Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

live_evil

Active Member
Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Chào các pro, mình đang sử dụng TV Samsung Plasma 3D 51D550; khi xem phim 3D định dạng TAB (Top and Bottom) với nguồn phát là Laptop thì hiệu ứng 3D không rõ, có vẽ rất nhòe; trong khi xem các phim định dạng SBS (Side by Side) thì rất rõ và đẹp. Mình cũng làm đúng theo hướng dẫn chọn chế độ phát 3D là TAB nhưng vẫn như vậy, mình cũng thử tắt kính 3D, sau đó kết nối lại nhưng không có kết quả. Mong các pro hỗ trợ. Thanks & Regards!

P/S: Cụ thể là mình xem phim Alice in Wonderland 3D (TAB) và Ice Age 3D (TAB) thì bị như vậy!

Mình cũng bị tình trạng như vậy với các phim 3D TAB, SBS thì chất lượng ổn hơn
Mình play = ổ cứng gắn trực tiếp vào 43D490 :))
Mà mình để ý là phai 3D SBS phổ biến hơn TAB thì phải

phuchd

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Mình cũng vừa mua 43D490 được 3 hôm, giá 10,6 tr, mua tạu Siêu thị điện máy Sơn Hà ( Đường Lê Lợi - TP Vinh - Nghệ An), nhận xét chung của mình thì nói chung với mức giá 10 củ để có 1 em 43in, 3D trong thời điểm này là khá tốt, nhưng hình ảnh và độ phân giải ko cao, độ tương phản cũng ở mức bình thường, mình đang xem TH cáp, đang định chơi My TV hoặc Net TV xem hình ảnh có cải thiện hơn ko>>>?
Kết luận : Giá tiền khá cạnh tranh sơ với 1 em >40 in tại thời điểm, Nếu ko quá cầu kỳ về hình ảnh thì chấp nhận được, còn các bác nào mà khắt khe về hình ảnh và luôn so sánh với hình ảnh của các em Sony, Pana ... thì em khuyên là ko nên mua!

do_long_khach

Well-Known Member

Xem phim SBS ko phụ đề thì rất nổi, chất lượng hình ảnh khá; có phụ đề vào là chỉ thấy mỗi phụ đề nổi, còn phim thì chẳng nổi tí nào, chất lượng ngang với VCD. Bác nào đã thử 2 loại phim có và ko có phụ đề vào confirm giùm với.

men0codon

Active Member

thanh lý hàng khủng : SONY 55NX720 xử dụng 02 tháng , anh em nào quan tâm thì call nhé
43D490 giá hôm nay : 9.950.000 kèm 2 kính 3050

skidrow1

Con này để làm màn vi tính và xem phim HD có ổn ko các Bác?

biento

Con này để làm màn vi tính và xem phim HD có ổn ko các Bác?

xem hd khoảng cách tầm 2,5m đến 3m thì ổn, e đang dùng nguồn phát hd life v5 khó phân biệt có full hd hay không, còn dùng làm màn hình vi tính thì không đẹp vì độ phân giải thấp

batista895

Mới search trên vatgia vào dt_hoangmai kiếm được em Samsung PS43D490 có 9.000.000 ( giá khởi điểm không có kính 3D đi kèm ) 9.900.000 kèm 02 kính 3D ( SSG-3050 GB ) 10.400.000 kèm 02 kính 3D ( SSG-3100GB ), 11.000.000 kèm 02 kính 3D sạc ( SSG-3500GB ) mỗi máy phải mua kèm tối thiểu 02 kính / HÀNG MỚI 100% , BẢO HÀNH CHÍNH HÃNG 24 THÁNG ( BẢO ĐẢM XỬ DỤNG 05 NGÀY ) CHÉP MIỂN PHÍ PHIM 3D KHI MUA SẢN PHẨM 11.000.000 kèm 02 kính 3D sạc ( SSG-3500GB )
Anh em vào đây test thử bởi nó bán rẻ quá, 11 triệu mà tặng 2 kính loại xịn
DT_hoangmai
hoặc có thể search trên google dt_hoangmai

user1706

Member

mình cũng khoái cái plasma này nhưng sao ông anh ổng nói bị cháy hình là sao mình không biết?với lại hao điện hơn LCD nhưng cụ thể là bao nhiêu có bác nào biết không?tư vấn giúp em với?

capthanh

Có bác nào đã sử dụng em Samsung PN43D490 xin tư vấn giúp, hình ảnh và chất lượng so với em Samsung PS43D490 như thế nào? ngoài độ phân giải 1280x720 và internet@tv của em PN thì có điểm nào hơn em Samsung PS43D490 không?.. và hiện nay ở thị trường VN đã có dòng Samsung PN43D490 này chưa? em này so với em LG 42PW450 thì thế nào? anh em nào có kinh nghiệm về mấy dòng này xin tư vấn giúp...hiện đang muốn rước một em về xem tết mà đang phân vân quá.

biento

PN hay PS cũng chỉ có độ phân giải 1024*768 thôi bác nhé, hình như hơn chức năng thu TH KTS, mà dòng PN làm gì có ở VN mà mua hả bác:D

jacktruong

mình cũng khoái cái plasma này nhưng sao ông anh ổng nói bị cháy hình là sao mình không biết?với lại hao điện hơn LCD nhưng cụ thể là bao nhiêu có bác nào biết không?tư vấn giúp em với?

