sắm bộ nghe nhạc 2 kênh tầm 100 triệu

lehoang40

Ðề: sắm bộ nghe nhạc 2 kênh tầm 100 triệu

Vấn đề là bác chủ phải lựa chọn thông tin và đi nghe thử thôi, các bạn ở đây đều muốn chia sẻ với bác chủ theo cảm nhận chủ quan của mình, còn những cảm nhận đấy hợp với bác chủ hay không thì chỉ bác chủ quyết định mà thôi.
Mình tin là bác chủ sẽ thành công khi quyết định.

minhhaimdc

Well-Known Member

Không biết bác chủ setup xong chưa, em vẫn đang ngóng xem sao?

tnm

Well-Known Member

Bác chủ chọn lựa cũng kỹ nhỉ, gần 1 tháng rồi ko biết đã cưới được em nào về chưa
Nếu là em chắc chỉ 1 tuần là cùng :-? sau này lại đổi :-SS

Vando

Well-Known Member

Các bác quên mất điều căn bản này:

"dự kiến sẽ lấy nguồn nhạc từ máy tính."

hailua63

Active Member

Không biết bác chủ setup xong chưa, em vẫn đang ngóng xem sao?
cám ơn Bác đã quan tâm, nhưng em đang có lý do bất khả kháng là.
hơn 10 ngày qua em đang chăm sóc lúa giai đoạn trổ, đây là giai đoạn cực trọng ví như phụ nữ sinh con vậy.
nếu sơ sẩy để: sâu+ bệnh+ rầy+ tiêu diệt. thì bộ giàn của em sẽ tan nhanh như khói ấy....
trong tuần tới em sẽ cố gắng để chốt lại

lan806

Well-Known Member

Bác trồng lúa ở đâu thế ạ :)) , ở VN thì người ta thu hoạch rồi đang đốt rơm khói um cả Hà Nội.
Lúa của bác có giống lúa của nông dân không ạ, có dễ học cách trồng không ạ, bác chỉ cho anh em với :)

minhhaimdc

Well-Known Member

cám ơn Bác đã quan tâm, nhưng em đang có lý do bất khả kháng là.
hơn 10 ngày qua em đang chăm sóc lúa giai đoạn trổ, đây là giai đoạn cực trọng ví như phụ nữ sinh con vậy.
nếu sơ sẩy để: sâu+ bệnh+ rầy+ tiêu diệt. thì bộ giàn của em sẽ tan nhanh như khói ấy....
trong tuần tới em sẽ cố gắng để chốt lại

Ước gì được thăm quê bác một lần, em cũng chưa chốt được em nào. Cũng đang nghe ngóng bác, tình hình này chắc em phải đi trước bác thôi:D Em nguyện làm chuột bạch vậy:D

hailua63

Active Member

Bác trồng lúa ở đâu thế ạ :)) , ở VN thì người ta thu hoạch rồi đang đốt rơm khói um cả Hà Nội.
Lúa của bác có giống lúa của nông dân không ạ, có dễ học cách trồng không ạ, bác chỉ cho anh em với :)
bác chỉ khéo đùa...
em đang cư trú ở vùng Mộc Hóa thuộc tỉnh Long An, ở vùng này khu đất nào trong đê bao, họ trồng 3 vụ, thì họ đang chăm sóc lúa vụ 3, còn em ở ngoài đê thì có nơi đang cắt có nơi đang trổ, tùy thuộc vào vùng đất đó thấp hay cao thôi Bác ợ.
em tên hailua là lúa thiệt chứ không dám nói lkiểu mượn danh hão đâu
cám ơn Bác viếng thăm

hailua63

Active Member

Ước gì được thăm quê bác một lần, em cũng chưa chốt được em nào. Cũng đang nghe ngóng bác, tình hình này chắc em phải đi trước bác thôi:D Em nguyện làm chuột bạch vậy:D
dạ nếu có điều kiện đi ngang qua vùng quê em thì Bác cứ alo 0167 967 0526 em tên Thái
ngoài cái thớt này ra, em cũng chịu khó đọc bài trong HD này nhiều lắm, và cũng tìm được khối thông tin bổ cả bề dọc lẫn bề ngang, nếu đựợc tham khảo thông tin bộ dàn của Bác nữa thì lại càng thêm khôn ngoan ra nữa đấy ạ...mời Bác đi trước....

