Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

conf

Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Hi các bạn,

Tình hình là mình vừa mới mua em Ps43d490 được tuần.
- Nếu xem phim m-HD, 720p bằng usb thì rất tốt.
- Tuy nhiên mình mới sắm thêm HDD WD 1T + Acasis dock để xem thì với các phim 1080 thỉnh thoảng lại bị dừng hình khoảng 2-3s sau đó lại chạy tiếp, cứ như vậy khoảng mấy phút lại bị 1 lần ???

Mình search thì thấy có người bảo cần update firmware cho HDD dock, người thì bảo có thể do lỗi HDD ???
Mình thì đang nghi có thể do phim 1080 nặng nên bị như vậy ???

Ko biết mọi người có bị như vậy ko?

Mọi người tư vấn giúp mình nhé!

Cảm ơn các bạn! :)

Bác kiểm tra xem có cắm qua cái usb hub nào không? Nếu có thì cắm thẳng dock vào cổng usb của TV. Lúc trước mình cắm HDD qua hub rồi từ hub vào TV thì xem film 1080 cũng bị tình trạng giựt giựt như vậy, sau đó cắm thẳng vào TV thì không bị nữa.

nhoctom

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Bác nào ở Đà Nẵng biết chỗ nào bán em này mà đc tặng 2 kính không chỉ em với :(

Giá 11tr9. Tặng 2 Kính 3D tại dienmay.com . Mình mới đọc trên tuổi trẻ đó.

jetly

giá hơn cao nè. bên mình em này giá tốt hơn ạ

bên em giá tốt hơn, nhưng anh là 1 trong những số người đầu tiên mua D490 bên em và không được tặng kính. Bây giờ khắp nơi bắn cùng giá đấy và được tặng thêm 2 cái kính :(

nhungsieunhan9x

Active Member

bên em giá tốt hơn, nhưng anh là 1 trong những số người đầu tiên mua D490 bên em và không được tặng kính. Bây giờ khắp nơi bắn cùng giá đấy và được tặng thêm 2 cái kính :(

tHÌ cái đợt anh mua cả miền bắc đều thế mà. ai cũng có được tặng kính đâu. bây h` có kính rồi thì tất cả đều có mà

chit_hd

Các bác chú ý khi mua, em này thường có lỗi ố vàng trên màn hình (xem mà hình trắng sẽ thấy rõ). Tốt hết là lột ra xem kỹ trước khi khuân về kẻo mất công đi đổi.
- Về hình ảnh: Tùy nguồn phát mà điều chỉnh cho hợp lý thì sẽ ok ngay.
- Âm thanh: Good khi nghe trong phòng kín
- 3D: Tuyệt cú mèo nhưng cũng tùy phim (đừng thử 3D của mấy chú Tàu - xách dép cho chú Sam).
- Đáng đồng tiền bỏ ra.

quangnhat24286

mình vửa mua em samsung ps43d490 bên bestbuys 219 nguyễn trãi hà nội giá 10tr3, tặng kèm 2 kinh 3D. nói chung xem không có gì phải lăn tăn cả. xem một số video 3D demo thì tuyệt vời. chưa có phim để thử. Mình vẫn thắc mắc là kính 3D ghi là made in china. còn tivi thì sản xuất tại việt nam. ai giải thích hộ mình với được không?

conf

Iphone còn sản xuất ở China mà bác. Cái kính nhỏ xíu chắp SS để China sản xuất luôn, TV thì VN mình ráp ở nhà máy SS VN.

chinhtv07

hi Bác !
phiền bác nói rỏ hơn về việc test màng hình giúp .vì em không rỏ lắm làm sau phát hiện bị ố vàng!
em dự định mua nghe bác nói ớn quá nhờ bác chỉ giúp!

men0codon

Active Member

kính SAMSUNG hiện nay có 3 loại đang có hàng là : 3050 , 3100 , 3500 nha các bạn , ai cần mua kính thì alo mykim bên mình nhé

chit_hd

hi Bác !
phiền bác nói rỏ hơn về việc test màng hình giúp .vì em không rỏ lắm làm sau phát hiện bị ố vàng!
em dự định mua nghe bác nói ớn quá nhờ bác chỉ giúp!

Bác kiếm 1 film trắng đen / 1 file ảnh trắng mở xem và xem thật kỹ. Nếu bị lỗi sẽ có những vệt ố vàng xanh. Gọi bảo hành postay, chỉ đi đổi cái khác.

slbadguy

Member

Mình có 1 kính bị lỗi sao mà ko tắt khi mà tivi đã tắt 3D, còn khi chạy thì chập chờn mà ko hiểu nguyên nhân, đã thay pin mới thử mà ko cải thiện, còn 1 cái khác thì bình thường
Cho mình hỏi có bảo hành ở Samsung được ko nhỉ, cái kính ko hề có tem tiếc j hết

men0codon

Active Member

Mình có 1 kính bị lỗi sao mà ko tắt khi mà tivi đã tắt 3D, còn khi chạy thì chập chờn mà ko hiểu nguyên nhân, đã thay pin mới thử mà ko cải thiện, còn 1 cái khác thì bình thường
Cho mình hỏi có bảo hành ở Samsung được ko nhỉ, cái kính ko hề có tem tiếc j hết

bạn mang kính hư + phiếu bảo hành của tivi đến trung tâm bảo hành SAMSUNG họ sẽ sữa cho

dung1610

Member

Em đang lăn tăn giữa samsung 3D plasma và Led, thấy 3D plasma rẻ hơn nhiều so với 3D led không biết chất lượng và hình ảnh của 3D plasma thế nào, bác nào dùng 2 loại này rồi thì tư vấn giúp em với. Thanks các bác

jacktruong

độ phân giải 3D LED là đúng chuẩn Full HD 1920x1080p ,con này chỉ 1024x768 thôi ,còn full HD thì lên tới tầm 25 chai thì phải.Nhưng nếu xem 42" inch cùng nguồn full ở khoảng cách tầm 2.5m trở lên thì mình nghỉ 9/10 với nhau .Led thì tiết kiệm điện và màu đen thực hơn

ldangquang

độ phân giải 3D LED là đúng chuẩn Full HD 1920x1080p ,con này chỉ 1024x768 thôi ,còn full HD thì lên tới tầm 25 chai thì phải.Nhưng nếu xem 42" inch cùng nguồn full ở khoảng cách tầm 2.5m trở lên thì mình nghỉ 9/10 với nhau .Led thì tiết kiệm điện và màu đen thực hơn

Như nào mà em toàn nghe người ta bảo Plasma màu đen sâu và đẹp hơn chứ ko có chiều ngược lại cho Led :^o

Bên trên