(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

stephen chow

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

E trước giờ vãn ko nghĩ con 1086 của bác lại hay thế?

Vì em đơn giản nghĩ vivitek 1086 này e ko hề thấy review tại projectorreview.com hay projectorecentral.com hoặc ko thấy bân ở các web online nổi tiếng ở mỹ như visualapex.com hay projectorpeople.com .

Con 1086 này biến mất như trong không khí vậy, chả thấy ai dùng, thậm chí lên Avs forum mục Projector Under 3000usd cũng ko thấy nốt ;)) Cho nên giá mà hôm vừa rồi đc review với bác

tunghdag

Member
Bác davidhand cho hỏi cái vụ file film không xóa,di chuyển,copy được trên con 910B đã xử lý như thế nào rồi ạ?

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

E trước giờ vãn ko nghĩ con 1086 của bác lại hay thế?

Vì em đơn giản nghĩ vivitek 1086 này e ko hề thấy review tại projectorreview.com hay projectorecentral.com hoặc ko thấy bân ở các web online nổi tiếng ở mỹ như visualapex.com hay projectorpeople.com .

Con 1086 này biến mất như trong không khí vậy, chả thấy ai dùng, thậm chí lên Avs forum mục Projector Under 3000usd cũng ko thấy nốt ;)) Cho nên giá mà hôm vừa rồi đc review với bác

E cũng có thắc mắc giống bác, thế mới lạ! :) Con này hồi mua e cũng đỏ mắt tìm review ở nước ngoài mà ko thấy nhưng nhìn thấy nó chiếu thì ko kìm được. Các Videophile ở VT đổi máy chiếu ầm ầm vì con này đó bác, nói chung khá nhiều người ngạc nhiên chứ ko riêng bác với e! :)

davidhand

Moderator
Bác davidhand cho hỏi cái vụ file film không xóa,di chuyển,copy được trên con 910B đã xử lý như thế nào rồi ạ?
Hình như bác phải dùng Win phân quyền gì đấy cho ổ đĩa sau đó mới cho vào 910B nó mới hiểu. E thấy mấy bác trên này nói thế chứ cũng chưa thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

tosodomatna

Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Các bác cho e hỏi chút (e ko hiểu j về máy chiếu đâu nhé), máy chiếu cách màn 2m có dùng được loại màn 120" không nhỉ, hay bắt buộc phải điều chỉnh máy chiếu ra xa?

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Các bác cho e hỏi chút (e ko hiểu j về máy chiếu đâu nhé), máy chiếu cách màn 2m có dùng được loại màn 120" không nhỉ, hay bắt buộc phải điều chỉnh máy chiếu ra xa?

Ko được đâu bác ạ. Muốn chơi màn 120" thì khoảng chiếu thường là phải trên 4m.

phuochalan

Well-Known Member
Tối qua có cơ hội được cho 2 em Epson 3010 và Vivitek H1086 thi đấu trên cùng hệ thống nhà mình: OPPO 93 + HDMI 15m no name (Made in Australia) + Màn 2D&3D từ shop1888, chế độ máy chiếu: 1086 - Normal (Default), 3010 - Auto (Default). 1 bác gần nhà mới mang e 3010 này về từ US cẩn thận mời luôn cả vợ con tới tham gia luôn nhìn cho chắc, thành phần phía HDvietnam.com có e và badboy78_vt (kêu thêm mấy VT videophile nữa để test thử nhưng bận ko tới) :D E có mini review so sánh để các bác quan tâm tới 1 trong 2 e này tham khảo (vì e có nhận được nhiều PM xin cho nhận xét so sánh giữa 2 e này từ AE trên forum).....................................

Chúc đại gđ hdvietnam một năm mới An Khang Thịnh Vượng và ngày càng yêu HD hơn nữa! :)

Thấy H1086 vẫn nhỉnh hơn...Giá lại rẻ hơn...hì hì..Qua em bận quá không được coi thượng đài

kẹo lạc

tầm mồng 8 tết em có chuyến HCM, Vũng Tàu, Nha Trang, em rất mong được trao đổi với bác Davidhand để đủ hiểu biết ra tết sắm em 1086 cho thỏa mãn hehe

davidhand

Moderator

E xài 8350 nên trước cũng tính chuyển qua dòng mới của EPSON là 3010 vì có 3D, nhưng khi xem Demo ở shop thì e không ấn tượng cho lắm, e thấy hình ảnh khi chơi HD nó còn thua cả 8350 nữa, nên anh thấy nó đuối hơn 1086 là đúng rồi. Chất lượng hình ảnh của 1086 e thấy tốt hơn 8350 đấy anh, e vẫn để cả 8350 và 1086 ở phòng giải trí, rảnh a chạy qua e xem thử sẽ rõ. Cuối năm e lu bu quá nên chưa sắp xếp time được để đưa cái 8350 về trong phòng ngủ anh ạ.
A phải đi làm hết ngày mùng 1 mới được nghỉ, chắc sau a ghé Tết H nhé!

tầm mồng 8 tết em có chuyến HCM, Vũng Tàu, Nha Trang, em rất mong được trao đổi với bác Davidhand để đủ hiểu biết ra tết sắm em 1086 cho thỏa mãn hehe
Rất vui nếu được giao lưu với bác! Khi nào ở VT, bác rảnh thì alo cho e.
Chúc bác và gđ đón Tết vui vẻ và năm mới với nhiều điều tốt lành!

