Review Ugoos UT1(Kaiboer Bor F4) RK3188 Quad Core Android 4.2 TV BOX

AC_Khanh03

Ðề: Re: Ðề: Review Ugoos UT1(Kaiboer Bor F4) RK3188 Quad Core Android 4.2 TV BOX

Lần trước em nói chỉ là dự đoán thôi mà bác ziczac, em có sure đâu?
Em đã từng làm việc qua mail với thằng kỹ thuật của Rockchip nên em biết nó như thế nào? Bác khỏi cần chọc. Nếu em muốn dìm hàng rockchip thì em sẽ đưa các cuộc đối thoại của em với thằng đó lên đây. Nhưng thôi anh em dĩ hòa vi quý với nhau, tội tình gì đâm chém nhau nhẩy?

Cứ thoái mái đi bác ^#(^ những người hay comment trên này toàn là anh em yêu thích công nghệ thôi :D bác mà không đưa lên là có lỗi với họ và cả forums nữa :D vì forums được thành lập là để anh em yêu thích vào mổ xẻ vấn đề một cách chuyên sâu mà =))

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Review Ugoos UT1(Kaiboer Bor F4) RK3188 Quad Core Android 4.2 TV BOX

Không phải là ca ngơi X5, nhưng sau nhiều khen chê, bản fw cuối 4.1.1 và 4.2.2 đã hoàn chỉnh cả hình lẫn tiếng. DTS do anh em em vọc ra, em ngợ rằng cũng do 1 thằng nào đó trong đội kỹ thuật của Rockchip hé lộ để người dùng thưởng thức nhằm không làm tăng giá thành sản phẩm vì tiền bản quyền mà thôi. Bác cứ ca ngợi ATV1200, tại sao bây giờ lại rới giá thấp hơn hẳn X5 vậy??? Hơn nữa Android Box còn đem lại cảm hứng cho anh em thích vọc nữa ( nếu chỉ xem phim nghe nhạc tốt thì làm con Dune cho nó lành) thì ATV không có cửa với Minix. Em thấy có thread kêu trời vì dùng ATV làm chặn giấy kìa bác

tienlequoc

Well-Known Member

Không phải là ca ngơi X5, nhưng sau nhiều khen chê, bản fw cuối 4.1.1 và 4.2.2 đã hoàn chỉnh cả hình lẫn tiếng. DTS do anh em em vọc ra, em ngợ rằng cũng do 1 thằng nào đó trong đội kỹ thuật của Rockchip hé lộ để người dùng thưởng thức nhằm không làm tăng giá thành sản phẩm vì tiền bản quyền mà thôi. Bác cứ ca ngợi ATV1200, tại sao bây giờ lại rới giá thấp hơn hẳn X5 vậy??? Hơn nữa Android Box còn đem lại cảm hứng cho anh em thích vọc nữa ( nếu chỉ xem phim nghe nhạc tốt thì làm con Dune cho nó lành) thì ATV không có cửa với Minix. Em thấy có thread kêu trời vì dùng ATV làm chặn giấy kìa bác

Một trong số cả ngàn người dùng ATV1200 ở VN. Em thấy kha khá người trên diễn đàn này chuyển từ X5 qua ATV1200 đấy, không biết lý do vì sao cả? :D
Người dùng có khuynh hướng ca ngợi những gì mình đang sử dụng mà không biết trên thế giới này còn có những thứ khác. Bác cũng chưa bao giờ dùng ATV1200 đúng ko nào?
Bản thân Android đã có cả ngàn thứ để vọc. Theo em không phải mọi người đều có nhu cầu vọc ROM, Root, hack DTS, cá nhân em thấy ATV1200 đã có sẵn những thứ đó nên dành thời gian vọc những thứ khác.....

Trận chiến này ai thắng đây, e chỉ mong người sử dụng thắng. Spam chút xíu nha. Bác smallgent trốn đâu rồi, bác châm dầu xong bỏ đi đâu rồi =))

dungtoandung

Well-Known Member

Người dùng có khuynh hướng ca ngợi những gì mình đang sử dụng mà không biết trên thế giới này còn có những thứ khác. Bác cũng chưa bao giờ dùng ATV1200 đúng ko nào?

