Review thiết bị kok

Ðề: Review thiết bị kok

MX400 chỉ đơn thuần là effect bác à.
KX100 là mixer tích hợp EQ digital, effect, crossover ... Chỉ cần 1 cục Kx100 là cũng có thể đủ cho nhu cầu kok rồi.
:)

Ý của em là em xài dàn kok Pro . Nếu thay con MX400 bằng con KX100 thì có hay hơn không ?

Oilman

Active Member

Bác có thể tận dụng 604D làm power cũng được

Anh Thảo cho hỏi nếu kết nối với 604D thi kết nối thế nào?
Tín hiệu OUT từ KX 100 (jack cannon) sẽ vào 604D bằng Music IN (jack hoa sen A, B) hay MIC IN (jack 6 ly), nếu các cổng không tương thích như vậy thì sẽ dùng loại dây gì để kết nối?
Nếu dùng Power Amplifier thì dùng loại nào để có thể kéo được Left, Right, Center, Sub như 4 cổng ra của KX100, hay phải dùng 2 cái Power Amplifier như trong hình vẽ sách hướng dẫn KX-100?

Oilman

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review thiết bị kok

Nếu tài chính cho phép, bác sắm lấy 2 cặp JBL KS310 thì ổn luôn

Chỉ dùng 01 Pow Crown Xli2500 kéo 2 cặp JBL KS310 thì kết nối thế nào vậy bác Thảo?
Em thấy Pow Crown Xli2500 chỉ có 2 channel OUT

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Topic này càng ngày cho mình trải nghiệm!

gtdu1973

Ý của em là em xài dàn kok Pro . Nếu thay con MX400 bằng con KX100 thì có hay hơn không ?

Chắc chắn là effect của KX100 sẽ ko bằng MX400 được bác ah. Có điều nó rất gọn gàng, tích hợp đủ thứ và chỉnh chọt dễ dàng hơn đồ pro rất nhiều.
Chỉ cần KX100+Pow+Loa+Mic là xong rồi.

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Review thiết bị kok

Chỉ dùng 01 Pow Crown Xli2500 kéo 2 cặp JBL KS310 thì kết nối thế nào vậy bác Thảo?
Em thấy Pow Crown Xli2500 chỉ có 2 channel OUT

Đấu 2 cặp loa song song bác ah. Lúc này Pow sẽ tải mỗi kênh là 4 Ohm.

Chắc chắn là effect của KX100 sẽ ko bằng MX400 được bác ah. Có điều nó rất gọn gàng, tích hợp đủ thứ và chỉnh chọt dễ dàng hơn đồ pro rất nhiều.
Chỉ cần KX100+Pow+Loa+Mic là xong rồi.
Em cũng nghĩ như vậy , nhưng thấy con này nhiều người khen quá nên hỏi thử .

cattiensaz

theo e đc biết thì e này chỉnh khó lắm,phải căn chỉnh bằng máy tính mới hay đc.

luonnho1001

Well-Known Member

Cái AE cần là nó có thực sự hay hay không chứ còn tinh chỉnh chắc ko đáng ngại.

orekaminh

Member

Anh Thảo cho hỏi nếu kết nối với 604D thi kết nối thế nào?
Tín hiệu OUT từ KX 100 (jack cannon) sẽ vào 604D bằng Music IN (jack hoa sen A, B) hay MIC IN (jack 6 ly), nếu các cổng không tương thích như vậy thì sẽ dùng loại dây gì để kết nối?
Nếu dùng Power Amplifier thì dùng loại nào để có thể kéo được Left, Right, Center, Sub như 4 cổng ra của KX100, hay phải dùng 2 cái Power Amplifier như trong hình vẽ sách hướng dẫn KX-100?

Cùng một câu hỏi với bạn này về cách kết nối với 604D, đang dùng 604D với 301V dễ bị hú rít, hát thì giọng trầm cứ ồm ồm không rõ lời chán quá. Mà con 604D không có cầu để kết nối EQ để triệt hú, cải thiện giọng

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cùng một câu hỏi với bạn này về cách kết nối với 604D, đang dùng 604D với 301V dễ bị hú rít, hát thì giọng trầm cứ ồm ồm không rõ lời chán quá. Mà con 604D không có cầu để kết nối EQ để triệt hú, cải thiện giọng
Bác cho Mid phần mic 10h xem sao? cho LO phần echo tầm 12h xem thế nào bác nhé?

Bên trên