có ghi ) để kìm mức độ di chuyển của " Gió " lại :D ... Gió lớn quá [-X-> thành " Bão "[-X

P/s : Em cũng chỉ muốn cho bác ấy hiểu rõ hơn về Plasma Tivi mà thôi . Và còn nữa , trước đây lên trên này đọc được vài bài nói về độ phân giải 4K :D . Thật sự mà nói ; tivi độ phân giải 4K có từ năm 2007 thì phải ; chả nhớ rõ nữa ... Mọi cái đều chỉ là tư liệu

H 9999

Active Member

Em mới đầu cũng tính comments đứng " Chung gian " .... Tuy nhiên đọc lại thì thấy 1 vài bác ...." Chém gió " hơi bị tài tình .

Nên em vô quăng vài cái " tư liệu " ( trên báo mạng VN có ghi ) để kìm mức độ di chuyển của " Gió " lại :D ... Gió lớn quá [-X-> thành " Bão "[-X

P/s : Em cũng chỉ muốn cho bác ấy hiểu rõ hơn về Plasma Tivi mà thôi . Và còn nữa , trước đây lên trên này đọc được vài bài nói về độ phân giải 4K :D . Thật sự mà nói ; tivi độ phân giải 4K có từ năm 2007 thì phải ; chả nhớ rõ nữa ... Mọi cái đều chỉ là tư liệu

nhiều bác trình chém ác lắm ! hihihh nhưng nhiều nhà thì nhà bé bằng cái mắt muỗi..có khi vợ chồng muốn làm việc tí cũng phải chờ con nó đi chơi hay nó ngủ say ,,,,lúc sướng quá cũng chả dám kêu chứ lại còn màn hình lớn với âm thanh HD công suất lớn mà làm gì !

tham gia chơi vui giải trí chứ cứ căng con nhà bà thẳng mệt lắm

hungmh80

Active Member

Nghe các bác mà em không biết cm như thế nào nữa .....

grassco

Active Member

Bác nói hài wá à, tôi đặt điều hay chính bác nói ra rồi fủ nhận ??? Tôi cho cái ví dụ to đùng ra đấy bác k bík so sánh à !!! Đừng bảo người k có or k thấy 1 vật nào đó thì k đc lên tiếng, chính bác bảo ng khác chém cơ mà !!! Bảo tivi lớn thì k chiệu, đòi fải siêu lớn, té ghế !!!
***Nhiều bác "ngang hơn con cua" người khác kêu "nhỏ" là so với các tivi lớn kia chứ ai bảo nó nhỏ so với tivi đang dùng !!! Thế mà "chỏng cái mỏ" (y như đàn bà ý) gông cổ lên cãi. Rồi tự nhận "thật thà" mà dám "mở miệng" ra bảo ng khác "rỗng", hài !!! Mèo khen mèo dài đuôi.
***Trungakira: Bác cho chi mấy đường link với diễn giải ra thế, rồi mấy bác ấy nhìn chả nói gì giả lơ way sang vấn đề khác rồi kìa, sau này có dấu dấu dùm nghen bác, người ta nói k lại nên im hết rồi :-"
*** H 9999 & coolpix8700: lên diễn đàn rồi k ít thì nhiều ai chả có 1 chút "chém gió" hả mấy bác, mà vấn đề này mọi người đều cm là "nhỏ hơn mấy cái plasma Pana" mà cứ mấy bác fan fiếc gì của SS cứ "be" ra thêm là chê tivi này nhỏ or gì gì đó chứ ai muốn...với mấy bác đó đâu. Haizz

danhthangvn

Member

Các tivi Plasma đều có kích thước lớn,độ tương phản cao nhằm phục vụ cho việc đặt chúng ở những sảnh lớn như sân bay, nhà ga,hội trường... những nơi có nhiều ánh sáng.
Bác này nói có vẻ hơi ngược, plasma có màn hình như 1 cái gương, và độ sáng thì thua mấy anh led, vậy mà để nơi công cộng nhiều sáng thì làm sao xem tv đây?