onggia_diehard

dạ nếu có điều kiện đi ngang qua vùng quê em thì Bác cứ alo 0167 967 0526 em tên Thái
ngoài cái thớt này ra, em cũng chịu khó đọc bài trong HD này nhiều lắm, và cũng tìm được khối thông tin bổ cả bề dọc lẫn bề ngang, nếu đựợc tham khảo thông tin bộ dàn của Bác nữa thì lại càng thêm khôn ngoan ra nữa đấy ạ...mời Bác đi trước....
Em mê vào trong đó ăn cá kèo lắm mà bao lần chưa bố trí đi được :))

hailua63

Active Member

Em mê vào trong đó ăn cá kèo lắm mà bao lần chưa bố trí đi được :))
dạ vùng này không có cá kèo Bác ơi, chỉ có cá rô, sặt, lóc trê, chạch, chốt, và các loại cá trắng, mè....
mùa này thì cá rô hạt bưởi nhiều...đang mùa cá đẻ. dân ta cũng tận diệt lắm, bé bằng móng tay cũng ăn.... oái là dân ta

dạ vùng này không có cá kèo Bác ơi, chỉ có cá rô, sặt, lóc trê, chạch, chốt, và các loại cá trắng, mè....
mùa này thì cá rô hạt bưởi nhiều...đang mùa cá đẻ. dân ta cũng tận diệt lắm, bé bằng móng tay cũng ăn.... oái là dân ta

Cá kèo sống ở nước xà hai thì phải... Khi nào bác sắm được dàn ưng ý thì gửi anh em diễn đàn ít khô sặc lai rai chơi, đã lắm....
Tai trâu vẩn ngồi hóng nghe các cao thủ phán tiếp đây..keke..

Bordeaux

Ý mình là bác chịu khó rong chơi 1 thời gian, phối ghép từ từ cho đến khi nào ưng ý thì thôi :D

