(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D F

Xài màn motor mà phẳng chắc là màn trắng thường phải không bác?
Chứ mấy cáu màn bạc thì ko thể được rùi, nhất là tấm màn bác đang dùng :D

Màn bạc e chỉ căng khung thôi bác nên ko biết các bác dùng kiểu motor thì thế nào. Cái màn bây giờ thì chắc chỉ căng khung được thôi vì e thấy nó thuộc dạng co dãn bác ạ.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

Cảm ơn Bác davidhand em đã qua cty mà bác giới thiệu, cảm giác 3D rất ok. Em quyết định lấy em này rồi :-bd

Chuẩn rồi đó bác, bây giờ e cũng sưu tập được kha khá phim true 3D rồi, xem 3D bluray iso thì chất lượng rất tuyệt, sướng hơn coi con Led 3D 55D8000 nhiều! :-bd

Chỉnh sửa lần cuối:

conmuadem

Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Mê con này của bác rồi đấy :D,đang nghiên cứu cái màn chiếu,thấy cái màn cuộn có vẻ nhiều bác chê nhăn chắc phải làm quả ray trượt nếu xem thì keó cái màn xuống che Tivi đi còn bình thường để nó chạy lên trên cao vậy đằng nào thì trần phòng khách cũng còn cao chán 4m lận :D.Để làm xong shown lên xem sao :D.Có bác nào ở biết ở HN bán con này không nhỉ(uy tín tí):)

alexlu

Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Oi cai su an choi sao ma ton kem qua. Hix

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Mê con này của bác rồi đấy :D,đang nghiên cứu cái màn chiếu,thấy cái màn cuộn có vẻ nhiều bác chê nhăn chắc phải làm quả ray trượt nếu xem thì keó cái màn xuống che Tivi đi còn bình thường để nó chạy lên trên cao vậy đằng nào thì trần phòng khách cũng còn cao chán 4m lận :D.Để làm xong shown lên xem sao :D.Có bác nào ở biết ở HN bán con này không nhỉ(uy tín tí):)
Bác đọc trang 19 e có nói tới chỗ e mua đó bác, chắc gần nhà bác rồi! :)

yaibakt

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

em cũng đang tính tới fương án này, màn chiếu khung fix trượt lên-xuống, hoặc nếu nhẹ (khung nhôm) thì làm gá móc, lúc xem thì máng vào, lúc cần xem TV thì gỡ ra bê để chỗ khác :D

conmuadem

Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

em cũng đang tính tới fương án này, màn chiếu khung fix trượt lên-xuống, hoặc nếu nhẹ (khung nhôm) thì làm gá móc, lúc xem thì máng vào, lúc cần xem TV thì gỡ ra bê để chỗ khác :D
không cần phức tạp thế đâu,mình đang tính phương án làm ray trượt kèm theo 4 tay nâng thủy lực treo bộ khung nhôm màn chiếu khi không xem thì áp sát vào tường trên mép trên tivi,khi cần lại kéo ra chụp ra ngoài tivi,đang tính toán trên bản vẽ khi nào hoàn thiện sẽ up lên :D

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

không cần phức tạp thế đâu,mình đang tính phương án làm ray trượt kèm theo 4 tay nâng thủy lực treo bộ khung nhôm màn chiếu khi không xem thì áp sát vào tường trên mép trên tivi,khi cần lại kéo ra chụp ra ngoài tivi,đang tính toán trên bản vẽ khi nào hoàn thiện sẽ up lên :D

Xem ra bác chuẩn bị có cái màn chiếu "độc" đây! :) Khi nào hoàn thiện bác up lên cho AE tham khảo nhé! Hiện nay cũng khá nhiều người đang mắc kẹt vụ này: thích dùng màn fixframe nhưng lại vướng cái TV. E ngoài cái đam mê phim ảnh cũng thích mày mò DIY vài thứ giống bác.
Chúc bác thành công!

