[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

tdhvn

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Con N1 của tớ chạy fim HD rất hay bị đứng hình, mỗi lần hình đứng im khoảng 4-5 giây. Thử chạy fim từ 2 cái ổ cứng (ko dock) WD rồi đều bị. Các chuyên gia có kinh nghiệm gì hướng dẫn khắc phục không?

(Firmware bản 3.0.2 và 3.0.3 đều đã thử đều bị hiện tượng này.)
Bác dùng HDD qua USB? Loại 2.5" thì hãng có khuyến cáo là cần dùng nguồn ngoài, không thể dùng nguồn từ USB của N1 được nhé.
Tham khảo trang 7 trong tài liệu này: https://dl.dropbox.com/u/16800810/Docs/TizzBird N1 Owner's Guide Rev 3.0x (English).pdf

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Các Bác cho em hỏi 1 tí thôi Con này có chạy bruray 3D ISO phụ đề rời không và giá là bao nhiên xiền vậy

smallgent

Well-Known Member

Không có bluetooth nhỉ. Có cái combo keyboard + mouse pad cực đẹp và ngon vậy là không xài cho N1 được roài :(

tdhvn

Active Member

Không có bluetooth nhỉ. Có cái combo keyboard + mouse pad cực đẹp và ngon vậy là không xài cho N1 được roài :(

Nếu bác có Bluetooth USB gắn vào TizzBird N1 thì vẫn dùng được nhé. Trong spec của Tizzbird có ghi: Supports Bluetooth HID device including MOUSE/ KBD, if you attach BT USB dongle.

smallgent

Well-Known Member

Nếu bác có Bluetooth USB gắn vào TizzBird N1 thì vẫn dùng được nhé. Trong spec của Tizzbird có ghi: Supports Bluetooth HID device including MOUSE/ KBD, if you attach BT USB dongle.

Vậy phải mua cái bt dongle roài...con combo kboard + mouse pad của mỉnh nó chơi thẳng bt không có usb dongle đi kèm...:(

nhakhoa_eden

HDMI to HDMI vs s/pdif

bác có thể tư vấn cho em là mua cái này ở Hà Nội thì mua ở đâu ạ

tnonline

Member

Bác dùng HDD qua USB? Loại 2.5" thì hãng có khuyến cáo là cần dùng nguồn ngoài, không thể dùng nguồn từ USB của N1 được nhé.
Tham khảo trang 7 trong tài liệu này: https://dl.dropbox.com/u/16800810/Docs/TizzBird N1 Owner's Guide Rev 3.0x (English).pdf

Đúng là tớ dùng HDD 2.5" qua USB, chưa thử HDD qua dock. Nhưng đang cần gọn nhẹ mà lại phải mang thêm cái HDD dock + cục sạc đi thì cũng phiền phức nhỉ. Túi quần làm sao đút vừa. ^:)^

tohiepvn

Member

bác có thể tư vấn cho em là mua cái này ở Hà Nội thì mua ở đâu ạ

Híc, em đang cần HDMI to HDMI vs s/pdif với usb hdplayer thì trọn vẹn, cái này e chỉ thấy trên Amazon thui

Híc, em đang cần HDMI to HDMI vs s/pdif với usb hdplayer thì trọn vẹn, cái này e chỉ thấy trên Amazon thui

Cái N1 này sản xuất phục vụ nhu cầu gọn nhẹ mà các bác cắm linh tinh hết vào thì làm con F30 cho nó lành. Mà mọi người cũng đừng mong chờ quá vào nó vì nó ko thể nào bằng đc F10/F20/F30 đâu. Nó chỉ phục vụ mảng smartTV là chính thôi.

nhakhoa_eden

Nhà em có sẵn bộ 5.1 nhưng tv không có cổng quang nên băn khoăn về mặt âm thanh sẽ vào bộ 5.1 như thế nào , bác nào có giải pháp chỉ em với

nhakhoa_eden

Mua HDplayer để thưởng thức hình ảnh âm thanh , nếu ko ra 5.1 được thì chán quá , hôm trước em định múc em f10 rồi nhưng thấy thông tin về em này nên cố đợi , bác nào cùng hoàn cảnh nghĩ cách tháo gỡ giùm em nhé

tdhvn

Active Member

Mua HDplayer để thưởng thức hình ảnh âm thanh , nếu ko ra 5.1 được thì chán quá , hôm trước em định múc em f10 rồi nhưng thấy thông tin về em này nên cố đợi , bác nào cùng hoàn cảnh nghĩ cách tháo gỡ giùm em nhé
Thế thì bác làm em TizzBird F10 cho có đủ cổng :)

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Bác cho mình hỏi (hơi ngu tý): Mấy cái icon kéo thả mình đưa ra màn hình android muốn dịch chuyển chỗ hoặc xoá đi thì làm thế nào?

tohiepvn

Member

Các bác cho em hỏi mấy TB F10/20/30 phiên bản android2.0 xét về phương diện lướt web có kém nhiều so với TB N1 android 4.0 nhiều ko ạ?

Và em hỏi N1 hơn F10/20/30 những điểm gì ạ?

hoangtuan_neu

Active Member

Bác cho mình hỏi (hơi ngu tý): Mấy cái icon kéo thả mình đưa ra màn hình android muốn dịch chuyển chỗ hoặc xoá đi thì làm thế nào?
Phải sử dụng chuột, bấm giữ vào biểu tượng cần xóa, rồi bác di chuyển nó đến dấu X nằm giữa màn hình phía trên của tivi là xóa đi đó ạ

Các bác cho em hỏi mấy TB F10/20/30 phiên bản android2.0 xét về phương diện lướt web có kém nhiều so với TB N1 android 4.0 nhiều ko ạ?

Và em hỏi N1 hơn F10/20/30 những điểm gì ạ?
Android 4.0 hơn hẳn và khác biệt hẳn so với Android 2.0 về mặt Internet và ứng dụng đấy bác. N1 hơn F10/20/30 ở khoản Android 4.0 và Ram 1GB

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Phải sử dụng chuột, bấm giữ vào biểu tượng cần xóa, rồi bác di chuyển nó đến dấu X nằm giữa màn hình phía trên của tivi là xóa đi đó ạ
Cám ơn bác đã ok!
Còn cái vụ google play mình không cài được bác ạ. Nhờ bác chỉ giúp. Mình đã hỏi thông tin này ở:
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/424311-tizzbird-stick-n1-firmware-moi-phien-2.html

bác ơi, ở HN thì mua ở đâu, và giá cả thế nào nhỉ?

Minhsur

Banned

bác ơi, ở HN thì mua ở đâu, và giá cả thế nào nhỉ?
Hdzone 81 Nguyễn Du, 2.380.000 bác ạ.
Con này mình cắm thẳng vào HDMI của cái Denon, 7 loa cùng phát ầm ầm, sao lại không ra được 5.1 hả các bác, chưa hiểu lắm?
Mình đã dùng F30, giờ dùng cái này, ngoài khoản dây dợ lằng nhằng thì đều ngon hơn mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hdzone 81 Nguyễn Du, 2.380.000 bác ạ.
Con này mình cắm thẳng vào HDMI của cái Denon, 7 loa cùng phát ầm ầm, sao lại không ra được 5.1 hả các bác, chưa hiểu lắm?
Mình đã dùng F30, giờ dùng cái này, ngoài khoản dây dợ lằng nhằng thì đều ngon hơn mà.
Trong phần cài đặt phần Âm thanh và Hình ảnh của TizzBird, bác chọn đường ra âm thanh là HDMI Kỹ thuật số -> HD Audio: Bật, thế là chuẩn ngay

Bên trên