Bác cũng giống em thôi, bác có bài ....đáng mua nhất đầu năm 2013 mà :). Lúc đó em lăn tăn giữa X5, ATV1200, thử cả 2 cái ở smart shop, vì không muốn bỏ tiền cho những chức năng thừa ( cổng AV cổ), hình thức chẳng có gì đặc biệt lại được khuyên là nếu nghich ngợm nhiều con ATV sẽ tèo nên em chọn X5. Đến nay quả đúng như vậy. Em nghĩ kha khá người chuyển từ X5 sang ATV1200 vào thời điểm này sẽ suy nghĩ lại liệu quyết định của mình là đúng hay sai ?^#(^

AC_Khanh03

Bác cũng giống em thôi, bác có bài ....đáng mua nhất đầu năm 2013 mà :). Lúc đó em lăn tăn giữa X5, ATV1200, thử cả 2 cái ở smart shop, vì không muốn bỏ tiền cho những chức năng thừa ( cổng AV cổ), hình thức chẳng có gì đặc biệt lại được khuyên là nếu nghich ngợm nhiều con ATV sẽ tèo nên em chọn X5. Đến nay quả đúng như vậy. Em nghĩ kha khá người chuyển từ X5 sang ATV1200 vào thời điểm này sẽ suy nghĩ lại liệu quyết định của mình là đúng hay sai ?^#(^

Thêm 1 điều nữa là dùng X5mini thì vui hơn là dùng ATV1200 =)) ít nhất là ở box Android TV này toàn bài về X5 =))

dungtoandung

Well-Known Member

AC-Khanh03 chuẩn không cần chỉnh, em thấy bác T dọ này không còn công bằng như trước nữa thì phải, có vẻ hơi nghiêng về con chíp silicon gì đó thì phải. Chơi android box có cái vui của nó :))

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Review Ugoos UT1(Kaiboer Bor F4) RK3188 Quad Core Android 4.2 TV BOX

Trận chiến này ai thắng đây, e chỉ mong người sử dụng thắng. Spam chút xíu nha. Bác smallgent trốn đâu rồi, bác châm dầu xong bỏ đi đâu rồi =))

Sáng banh mắt ra tự nhiên có 1 bài về cái con android box đó làm mình cũng tò mò...đúng như warchild243 (chú bé chiến tranh) nói nên mình thử search thì thấy các diễn đàn công nghệ bắt đầu nói về cái android box này...mà là tụi dev nó đang quan tâm ...đùng 1 cái có cái comment đó nên mình kết luận là như thế là quá đủ rồi :)

Các bác quay về chủ đề chính thưởng thưc XBMC trên e này. Con Box đầu tiên hỗ trợ định dạng H265

[video=youtube;z2qsprNRV6Y]http://www.youtube.com/watch?v=z2qsprNRV6Y[/video]

Ðề: Re: Review Ugoos UT1(Kaiboer Bor F4) RK3188 Quad Core Android 4.2 TV BOX

Sáng banh mắt ra tự nhiên có 1 bài về cái con android box đó làm mình cũng tò mò...đúng như warchild243 (chú bé chiến tranh) nói nên mình thử search thì thấy các diễn đàn công nghệ bắt đầu nói về cái android box này...mà là tụi dev nó đang quan tâm ...đùng 1 cái có cái comment đó nên mình kết luận là như thế là quá đủ rồi :)
Đúng là các diễn đàn công nghệ bắt đầu nói nhiều về con này. Mỗi con đều có cái hay riêng của nó. Em thì nghĩ con này sẽ đc quan tâm nhiều, dù ko phải con đầu tiên Quad core. Các bác nhà mình nếu chưa dùng thử thì cũng nên search 1 lượt rồi hãy cho ý kiến, tránh vơ đũa cả nắm khi chưa dùng thử. Nói thật nếu em mà ko lang thang XDA forum thì em cũng ko biết là có con này.
Các bác quay về chủ đề chính thưởng thưc XBMC trên e này. Con Box đầu tiên hỗ trợ định dạng H265

[video=youtube;z2qsprNRV6Y]http://www.youtube.com/watch?v=z2qsprNRV6Y[/video]
Em quên mất đúng là con này là con đầu tiên hỗ trợ H.265

Chỉnh sửa lần cuối:

v_t

Member

con này em thấy thông số của nó thấy giải mã cả MVC format cơ mà, có nghĩa là phải chơi được 3D bluray chứ nhỉ

Hàng đang có, cụ nào advanced món này mua về voọc vạch rồi hướng dẫn anh em với.

sonng1010

Bạn nào cho hỏi mình cắm HDD 1T vào em UGOOS này mà XBMC không nhận ra là sao nhỉ? thích mỗi giao diện của XBMC

kenlove86

vừa làm em này, tối về xem thế nào...

kenlove86

Quá ngon các bác ạ! :D

kenlove86

còn bác nào nghiên cứu hỗ trợ em này không?

kenlove86

Ðề: Re: Ðề: Review Ugoos UT1(Kaiboer Bor F4) RK3188 Quad Core Android 4.2 TV BOX

Da ban 900k tu 6 thang truoc, nhung co van de gi? hoi luon minhf se suport

không vấn đề gì nhưng em muốn update bản phần mềm mới nhất cho em nó! ^^ muốn nâng cấp mà nhìn em nó đẹp quá lại đắn đo :D

Bên trên