coolpix8700

Well-Known Member

*** H 9999 & coolpix8700: lên diễn đàn rồi k ít thì nhiều ai chả có 1 chút "chém gió" hả mấy bác, mà vấn đề này mọi người đều cm là "nhỏ hơn mấy cái plasma Pana" mà cứ mấy bác fan fiếc gì của SS cứ "be" ra thêm là chê tivi này nhỏ or gì gì đó chứ ai muốn...với mấy bác đó đâu. Haizz

Em cũng chỉ hỏi không biết được trả bao nhiêu tiền mà có nhiều người sống chết bảo vệ mấy cái cty chẳng dây mơ-rễ má với họ như vậy, trong khi khả năng gặp nhau, ngồi uống bia với nhau lại cao hơn rất nhiều lại đi chém nhau!
Chứ "chém gió" thì khi nhiều người cứ hỏi model khủng này, model khủng kia đã về VN chưa để đặt mua em cũng kể chuyện mấy cậu bán hàng ở siêu thị nháy nhau "mặc kệ ông ấy, rồi lại ra tay không như mấy ông khác thôi!" khi thấy 1 ông khách vừa vào đến cửa hàng đã hỏi "cái tv đắt nhất để ở đâu?"!

vanthuann

Member

Diển đàn là nơi giao lưu học hỏi mà hở đụng chạm đến hãng nào đó là các bác cứ chém vậy hoài, nói chung ai có nhiều tiền thì mua lớn, ít tiền thì mua nhỏ, giờ nó ra cái nào thì kệ, miển sao mình có tiền mua là ok rồi, chứ giờ nó ra mà mình làm k ra tiền thì lấy gì mà muaI-)

bác đồng quan điểm với mình, kệ cha các hãng, nó ra cái gì cũng kệ, quan trong túi tiền mình phù hợp vơi loại nào, chém nhau các hãng nó cũng nghe thấy đâu.

hdd-hdp

Mịa cứ to với chả nhỏ, toàn các ông chém láo hết. Ừ To đấy, bỏ tiền ra mà mua đi xem bao nhiêu tiền và có mua được không nhé! Thử xem kỷ lục ở VN là ai mua được cái TV to nhất và nó bao nhiêu inch? Chỉ gỏi chém vớ va vớ vẩn. Ở Vn, ông nào có con Tv to nhất thì cũng chỉ 65" là hết cỡ, hết vị. Ông nào có cái to hơn nữa thì chặt đầu tôi đi. hehehehe
Thế mới bảo, nhiều ông lên chém kinh, càng chém này chém nọ thì càng thể hiện mình chưa đặc ruột cho lắm. ở VN mà cứ đòi như ở Mỹ thì có mà....đến mùa Quýt....hehehe
Tv To tổ chảng tầm 70", kể cả ở Mỹ nó còn chưa dám mua khi chưa nghĩ nát bét óc nữa là đòi về VN để đú, thử hỏi có mấy người, mỗi lần nhập, hãng nó nhập mấy cái, bán cho siêu thị nào, ai mua? các bác có bị làm sao không đấy?!
Còn để mà nói về TV To cực To nhé: Mời các bác xem lại phim Avatar xem nó dùng cái màn hình gì, của hãng nào nhé! :D

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member

Bác này nói có vẻ hơi ngược, plasma có màn hình như 1 cái gương, và độ sáng thì thua mấy anh led, vậy mà để nơi công cộng nhiều sáng thì làm sao xem tv đây?

Mua 1 cái plama và 1 cái Led về đánh giá nhé, coi cái nào đẹp hơn, nhưng nhớ là cùng giá tiền nha

Em nghĩ các mod dạo này bận nâng cấp diễn đàn nên không còn thời gian dọn dẹp mấy bác chém gió với tư vấn đểu được. vài bữa nữa rãnh thế nào cũng cho mấy bác đó lên gò ở thôi. Để mấy bác chém gió lộng hành lâu quá trên này mất công có ngày mấy diển đàn khác nó bảo HDvn toàn dân chém gió, "lên diển đàn không chém nhiều cũng chém ít", muốn tư vấn thì sang diễn đàn xyz cho nó lành thì lúc đó diễn đàn HD mang tiếng lắm.

Bên trên