cháy hình theo mình biết là ảnh tĩnh hiển thị quá lâu trong khoảng 2h như logo tv mà bạn không chuyển kệnh trong khoảng time đó thì nó sẽ bị lưu hình lại khi chuyển kệnh khác cái logo đó vẫn còn nhưng sẽ dần dần mất đi ,các dòng plasma mới của ss có tính năng chống cháy hình nhưng vẫn chưa triệt để ,plasma hao điện hơn lcd khoảng 1.5 - 2 lần cùng kích thước

capthanh

mình củng biết dòng này không có bán ở VN nhưng hôm qua lên trang vatgia thấy có một số chổ có rao bán dòng PN này nhưng không biết có thật hay không hay là lừa tình....:D theo mình tham khảo dòng này bán cho thị trường mỹ trên web vatgia ghi 1280x720 HD ready nếu là độ phân giải này thật thì củng đáng quan tâm đó chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

lanyeu2

Đang định mux em này. Bác nào bán thì pm cho em cái. Yahoo:laythanhhala0810. E ở HN. Chủ nhật này định đi mux em nó về. Nhà nghèo nhưng nhìn thấy dáng em nó thế cũng hay đấy, xem HD thì chỉ được 1024x768 thôi. Bác nào bảo lên được 1366x768 thì bái phục (À chắc xem nửa màn hình).

ndlinh

Re: Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Mình cũng bị tình trạng như vậy với các phim 3D TAB, SBS thì chất lượng ổn hơn
Mình play = ổ cứng gắn trực tiếp vào 43D490 :))
Mà mình để ý là phai 3D SBS phổ biến hơn TAB thì phải

Thanks bác Châu Tinh Trì, nhưng nếu như vậy thì nhà sản xuất làm mấy Film 3D định dạng TAB làm gì và TV có chế độ phát file 3D TAB cũng chẳng có ý nghĩa gì hết trọi. Chán quá, vậy phải làm sao ta? Chán hơn là vì mình có nhiều Film 3D định dạng TAB rất hay. Mong các pro hỗ trợ cái...=.=

datnsp

Mới search trên vatgia vào dt_hoangmai kiếm được em Samsung PS43D490 có 9.000.000 ( giá khởi điểm không có kính 3D đi kèm ) 9.900.000 kèm 02 kính 3D ( SSG-3050 GB ) 10.400.000 kèm 02 kính 3D ( SSG-3100GB ), 11.000.000 kèm 02 kính 3D sạc ( SSG-3500GB ) mỗi máy phải mua kèm tối thiểu 02 kính / HÀNG MỚI 100% , BẢO HÀNH CHÍNH HÃNG 24 THÁNG ( BẢO ĐẢM XỬ DỤNG 05 NGÀY ) CHÉP MIỂN PHÍ PHIM 3D KHI MUA SẢN PHẨM 11.000.000 kèm 02 kính 3D sạc ( SSG-3500GB )
DT_hoangmai
Nhungsieunhan ơi, pm cho anh giá em này nhé, kính nào dùng ổn nhé, đang quan tâm em này :D

men0codon

Active Member

samsung đã kết thúc chương trình tặng bia cho tivi lcd nên giá một số model có nhích lên , một số giá nhảy vọt do hiếm hàng

live_evil

Active Member

mình củng biết dòng này không có bán ở VN nhưng hôm qua lên trang vatgia thấy có một số chổ có rao bán dòng PN này nhưng không biết có thật hay không hay là lừa tình....:D theo mình tham khảo dòng này bán cho thị trường mỹ trên web vatgia ghi 1280x720 HD ready nếu là độ phân giải này thật thì củng đáng quan tâm đó chứ.

Hiện nay thị trường VN ko phân phối đòng PN nên tất cả rao bán đều là dòng PS cả
Chuyện rao PS và PN cùng với độ phân giải ko chính xác là chuyện thường của VN thôi
Ngay cả những siêu thị điện máy lớn cũng cung cấp 1 số thông số không chính xác mà :)
Tốt nhất phải vào website của nhà sản xuất ở VN xem mới chính xác (nhớ là xem thông số thôi nhé, đừng xem nó quảng cáo quăng bom :)) )

Dân VN mình 70% còn chưa biết LCD thì đâu có rành mấy thông số này, chỉ có ae mê HD như chúng ta mới quan tâm tìm hiểu nó thôi (khi tìm hiểu rồi mới biết trước h mình toàn bị tư vấn bán hàng quăng bom ^^)

ngiang302

DT_hoangmai
Em thấy trên Hoàng Mai cũng quảng cáo luôn mẫu PN43D490 độ phân giải 720p với cùng giá 9 triệu luôn đó, bác nào check lại thử xem.

Mình mới vừa lấy cho ông anh con này, giá 9.950.000đ. NHưng mình thấy ghi ở thùng dòng chữ bao gồm 2 kính 3D, vậy mà mấy cửa hàng bán nó lại nói là nếu không lấy kính thì giá 9.000.000đ. Như vậy là nó muốn ăn ra rồi. Còn rao giá bán rẻ hơn để câu khách thôi. TV 3D mà không có kính đi kèm thi giống như mua cái Laptop mà không có pin vậy. Đúng là VN.

Bên trên