[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Em đang sử dụng bộ chuột phím của Logitech với F10 bình thường mà .

Bác cho xin model đi bác.
Bộ phím chuột Prolink PCML-5195G của mình ko xài được trên F10.
Chắc phải mua 1 bộ Logitech quá. Hic... mà Logitech rẻ tiền không biết có xài được ko?

chuoikepthit

Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Chắc phải mua 1 bộ Logitech quá. Hic... mà Logitech rẻ tiền không biết có xài được ko?

Oh thế cứ phải đắt tiền thì mới xài được hả Bác? =P~

Minhsur

Banned
@Minhsur: Coi chừng dùng không được. Con này công nghệ cao quá. Mình xem review rất nhiều người than phiền Tizzbird không chịu chơi với mấy bộ wireless của Logitech.
Hy vọng là dùng được bác ạ. Vì bộ này trước em tậu để dùng TB F30, rất ok.

coithienvn

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Đang đợi cái remote này,có Mic luôn nhé.

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

có cái remote nào có cảm biến xoay + mic ko nhỉ

hoangtuan_neu

Active Member

Bộ bàn phím Logitech của em cũng là loại rẻ tiền đấy, dùng với TizzBird N1 ngon choét các bác ạ

sir_chung

Bác thay mấy cái Youtube của nước ngoài bằng mấy clip trực quan vào mạng bằng N1 xem tốc độ như thế nào.
Và một điều quan trọng nhất nữa với em là xem bóng đá bằng Sopcast HD chất lượng như thế nào. Bác up giúp lên Youtube để trả lời những thắc mắc của em cũng như phần đông anh em yêu thích N1 nhé!
Thanks

Re: Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cái này là sao mình k hiểu, vì thấy em nó đã giải mã được DTS-HD rồi mà bác

DTS-HD khác TrueHD bác ạ, không support thì mình convert TrueHD sang DTS-HD MA nghe phê lòi tai như em làm cái ASIA70 đó :-j

ngdhieu

Well-Known Member

Oh thế cứ phải đắt tiền thì mới xài được hả Bác? =P~

Có 1 bộ bàn phím chuột loại rẻ tiền của Logitech ở nhà và không xài được đây nè bác. Có trải qua kinh nghiệm thương đau rồi giờ mới mò lên hỏi các bác đây.

chuoikepthit

Có 1 bộ bàn phím chuột loại rẻ tiền của Logitech ở nhà và không xài được đây nè bác. Có trải qua kinh nghiệm thương đau rồi giờ mới mò lên hỏi các bác đây.

Ủa Bác mua bộ Logitech nào vậy? :-O

quaxoai89

Active Member

Bộ bàn phím Logitech của em cũng là loại rẻ tiền đấy, dùng với TizzBird N1 ngon choét các bác ạ

Bác dùng model nào vậy,để ae bik đường mua chứ mua ko dùng được ức chế lắm.

tatam

Well-Known Member
Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Phụ đề là 2D và N1 tự chập như hình? Trường hợp 3D top & bottom thì N1 cũng chia phụ đề trên dưới chứ?

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Phụ đề là 2D và N1 tự chập như hình? Trường hợp 3D top & bottom thì N1 cũng chia phụ đề trên dưới chứ?

Vâng ạ. TizzBird N1 cũng như F10/F20/F30 xử lý tốt phụ đề .srt cho phim 3D, trường hợp nếu là 3D T&B thì N1 cũng sẽ tự tách phụ đề trên dưới luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member

Ủa Bác mua bộ Logitech nào vậy? :-O

Bộ mà dùng cổng PS/2 đó bác. Cục thu sóng to đùng, dây nhợ dài lòng thòng. :-j
Em dùng keyboard wireless này trong PC/DOS ngon lành nhé.

ngdhieu

Well-Known Member

Logitech của em là K320 bác ạ. Dùng cho F10/F20/F30 hoặc Stick N1 đều ngon choét

Vậy thì về xúc ngay bộ này thôi. Cám ơn bác Tuấn nhé.
Khi nào triển khai bán Stick N1 thì quảng bá rộng rãi nhé bác. Cho nick mình vào list gửi pm về sản phẩm nhé.

chuoikepthit

Logitech của em là K320 bác ạ. Dùng cho F10/F20/F30 hoặc Stick N1 đều ngon choét

Bộ K320 chỉ có bàn phím không dây thôi phải không Bác?

Bộ bàn phím chuột không dây Logitech MK220, 390K/bộ, có Bác nào có kinh nghiệm dùng với Tizzbird rồi ko ạ? :-@

bth8888

Member

Chuột em dùng con M325 còn bàn phím em dùng cái S510 rẻ tiền các bác nha . Các bác thử cái bàn phím tích hợp chuột ở chỗ này xem sao ? Bác chủ bán hàng cho dùng thử 24 h ko thích thì trả lại đấy http://www.hdvietnam.com/diendan/11...n/407505-ban-phim-logitech-k700-thiet-ke.html

tohiepvn

Member

Cho em hỏi tí, nếu nghe nhạc bằng amply và xem phim bằng receiver riêng rẽ thì giải quyết vấn để 1 con N1 kết nối 2 loại amply trên như thế nào (em thì hỏi cho tương lai thôi còn e ở nhà chỉ có mỗi con receiver không có HDMI luôn, hỏi để sau này nâng cấp)

tdhvn

Active Member

Cho em hỏi tí, nếu nghe nhạc bằng amply và xem phim bằng receiver riêng rẽ thì giải quyết vấn để 1 con N1 kết nối 2 loại amply trên như thế nào (em thì hỏi cho tương lai thôi còn e ở nhà chỉ có mỗi con receiver không có HDMI luôn, hỏi để sau này nâng cấp)

TizzBird N1 chỉ thích hợp dùng với receiver có cổng vào HDMI thôi bác ạ.

Bên trên