Và còn chừa lại 1 ít làm lại phòng nghe nữa :D

hailua63

Active Member

ĐÃ CÓ CHỌN LỰA CHO RIÊNG EM
cho đến bây giờ em đã đón nhận được rất nhiều sự giúp đỡ, một sự giúp đỡ ngoài sức mong đợi của 1 người hoàn toàn xa lạ như em.
trước khi viết em cũng không dám mong đợi được đối xử thân thiện, tận tâm như em đã đựơc đón nhận.
chính nhờ sự gợi ý nhiều hướng chọn lựa, mà cho đến hôm nay khi em đã được trải nghiệm qua chất âm một số giòng loa, và qua đó em mới biết cái em đang thật sự tìm kiếm.
trong quá trình tìm kiếm điều em mong .
em đã đến nghe và làm phiền đến lòng tốt và hiếu khách của cửa hàng Bác TRƯƠNG LÊ, Bác TRƯƠNG NGHĨA AUDIO, và tư gia Bác lehoang40.
đến những nơi đấy em đã được các Bác tiếp đón thân tình như đã quen biết nhau. Nhờ những điều ấy em đã cảm thấy HDVN như thật là gia đình
đây là những kỷ niệm đẹp về con đường dẫn em vào niềm đam mê và vui sống, những niềm vui khám phá về âm thanh ngày đầu đã nhờ có những nơi sẵn sàng đón tiếp em để em có cơ hội cảm nhận bằng chính đôi tai của em.
em cũng đặc biệt cám ơn đến các Bác:
le_hung214, nguyen667668, audio&video, desperado82, khonggianbonchieu, lacthien81, sonrock, vozhanoi, ylinh88, tuanaiai, myozuka, minhhaimdc, linhlinh88, tonken, conghieu1978, bnhhl, sieulong, nguyen667668, linhbap, pavel, rainyvu_nguyen, ban_ jbl, thinh225, onggia_diehard, bao duc, hoangtq, VDB, bullinheo, tnm, vando, lan860,manhtuandl, Bordeaux.
đã không nắm sự khôn ngoan từng trải cho riêng mình, mà đã sẵn lòng nâng đỡ chỉ bảo để em khỏi phải lăn lóc trong chốn mê cung, và như Bác lehoang40 nói:{{Vấn đề là bác chủ phải lựa chọn thông tin và đi nghe thử thôi, các bạn ở đây đều muốn chia sẻ với bác chủ theo cảm nhận chủ quan của mình, còn những cảm nhận đấy hợp với bác chủ hay không thì chỉ bác chủ quyết định mà thôi.
Mình tin là bác chủ sẽ thành công khi quyết định. }}
nhờ tinh thần khích lệ ấy em cũng đã quyết định trong đầu đến 3 bộ loa mà em rất ưng ý
1>chiều 12.7.11 em nghé Đông Thành nghe JMlab Profile 918. chất âm của bộ loa này em rất kết, cảm nhận nó cân bằng nhẹ nhàng, êm ái lắm cơ các Bác à...
2> tối 12.7.11 đên tư gia nhà Bác lehoang40 mình được nghe và nhìn cặp loa JBL Century Gold. Thật sự khi vừa nhìn thấy dung nhan em nó mình quá hớp với nhan sắc của em í....không diễn tả được đâu các Bác ợ....lung linh ánh chiếu đẹp như tên gọi là Gold đó...nhìn thôi cũng hả lòng. Khi Bác chủ cho em nghe qua nhiều thể loại nhạc, thì em nhật thấy khả năng kiểm soát được tất tần tật, đặc biệt cái dải trầm, sao em lại thích cái dải đó thế.
và sáng hôm sau em đã gọi điện đặt hàng ngay JBL Century Gold. không cần chọn thêm nữa...thích lắm khi quyết định xong các Bác ạ... thấy nó nhẹ nhàng trong lòng khi không còn áy náy nữa.
3> trưa 13.7.11 đi cùng với 1 người anh.
em ghé Cafe Hiend Sơn Hà nghe thử cái bộ giàn cái giá tiền cực Hiend của họ. nói chung là quá hay.... nhưng vì lý do gì đó có vài bài Bass rền nghe chẳng thích được trọn vẹn.....bỏ ra cả gia tài của em để nghe âm thanh còn có cái không trọn vẹn. em thì ứ chịu như thế.
RA KHỎI ĐÓ EM GHÉ VÀO 1 ĐỊA CHỈ.....toàn hàng tự DIY
loa, đèn + pre đèn tự làm... 100%...
thì nhận xét chủ quan của em đó là từ giới bình dân cho tới các Bác sành nghe khi được tess mù so với bộ Sơn Hà thì em không chắc là Sơn Hà đã được đa số phiếu đâu. mặc dầu giá bán thì gấp vài mươi lần.....
tới đoạn này em lại dao động, sau khi nghe qua nhiều thể loại, giao hưởng, hát, hoà tấu, dây, hơi thuý Nga..... thì em lại thấy có 1 quyết định mới trong em.
mình xài hàng VN mình thôi....
và em quyết định với số tiền của em thì chỉ có chấp nhận chơi hàng VN tự DIY là chọn lựa tối ưu, cho cái lỗ tai của em, em chấp nhận mang tiếng là xài hàng DIY, và em sẽ hạnh phúc với DIY.
em đòi bê ngay bộ đang chạy nhưng Bác ý từ chối vì đó là hàng demo cho khách, hẹn em 1 tháng sau, mới hoàn thành cho em bộ tiếp theo vì Bác ấy cực bận rộn....
về địa chỉ nơi ấy.... thì em đang phân vân quá.... khi show ra mà có nhiều Bác lại thích như em thì họ bị áp lực công việc ghê lắm đây, lúc đấy Bác ấy không còn bình tĩnh mà làm nữa có khi anh em ta lại bị thiệt thòi.... ý kiến các Bác thế nào..?
em xin hẹn
khi lấy được bộ giàn về lắp đặt hoàn chỉnh em sẽ chụp thật đẹp và kể hầu đến các Bác về em nó. Khi ấy nếu các Bác không ngại vạn lý xa xôi em kính mời các Bác ghé qua tệ xá nhà em, thưởng thức tài nghệ chế tác của dân Vn ta. Biết đâu các Bác có thêm niềm tin là Ngừời Việt mình giỏi thật....
rút lại em đã có sự chọn lựa cho riêng em, từ cái sự chọn lọc này cũng là nhờ sự giúp đỡ tận tình của gia đình HD VN.
em chân thành biết ơn sâu sắc đến toàn thể gia đình HD VN
KÍNH CHÚC TOÀN THỂ GIA ĐÌNH AN MẠNH

xicklo

Well-Known Member

Như vậy là qua 14 page, với 100 triệu đồng thì bác chủ đã xài hàng Việt Nam chất lượng cao. Chúc bác chủ ngon tai

lacthien81

Active Member

đi đâu cũng vậy, cuối cùng cũng là đèn mà thôi, người cùng cảnh ngộ ^_^

sonrock

chúc mừng bác, cuối cùng tai bác cũng là thứ quyết định chứ ko phải là do nghe theo quảng cáo hay là chơi theo phong trào số đông :-bd. rồi sau đây bác sẽ còn thích thú nữa với nghiệp cắm rút, rất mong bác tìm đc ra triết lý và phong cách chơi audio cho riêng mình :). lúc nào xong bác làm cái thớt bên bộ dàn thành viên ấy rồi cho e ít ảnh vui cùng bác nhé ;)

hoangtq

Well-Known Member

Rất tiếc (và cũng có phần may) là em chưa có dịp ghé nhà bác lehoang40 nghe thử bộ dàn của bác ấy, chứ không tiền xiền đầu mà alo đặt loa LBL century gold 8->!!!!

Chúc mừng bác chủ đã tìm ra được bộ đôi hợp lý với sở thích và khả năng đầu tư của bác, vấn đề bây giờ là bác phải kìm hãm sự sung sướng trong vòng 1 tháng nữa :))

Bên trên