tosodomatna

Member

Bác David cho e tí tẹo: nếu mua máy chiếu 3D lại phải mua màn cũng tiêu chuẩn 3D phải ko bác?
Nếu sử dụng màn kéo điện thì loại nào tốt bác nhỉ, bác cho e vài lời khuyên.
Thanks in addvance bác.

davidhand

Moderator

Bác David cho e tí tẹo: nếu mua máy chiếu 3D lại phải mua màn cũng tiêu chuẩn 3D phải ko bác?
Nếu sử dụng màn kéo điện thì loại nào tốt bác nhỉ, bác cho e vài lời khuyên.
Thanks in addvance bác.

Ko nhất thiết phải mua màn chiếu 3D đâu bác nếu bác ko chơi phân cực. Màn 3D phải phù hợp cho cả chơi 2D thì mới nên mua vì thông thường máy chiếu 3D sử dụng tới 90% thời gian cho xem 2D rồi. Màn 3D xem tốt được cả 2D thì giá cũng hơi mắc nên bác cân nhắc túi tiền thôi. Màn tốt thì giá đắt lắm bác ạ, VD như màn Stewart 120" cũng phải trên 2000$ (chưa có ship fee). Trong tầm 10tr chơi màn 120" kéo tay thì e thấy Grandview or Elite cũng ổn, rẻ hơn thì bác có thể chơi màn Sunbeam. Loại màn của e đang dùng thì chắc chỉ phù hợp với màn fixframe thôi, xem 2D &3D e cũng khá hài lòng.

SHOP1888

Nhân dịp năm mới,thay mặt SHOP1888 kính chúc toàn thể ACE 1 năm mới an khang,hạnh phúc,nhiều tài lộc và vạn sự như ý.

SHOP1888

davidhand

Moderator

HAPPY NEW YEAR TO EVERYONE!​
CHÚC CÁC THÀNH VIÊN HDVIETNAM.COM CÙNG GIA ĐÌNH MỘT NĂM MỚI TRÀN ĐẦY HẠNH PHÚC,
AN - KHANG - THỊNH - VƯỢNG

totorauxom

Well-Known Member

Năm mới kính chúc bác Khôi và các bác cầu gì được đấy

imx47

Member

HAPPY NEW YEAR các A Già :-bd

P/s: A Hà ơi, Tình hình cái màn mấy hôm trời nóng lại có hiện tượng hơi nhăn, co rúm ở góc... hôm qua thì lại căng lại thêm 1 tí. Hôm nay thì E ko có nhà nên ko rõ. 2-3 hôm nữa về check lại xem thế nào. Đầu năm mà lại ăn quả BIG BLACK gì mệt đây.

totorauxom

Well-Known Member

Các bác vui xuân xong chưa?
Em đang thèm con ốp bô 93 đây mà chưa tìm được chỗ nào bán?
Sao bác K không mượn kit để hạ fw cho máu chứ xem iso ngồi giải nén ra nhọc phết

Haxen

Well-Known Member

HAPPY NEW YEAR các A Già :-bd

P/s: A Hà ơi, Tình hình cái màn mấy hôm trời nóng lại có hiện tượng hơi nhăn, co rúm ở góc... hôm qua thì lại căng lại thêm 1 tí. Hôm nay thì E ko có nhà nên ko rõ. 2-3 hôm nữa về check lại xem thế nào. Đầu năm mà lại ăn quả BIG BLACK gì mệt đây.

Sao màn của bác hư miết vậy bác? Khi nào xài không được nữa bác xài thử màn ELITE R120WH1 này xem sao nhé. Ở Việt Nam mình có nhà phân phối đó, hoặc bác có thể đặt qua ebay,... giá tại VN tầm 11tr

davidhand

Moderator

Các bác vui xuân xong chưa?
Em đang thèm con ốp bô 93 đây mà chưa tìm được chỗ nào bán?
Sao bác K không mượn kit để hạ fw cho máu chứ xem iso ngồi giải nén ra nhọc phết

Con của e nó nâng FW lên cao nhất cho dòng 93 rồi nên ko downgrade xuống được mặc dù nó đã gắn sẵn KIT ở board rồi bác ạ, chỉ free region thôi. Giải nén nếu tranh thủ vừa làm việc vừa bung thì cũng nhanh bác ạ, đống ISO nhà e giờ xong hết rồi. Trước e thỉnh thoảng rỗi việc buồn buồn bung ra và e còn ngồi mux phụ đề Việt vào luôn cho những phim chưa có nữa ạ. Giờ cứ down được phim nào iso là e bung luôn, ko mux phụ đề là e mux cũng chẳng mất nhiều thời gian đâu bác. OPPO 93 bác muốn mua thì qua Amazon mua cho rẻ, ship về + 110$ nữa. Con của e mua trên ebay theo hình thức đấu giá: 485$ + 110$ total có cả KIT free region luôn.

carmen

Member

Trông bộ giải trí của pac mà muốn sắm lắm.E hàng tận 2000 thì ngon rồi

Bên trên