Đánh giá [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

hd360

Active Member
Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Cho mình hỏi, con này kết nối với combo phím/chuột không dây USB có ok không? Muốn sử dụng nó như một HTPC chạy Android thì có trở ngại gì không?

Kết nối phím chuột ko dây thì vô tư nhưng để nó là 1 HTPC thì ko thể :D

kietva

Member

Con này so với Egreat r300 wifi và HiMedia 900B wifi thì sao bác, đang quan tâm

minhanh9

Member

Con này so với Egreat r300 wifi và HiMedia 900B wifi thì sao bác, đang quan tâm

i9 dùng khá ok, giao diện đẹp, mình thích cái font chữ phụ đề của em nó, tròn trịa, dễ đọc. Được cái có sách HDSD tiếng Việt cũng đỡ phải lọ mọ tìm hiểu nhiều.

quangst

Banned

I9 xài rất good...bên mình giá tốt...anh em nào cần thì call nhe...thanks...

kietva

Member

Con này so với HiMedia 900B wifi thì nên chọn con nào mấy bác, chênh nhau 200k

lc911

Member

I9 có hỗ trợ flash ko mấy bác.

ngoctan215

Member

bác ơi cho em hỏi?
hôm em mua con I9 bên bác thấy mấy bạn tư vấn bảo có đổi được cái hình nền theo ý mình.Các hình nền mặc định như xuân, hạ , thu, đông thì không nói làm gì nhưng làm thế nào để lấy ảnh của mình làm hình nền, em copy thử ảnh của em vào usb rồi nhưng sao nó k nhận.bác giúp em vs ...! thanks bác !

rap_1978

Member

Nhờ A Sơn giúp dùm ,con I9 em mới mua bị bệnh rồi ,cắm điện vào nó ko thèm boot chỉ thấy trên màn hình hiển thị của nó sáng điều hết, trên TV thì hiện chử Tyco (và nó cứ reboot mải và ko vô được màn hình chính) ,em down fw trên trang web Tyco ,và nạp lại fw (quá trình nạp báo thành công),nhưng vẫn khởi động lại liên tục,theo A còn có cách nào chữa ko? CÁm ơn A trước

hd360

Active Member

Bác chỉ cần update lại firm là được thôi. Cách update như sau:
1. Download firm từ TycoHD, giải nén vào USB sạch định dạng Fat hoặc Fat32
2. Tắt nguồn hoàn toàn máy từ phía sau. Cắm USB vào cổng sau máy hoặc sườn máy
3. Giữ tay vào nút tròn to đùng trước mặt máy(giống nút volume), bật công tắc nguồn từ phía sau, giữ tay thêm 10s nữa rồi thả ra cho máy tự cập nhật. Quá trình cập nhật sẽ mất 2-3 min để hoàn tất.
4. Sau khi cập nhật xong là ok, chúc vui.

rap_1978

Member

Cám ơn bác ,nhưng mình đả update fw 2 lần rồi ,làm y hệt bác chỉ dẩn nhưng bệnh vẫn như củ,bác có fw nào khác ko,chứ fw trên trang Tyco mình up rồi nhưng ko được

hd360

Active Member

Cám ơn bác ,nhưng mình đả update fw 2 lần rồi ,làm y hệt bác chỉ dẩn nhưng bệnh vẫn như củ,bác có fw nào khác ko,chứ fw trên trang Tyco mình up rồi nhưng ko được
MÌnh vẫn làm như thế là ok mà. Bác có nguồn 12V nào khác thử thay nguồn và cập nhật lại xem sao, à mà con S6 bác thắng trong chương trình đấu giá từ thiện đã nhận được chưa? Lấy nguồn của S6 thử cho i9 xem sao.

anhptcamau

Em vừa upd lại firm của con TycoHD i9 theo hướng dẫn của bác chủ rất oki. Thanks bác chủ nhiều nhé!

rap_1978

Member

MÌnh vẫn làm như thế là ok mà. Bác có nguồn 12V nào khác thử thay nguồn và cập nhật lại xem sao, à mà con S6 bác thắng trong chương trình đấu giá từ thiện đã nhận được chưa? Lấy nguồn của S6 thử cho i9 xem sao.
Dạ em chưa nhận được con S6(chắc chủ nhật họ ko làm việc),còn nguồn em đo rồi vẩn đủ 12v ra

rap_1978

Member

Báo cáo A Sơn Em đã úp fw được rồi (lên trang Tycohd và down lại fw lần thứ 2 nữa mới được, chắc lần trước down bị lổi gì đấy mình củng ko hiểu nổi) và đã up lại thành công .CÁM ƠN A SƠN NHIỀU (con I9 hình như em mua bên cửa hàng bác thì phải ,vì thấy trong Wifi có HD360 )

hd360

Active Member

Báo cáo A Sơn Em đã úp fw được rồi (lên trang Tycohd và down lại fw lần thứ 2 nữa mới được, chắc lần trước down bị lổi gì đấy mình củng ko hiểu nổi) và đã up lại thành công .CÁM ƠN A SƠN NHIỀU (con I9 hình như em mua bên cửa hàng bác thì phải ,vì thấy trong Wifi có HD360 )
hihi ko có j, bác up ngon là ok rùi :D

genzo1984

Well-Known Member

Chạy ngon lành bác nhé? Nếu thích bác có thể qua để bên e chép cho đủ bộ thúy nga ? sắp có 105 rùi :))[/QUOTba
bác có đủ bộ Thúy Nga k?dung lượng khoảng bao nhiêu và chi phí chép bao nhiêu vậy

hd360sg

Mùa Xuân

Em đang ngồi quán Café của bác HD360 đây!. Vừa uống Café vừa nghe tư vấn thấy "Phê".

Em đang lựa chọn giữa i9 với S6 cũng có thể cả hai vì hôm nay em mang con xe Matic cùi bắp của em để thử xem có thể chế vào được không!.

rap_1978

Member

Có thêm 1 bệnh cho con Tyco i9 mà e vừa update fw xong là vào mục xem youtube (phiên bản chỉ hiện tiếng Anh) thì xem ko có hình và báo logo Flash 9 (chắc thiếu flash) ,nhưng biểu tượng youtube (trong mục hiện tiếng Việt) thì xem có hình bình thường,nó báo như thế thì mình có thể cài thêm flash trong android được ko?các bác xem có giải pháp nào ko?,xin Cám ơn

Bên trên