[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầ

Bác có thể giúp em vụ này hay nói rõ cách làm giúp em được không ạ? đa tạ bác nhiều

Ý mình nói là chờ hãng (Valueplus) fix cho AVR Denon model 2310 của bác đang dùng ấy :)

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

sao cái thẻ sd không lắp được vào con này à các bác? cái cao su ở cái lỗ không sao lắp thẻ vào được

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

các bác dùng rồi cho em hỏi có cái gói tự động androi nhưng em làm y chang mà nó không thêm vào , có cách gì không ạ???
TizzBird Download - Thế hệ ầu ph
Món này áp dụng cho TizzBird F10/F20/F30 chạy giao diện của TizzBird thì mới cài được bác ạ :)

totorauxom

Well-Known Member

vâng, bác chỉ giùm em cách copy các phần mềm này vào với ạ, tks bác

tdhvn

Active Member

vâng, bác chỉ giùm em cách copy các phần mềm này vào với ạ, tks bác

Với gói phần mềm đó, bác chép vào USB, rồi từ menu Tập tin (File), duyệt đến ứng dụng cần cài đặt, nhấn OK trên remote thì sẽ bắt đầu cài đặt thôi.

totorauxom

Well-Known Member

cảm ơn bác nhiều để tý em lọ mọ phát

tohiepvn

Member

Cho em hỏi em này tốc độ lướt web và xem sopcast bằng hay bằng bao nhiêu % so với PC ạ?

sir_chung

Lướt Web thì có thể kém 1 chút hoặc tương đương với PC còn Sopcast thì bác bỏ ngay ý định đi vì giật không chịu nổi đâu (Với kênh trên 1.000 kbps) Em đã phải chịu lỗ để đẩy em nó đi khi mua về với mục đích xem Sopcast

tdhvn

Active Member

Cho em hỏi em này tốc độ lướt web và xem sopcast bằng hay bằng bao nhiêu % so với PC ạ?

Nếu mục đích chính để dùng Sopcast thì bác chỉ nên dùng PC thôi :)

tienlequoc

Well-Known Member
Thử bộ phần mềm này với Tizzbird N1 xem sao? Có thể xem video 2160P, 3D iso 1080P trên Android (Do mấy anh khựa viết), tìm mãi mới ra share cho anh em(nhìn cái biểu tượng thứ 2 hàng dưới cùng đi): http://www.w00fer.nl/minix/MiniXfiles.rar

P/S: bộ phần mềm này được cài sẵn trên 1 số Android box của Tung của. Rất hay nha... :D Mình ko biết có phải root máy trước khi cài hay ko?

raulgonzalez

Cho mình hỏi chút: nhà mình dàn âm thanh AIO chỉ có cổng HDMI out, còn tivi thì không hỗ trợ giải mã DTS nên không passthrough DTS được. Nếu vậy thì không có cách gì mua N1 để thưởng thức HD với âm thanh 5.1 phải không ạ? (phụ kiện quá đắt kiểu cái spliter giá $100 thì không tính nhé).

tdhvn

Active Member

Cho mình hỏi chút: nhà mình dàn âm thanh AIO chỉ có cổng HDMI out, còn tivi thì không hỗ trợ giải mã DTS nên không passthrough DTS được. Nếu vậy thì không có cách gì mua N1 để thưởng thức HD với âm thanh 5.1 phải không ạ? (phụ kiện quá đắt kiểu cái spliter giá $100 thì không tính nhé).
Không có cổng HDMI IN thì không thể rồi bác ạ :)

nhakhoa_eden

Bác ra 28 nguyễn khuyến mua cái adapter cám thẻ mini đầu ra là cổng usb nhé ok ngay

nhakhoa_eden

có bác nói là không cắm thẻ nhớ mini SD vào tb nên mình cm như vậy

smallgent

Well-Known Member

Có ai chiến game FL commander, PES hay Dead Trigger trên N1 chưa? Chơi chắc phê lúm ;) vì 1G RAM mà :)

Bên trên