Đánh giá [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

hd360sg

Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Cho mình hỏi một số vấn đề sau về 2 con TycoHD i9 và S6:
- Chức năng download torrent okie ko.
- Mình găn hdd ngoài qua cổng usb của HDPlayer thì từ laptop mình có thể truy xuất qua network được ko. (NAS).

Trả lời giúp mình trên cả 2 version luôn nhé. Nếu okie hết chức năng này là qua xúc 1 con luôn.

- Ah, còn con i9 mình ko gắn hdd internal, chỉ xài hdd external qua cổng usb thì vẫn chạy bình thường phải ko. :D

Tất cả vấn đề của bác đều oki hết bác à? bác cứ yên tâm múc e nó về thui :D))

lc911

Member

Cho mình hỏi là mình mới mua i9 cài đặt Wifi như thế để nó tự động nhận Wifi, của mình phải vào cài đặt chọn mạng Wifi thì nó mới nhận nhưng tắt đi bật lại đầu phát thì lại phải chọn lại (chỉ có duy nhất Wifi của nhà thôi) rất bất tiện

hd360sg

Cho mình hỏi là mình mới mua i9 cài đặt Wifi như thế để nó tự động nhận Wifi, của mình phải vào cài đặt chọn mạng Wifi thì nó mới nhận nhưng tắt đi bật lại đầu phát thì lại phải chọn lại (chỉ có duy nhất Wifi của nhà thôi) rất bất tiện

Nó sẽ tự động kết nối lại với wifi nhà mình đó bác, nhưng sẽ hơi lâu một chút . ví dụ bác mở i9 lên vào xem một clip nhạc, xong quay ra thì tháy wifi sẽ kết nối rồi đó bác.

lc911

Member

ok để tối về thử xem sao

lc911

Member

Nó sẽ tự động kết nối lại với wifi nhà mình đó bác, nhưng sẽ hơi lâu một chút . ví dụ bác mở i9 lên vào xem một clip nhạc, xong quay ra thì tháy wifi sẽ kết nối rồi đó bác.
Mình chờ tới 7 phút mà không thấy nó tự kết nối wifi lại phải vào bật wifi nó mới kết nối.
liệu có phải cài đặt gi không?

hd360

Active Member

Có 1 kinh nghiệm khi sử dụng wifi của dòng chip 1186 là bác setup Router nên chọn chuẩn sóng là G Only hoặc N only, đừng để B,G,N mix thì các máy 1186 đều khó nhận dạng mạng.

quangst

Banned

tyco i9 hàng ngon đây anh em...

hd_number1

i9 duyệt Fan art được ko bác HD360 ơi, copy phim chỗ bác có Fan art mà chưa biết chạy kiểu gì?

ghomghiec

Hình như nhấn vào Display là nó hiện ra thôi bạn à

lc911

Member

Có 1 kinh nghiệm khi sử dụng wifi của dòng chip 1186 là bác setup Router nên chọn chuẩn sóng là G Only hoặc N only, đừng để B,G,N mix thì các máy 1186 đều khó nhận dạng mạng.
Vẫn ko tự kết nối Wifi hay là lỗi firmware

lc911

Member

Firmware thì anh em khác cũng phải ko vào đc chứ bác. Bác đem qua HD360 để check lại nhé.Thanks
Thanks bác nhé.
mình cài được rồi hình như là do trong phần Wifi:
phần conect 1 là HD360 còn conect 2 là wifi nhà mình nên nó ko hiểu chọn cái nào thì phải.
Mình nhấn nút reset để cài lại Firmware thì nó tự nhận rồi.
tiện thể cho mình hỏi là duyệt film đạng poster và fanart như thế nào nhỉ trong ổ cứng của mình có đầy đủ và đổi tên đúng rồi (không phải để chế độ reveiw nhé)

lexuslxs

gia bao nhieu tien vai bro

cuchuoitn

Em hỏi ngu 1 tý hy vọng cao nhân nào chỉ giáo giúp e.
Tình hình là e dùng Tyco i9 nhưng ko phát đc 3D trên projector Optoma GT720 mặc dù em vẫn chiếu 3D từ PC sang con projector này ??
Bác nào biết thì giải thích cho e với và có cách nào khắc phục đc ko ạ

1ost_mo0n

Member

hd360 chỉ giúp mình cách thay đổi giao diện tyco i9 với, giao diện mặc định trông không ngầu lắm :D.
Wifi kết nối ngon lành, tắt bật nhiều lần vẫn nhận diện mạng bình thường - có thể do mạng cấu hình chưa đúng. Bật máy lên là có thời tiết, ngày giờ rất tiện.

ghomghiec

HD360 khi nào có dịp khuyến mại copy phim thì pm cho mình nhé >>> mình làm lại cả HDD luôn

Thanks

hd360sg

hd360 chỉ giúp mình cách thay đổi giao diện tyco i9 với, giao diện mặc định trông không ngầu lắm :D.
Wifi kết nối ngon lành, tắt bật nhiều lần vẫn nhận diện mạng bình thường - có thể do mạng cấu hình chưa đúng. Bật máy lên là có thời tiết, ngày giờ rất tiện.

bác đổi tên ảnh bất kỳ mà bac muốn dùng làm hình nền thành "tycohdbg.jpg" và chọn e nó là oki

lc911

Member

bác đổi tên ảnh bất kỳ mà bac muốn dùng làm hình nền thành "tycohdbg.jpg" và chọn e nó là oki
Mình duyệt fanart bằng cách ấn nút Display nhưng nó chỉ hiện fanart của thư mục được chọn ấn nút sang hoặc nút lên, xuống thì nó Play phim mà ko chuyển sang fanart khác nhỉ. R180 trước của mình vào thư mục "phim hành động" bấm nút duyệt fanart hoặc Poster nó sẽ hiện tất cả các phim trong thư mục "phim hành động" đó rất tiện có thể hướng dẫn mình cách duyệt phim như vậy ko?

hd360sg

Cái này ko pải là duyệt fanart mà là xem thôi bác à????

Bên trên