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác sao phải tìm đâu cho xa. Cứ alo cho em ( 0904946994 - Mr Đương là có ngay mà.!! Hàng bên em lúc nào cũng đầy kho để phục vụ nhu cầu thưởng thức 3D.

Dạo này em cũng bận lo hàng hoá để bán cho anh em nên phải ẩn mình. Em VIVITEK bác đã cho chay nhiều chưa vậy?
Có gì giới thiệu cho a e cùng biết với nha.

nmcgroup

Well-Known Member

Vào quảng cáo lung tung thế hả :(

Theo dõi cái chủ đề này phát :)

davidhand

Moderator

Vào quảng cáo lung tung thế hả :(

Theo dõi cái chủ đề này phát :)

Ko sao bác ạ, bác ấy là người bán máy chiếu này cho e, là chỗ tin cậy nên có bác ấy tham gia topic nhiều bác quan tâm con Vivitek này có thêm thông tin và khi cần có thể hỏi ngay, biết đâu sẽ có giá tốt hơn của e thì sao! :)

davidhand

Moderator

Dạo này em cũng bận lo hàng hoá để bán cho anh em nên phải ẩn mình. Em VIVITEK bác đã cho chay nhiều chưa vậy?
Có gì giới thiệu cho a e cùng biết với nha.
Bác Đường cho hỏi, cặp kiếng 3D này dùng bao lâu mới xạc lại pin nhỉ, mình từ hôm lấy về xem khoảng 80hrs rồi chưa cắm USB xạc lại, chẳng biết để xạc bao lâu nữa. Nếu bác rành cái này hướng dẫn giùm cái!
Báo cáo bác, từ khi lắp vào xem tới giờ chưa gặp vấn đề gì, xem rất tốt. Mong bác luôn có giá tốt nhất cho AE ở đây.
Thanks bác quan tâm.

yaibakt

Member

bác mà làm đc vụ này thì fải nói là wá đỉnh, em chờ tin của bác :D

afo_group

nghe bác nói mà thèm quá, đầu tư nhiêu vậy bác

oldfriend

Moderator

Xem ra bác chuẩn bị có cái màn chiếu "độc" đây! :) Khi nào hoàn thiện bác up lên cho AE tham khảo nhé! Hiện nay cũng khá nhiều người đang mắc kẹt vụ này: thích dùng màn fixframe nhưng lại vướng cái TV. E ngoài cái đam mê phim ảnh cũng thích mày mò DIY vài thứ giống bác.
Chúc bác thành công!

các bác nghĩ theo hướng đơn giản dễ làm hơn xem, thay vì kéo màn chiếu đi ra đi vô, thì bác kéo cái nhỏ hơn là cái tivi ấy. Khi muốn xem phim thì cho kéo cái tivi chạy ngang chạy dọc ẩn vào rèm hoặc ẩn vào tủ (hoặc chạy xuống nếu màn cao) thì nó sẽ dễ và làm đơn giản hơn.

conmuadem

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D F

các bác nghĩ theo hướng đơn giản dễ làm hơn xem, thay vì kéo màn chiếu đi ra đi vô, thì bác kéo cái nhỏ hơn là cái tivi ấy. Khi muốn xem phim thì cho kéo cái tivi chạy ngang chạy dọc ẩn vào rèm hoặc ẩn vào tủ (hoặc chạy xuống nếu màn cao) thì nó sẽ dễ và làm đơn giản hơn.
Con 42 plassma đời tống nặng như quỷ :( kéo nó chệt mệt bác ợ,còn đây rợ linh tinh nữa,nói chung là để yên cho nó ....lành :D.Cái màn chiếu nhẹ tênh dễ bố trí hơn .

x269

Member
Bộ dàn của bác hoành tráng quá, sắp tới cuối năm em cũng định đầu tư theo hướng của bác. Có gì thắc mắc bác cho em xin chỉ giáo nhé. Cám ơn bác nhiều/ Hy vọng sẽ có nhiều review nữa cho anh em diễn đàn/

Bên trên